ดู: 6440|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกโดยใช้กระดูกซี่โครง โดยหมอศรัณย์

[คัดลอกลิงก์]

เราเพึ่งไปทำกับคุณหมอศรัณย์มาคะ ทำมาได้22วันแล้วคะโดยเคสของเราใช้กระดูกซี่โครงเสริมแทนการใช้สิริโคน และใช้กระดูกอ่อนมาเสริมที่ปลายเพื่อให้ปลายจมูกยาวขึ้น ทำแบบโอเพ่น มีทุบสันด้วยเพราะฐานใหญ่ แถมยังเนื้อน้อยจมูกก้สั้น เชิดอีก ซึ่งก่อนหน้าที่เราจะทำเราหาข้อมูลมาเกือบสองปี เราไปปรึกษามาทุกหมอไม่ว่าจะเป็น หมอกมล หมอสมศักดิ์ที่ดังๆ หมอเกมส์ หมอเฉลิม อาจารย์หมอที่ศิริราช และก้หมอศรัณย์ โดยส่วนตัวเราคิดว่าหมอมีสไตล์และความถนัดในแต่ละทรงที่แตกต่างกัน สำหรับหมอศรัณย์เราเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อน3รอบ ในการปรึกษาแต่ละครั้งก้ไม่มีค่าใช้จ่ายคือดีอะ คุนหมอก้ให้คำปรึกษาดีมากใจเย็นมาก ค่อยๆอธิบาย ทั้งที่เราถามเยอะมาก และพอปรึกษาคุณหมอก้สามารถตอบโจทย์รูปแบบของทรงจมูกเราได้หมดรวมไปถึงเรี่องราคา สุดท้ายก้เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอ ตอนนี้22วันแล้วคะ รู้สึกพอใจกะจมูกใหม่มากคะ และพอใจมากหลังทำเสร็จคุณหมอและพี่พยาบาลก้น่ารักมากค่ะ ถ้าหายดีแล้วจะเอารูปมาลงให้ดูเรื่อยๆนะคะ ตอนนี้ยังบวมอยู่

image.jpg (284.11 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

image.jpg (606.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

สวยมากๆค่ะ. ดูจมูกยาวขึ้นมากเลยใช้กระดูกซี่โครงด้วย ไม่มีซิลิโคนเลยใช่มั้ยคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-3 19:46:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nats9 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-3 18:50
สวยมากๆค่ะ. ดูจมูกยาวขึ้นมากเลยใช้กระดูกซี่โครงด้วย ไม่มีซิลิโคนเลยใช่มั้ยคะ

ใช่คะไม่มีสิริโคนเลยคะ เพราะจมูกเราใส่สิริโคนไม่ได้คะ คุณหมอบอกถ้าเสริมด้วยสิริโคนจะเกิดการทะลุได้ ต้องเสริมด้วยกระดูกซี่โครง ตอนแรกเราก้ลังเลแต่เชื่อคุณหมอดีกว่า ผลที่ได้ออกมาไม่ผิดหวังเลยคะชอบและพอไจกับจมูกใหม่มากคะ
สวยจังค่าาาค่าเสียหายเท่าไรค่ะเนี่ยยย??
Rr-muay ตอบกลับเมื่อ 2015-7-3 19:46
ใช่คะไม่มีสิริโคนเลยคะ เพราะจมูกเราใส่สิริโคนไม่ไ ...

อยากทราบราคาค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-4 17:26:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Cheetarmimi ตอบกลับเมื่อ 2015-7-3 20:43
สวยจังค่าาาค่าเสียหายเท่าไรค่ะเนี่ยยย??

ของเค้า60,000บาทคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-4 17:27:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
IcezyCrazy ตอบกลับเมื่อ 2015-7-3 23:12
อยากทราบราคาค่ะ

ของเค้า 60,000บาท แนะนำๆเข้าไปปรึกษาคุณหมอได้เลยคะคุณหมอใจดีมากคะเปนกันเองมากและ ไม่มีค่าปรึกษาคะ
เราก้อเพิ่งทำ20ที่ผ่านมาค่ะ. ทำด้วยซี่โครงเหมือนกันค่ะตอนนี้ยังระบมยุเลยค่ะ
ราคานี้ลดได่อีกไม๊ต่ะ  
สวยค่ะ. เราก้อเพิ่่งไปทำกับหมอศรันด้วยซี่่โครงเหมือนกันค่ะ พรุ่งนี้ถอดเฝือกแล้ว แอบตื่นเต้น
huwto ตอบกลับเมื่อ 2015-8-27 01:19
สวยค่ะ. เราก้อเพิ่่งไปทำกับหมอศรันด้วยซี่่โครงเหมือนกันค่ะ พรุ่งนี้ถอดเฝือกแล้ว แอบตื่นเต้น

ตัวเองแก้มาแล้วเป็นไงบ้างคะ เค้าว่าจะไปแก้กะหมอเหมือนกัน แต่พักหลังรู้สึกเคสหลุดหมอจะเยอะ แอบกังวล
ขอเฟสบุคไว้ติดตามได้ไหมคะ  เราศึกษามานานมากๆๆ  สองสามปีเเล้วค่ะ นะคะๆ
ทำเสร็จแล้วกลับบ้านได้เลยไหมค่ะแล้วใช้กระดูกซี่โครงเสริมตรงสันแล้วตรงปลายใช้กระดูกอ่อนหูร่วมด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้