ดู: 10446|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ควรแกะพลาสเตอร์ไม๊..ทำมา 4 วันแล้วยังบวมอยู่

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกมา 4 วันแล้วค่ะ

ดันเป็นเคสบวมช้ำเยอะ ทั้งบวมทั้งใต้ตาช้ำเลย

ปกติตามคำแนะนำให้แกะพลาสเตอร์ได้หลังทำ 3 วัน

นี่เข้าวันที่ 4 แล้วแต่ยังบวมอยู่ กลัวจมูกเสียทรง
ถ้ายังไม่แกะแล้วปล่อยไว้ จะมีผลอะไรไม๊คะ?

ตรงที่ลูกศรชี้ เป็นด้านที่คุณหมอเย็บเย็บแผลอ่ะค่ะ
ตรงปีกจมูกไม่เท่ากัน นี่คือยังไม่ยุบหรือ เบี้ยวอ่ะคะ

ปล. วันนี้แอบเมคอัพใต้ตาเข้าช่วย เลยดูม่วงน้อยหน่อย
ใจเย็น ๆ นะค่ะ ยังไม่ถึงเดือนเลยจมูกยังไม่เข้ารูปค่ะ อย่าเพิ่มคิดเยอะนะเครียดเปล่า ๆ

แสดงความคิดเห็น

แหะๆ เห็นมันบวมกว่าคนอื่นน่ะค่ะ เลยกังวล ปกติ เห็นคนอื่น ยุบบวมหมดแล้ว ขอบคุณนะค้าาาา   โพสต์ 2015-7-9 11:57
โห ช้ำเยอะมากครับ

นั่นสิคะ 4 วันเห็นคนอื่นเข้าทรงกันหมดแล้ว อิจฉาเลย  โพสต์ 2015-7-9 14:48
พึ่ง4วันเองครับ อีกนานใครก็บอกไม่ได้ว่าเบี้ยวหรือไม่เบี้ยว
แต่ปกติ รูจะไม่เท่ากันเนื่องจากการผ่าและเย็บอยู่แล้วครับ
รักษาตัวเองให้หาย1เดือนถึงจะบอกได้ครับว่าเบี้ยวไหม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-9 21:12:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
FM103.25 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-9 16:52
พึ่ง4วันเองครับ อีกนานใครก็บอกไม่ได้ว่าเบี้ยวหรือไม ...

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ได้แต่บอกตัวเองว่าใจเย็นๆแหะๆ
มันเห็นรอยช้ำเขียวมากเลยกังวลอ่ะค่ะ กลัวเปนอะไร
ใจเย็นๆคะ ทานแคปซูนใบบัวบกช่วยก็ดีนะคะ แก้ช้ำ

ค่า. ทานตลอดเลยค่ะ  โพสต์ 2015-7-19 19:05
หมอแนะนำให้แกะได้เมื่อไหร่ครับ ของผมหลังจากทำ1วัน หมอให้เอาออกได้เลย แกะเองด้วย แต่ไม่ช้ำแบบนี้นะ แค่บวม หลังจากนั้นเหลืองๆใต้ตานิดนึง วันนี้ได้6วัน แล้วครับ สู้ๆครับ

หมอแนะนำ คือ หลังทำ 3 วัน แกะออกได้เลยค่ะ แต่เราเป็นเคสบวมหนักมาก ถึงขนาดไปหาหมอ หมอยังตกใจ เลยแปะค   โพสต์ 2015-7-22 15:09
Ikhing19 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-19 12:19
ใจเย็นๆคะ ทานแคปซูนใบบัวบกช่วยก็ดีนะคะ แก้ช้ำ

อย่าแก้ลดบวมด้วยก็ดีคะ
dilekrid ตอบกลับเมื่อ 2015-7-22 14:57
หมอแนะนำให้แกะได้เมื่อไหร่ครับ ของผมหลังจากทำ1วัน ห ...

ประคบเย็น2วันแรก หลังจากนั้นประคบร้อนดูนะครับ ผมก็เป็นคนบวมมาก แต่ทำรอบนี้ไม่บวมไม่ช้ำเลย กินยาตามหมอสั่ง นอกเหนือจากนั้นลองใบบัวบกแคปซูล ดูนะครับ ผมก็ทำแค่นี้ ไม่บวมเลยนะ ปกติบวมช้ำมากๆ จากกรณีทำปากบาง สู้ๆครับ
จมูกยังบวมอยู่เลย ยังไม่ถึงเดือนเลย เข้าที่จริงๆก็3เดือนอ่ะค่ะ ใจเย็นๆรอดูต่อไปเรื่อยๆก่อนดีกว่านะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้