ดู: 3909|ตอบกลับ: 29

รีวิว ปากกระจับ @ Dmor Clinic เกือบสองเดือนแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย youznfriendz เมื่อ 2015-6-30 17:38

สวัสดีทุกคนค้าบบบบ วันนี้มีเวลาว่างเลยจะมารีวิวปากกระจับ (แบบละเอียดยิบ) ที่ Dmor Clinic กับคุณหมอโอ๋ อาศยา

เมื่อวันที่ 9 พฤษภาคมที่ผ่านมา (เพื่อความบันเทิง ดังนั้นภาษาอาจจะไม่เป็นทางการมากนะครับ)

เริ่มกันเล้ยยยย...ย!

ผมสนใจจะทำปากกระจับ เพราะผมเป็นคนปากบนก็หนา ปากล่างก็ห้อย เลยเข้ามาเว็บดั้งโด่งเพื่อหาข้อมูล เห็นกระทู้ของ Dmor Clinic (ซะเป็นส่วนใหญ่) เลยกดเข้าไปดูเรื่อยๆ พอดูบ่อยเข้าๆ ก็เกิดความสนใจ เลยโทรไปสอบถามรายละเอียดและจองคิว ตอนนั้นผมได้ในราคาโปรโมชั่น คือ บน+ล่าง 20,000 บาท
พอจองคิวปุ๊บก็นัดวันทำเลย คือวันที่ 9 พฤษภาคม 2558 ที่ผ่านมานี้เอง

.......... และแล้ว วันทำก็มาถึง ..........

พี่พยาบาลบอกว่าคุณหมอจะเข้าคลีนิกประมาณ 9.00 จะไม่มีการจองคิวก่อนล่วงหน้า ใครไปถึงก่อนก็ได้เป็นคิวแรกเลย ด้วยความที่วันนั้นผมมีสอบตอนบ่าย เลยตื่นแต่เช้า รีบอาบน้ำแต่งตัวเพื่อไปถึงคลีนอกคนแรก คลีนิกตกแต่งสวยมาก ดูสะอาดสะอ้าน ไม่น่ากลัวเลย (ขอโทษที่ลืมถ่ายภาพมาให้ดู) แล้วแอร์ก็เย็นมาก บวกกับความตื่นเต้น ทำให้วันนั้นเดินเข้าห้องน้ำหลายรอบมาก 555555

พอไปถึงพี่พยาบาลก็แนะนำยา วิธีการดูแลตัวเอง ชวนคุย แนะนำให้ไปทานข้าว (เพราะจะไม่ได้เคี้ยวอีกนาน) พี่พยาบาลน่ารักมากครับ บริการดีมากๆ พอแนะนำเสร็จก็รอคุณหมอมา พอคุณหมอมาถึงก็เข้าไปพูดคุยกับคุณหมอ ว่าอยากได้ทรงไหน ตอนนั้นผมไม่ได้เอารูปใครไปเป็นแบบอย่างเลย เพราะกลัวว่าปากดาราจะไม่เข้ากับหน้าผม ผมเลยบอกให้คุณหมอออกแบบให้ เอาทรงสวยๆ และเข้ากับหน้าผมมากที่สุด คุณหมอก็น่ารักมากครับ หลายๆคนบอกว่าคุณหมอเป็นคนพูดน้อย แต่เค้าพูดกับผมไม่น้อยนะ 55555 อธิบายอย่างดีเลย เค้าบอกเลยว่าจะทำได้แค่ไหน ตรงไหนทำได้ ตรงไหนทำไม่ได้ เพราะอะไร คือบอกหมดเลย ไม่ให้ความหวังคนไข้ พอตกลงกับคุณหมอเรียบร้อยแล้ว เวลาขึ้นเขียงก็มาถึง...

.......... ถึงเวลาขึ้นเขียงแล้วครับ ..........

ก่อนทำคุณหมอจะทำการฉีดยาชาก่อน จะบอกว่าเจ็บมากกกกก เจ็บวัวตาย...เจ็บควายล้ม ใครบอกว่าเหมือนมดกัด จะตีหน้าให้!!! เจ็บจริงๆครับ ผมโดนไปทั้งหมด 4 เข็ม แต่พอยาเริ่มออกฤทธิ์ ก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วครับ

สักพักคุณหมอจะวาดแบบที่ปากของเราก่อน ว่าจะตัดออกแค่ไหน แล้วก็จะให้เราดูว่าแค่นี้พอใจมั้ย ถ้าไม่พอใจคุณหมอจะเอาออกให้อีก พอเราพอใจกับแบบแล้วคุณหมอก็จะเริ่มการผ่าตัด คุณหมอใช้เลเซอร์ในการผ่าตัด เพราะทำให้เลือดออกน้อยกว่า แผลออกมาสวยกว่า ตอนนั้นไม่เจ็บ ไม่รู้สึกอะไรแล้วจริงๆ ได้แต่กลิ่นไหม้ น่าจะเป็นกลิ่นจากการที่ปากเราโดนเลเซอร์กรีด ผมใช้เวลาในการผ่าตัดประมาณ 45 นาทีก็เสร็จ พอเสร็จรีบวิ่งออกมาดูกระจกก่อนเลย สวยมากครับ พอใจมาก

.......... พูดมาซะเยอะแล้ว ไปดูภาพประกอบกันดีกว่า ..........

อันนี้เป็นรูปก่อนทำครับ อย่างที่บอกว่าปากบนหนาและไม่เป็นทรงเลย และปากล่างก็ห้อยด้วย 555555

นี่เป็นรูปหลังจากที่โดนฉีดยาชา ผมโดนไป 4 เข็ม เจ็บมากกกกก แต่หลังจากนี้ก็ไม่มีอะไรเจ็บอีกแล้วครับ

วันที่ 2 เริ่มบวมแล้วครับ มีทั้งอาการตึง อาการชา มาเต็ม ยายกินลำไย น้ำลายยายไหลย้อยทั้งวันครับ

ข้ามมาวันที่ 6 ครับ ก็ยังคงบวมอยู่ ผมบวมเยอะเพราะตัดออกไปเยอะ

ข้ามมาวันที่ 12 เลยครับ อาการบวมลดลงแล้ว แต่ก็ยังมีบางจุดที่ยังไม่หาย ตอนแรกกังวลมากครับ กลับปากจะไม่เท่ากัน พยายามส่งรูปให้พี่พยาบาลดูทุกวัน พี่เค้าก็บอกว่าไม่เป็นไร มันเป็นปกติ ให้เราใจเย็นๆ หมั่นทายาและดูแลความสะอาด เดี๋ยวก็หายเอง

รูปนี้คือหลังจากตัดไหมแล้วครับ ตัดไหมเสร็จก็ไปเที่ยวเขื่อนเชี่ยวหลานเลย อิอิ

นี่ก็เป็นรูปปัจจุบันครับ คิดไม่ผิดเลยที่เลือกทำที่ Dmor Clinic อาจจะต้องเวลาสักหน่อย แต่พอเสร็จแล้ว คุ้มกับที่รอมาจริงๆครับ

การทำศัลยกรรมทุกประเภท ผลสำเร็จมันไม่มีทางตรงกับที่เราหวังไว้ 100% หรอกครับ เพราะฉะนั้นอยากให้เพื่อนๆที่จะไปทำเผื่อใจไว้ด้วย

แต่สำหรับผม เลือกที่นี่เพราะเห็นว่าคนรีวิวกันเยอะ เคสหลุดไม่มีเลย แถมยังบริการดีๆมาก ผลกระทบหลังจากการทำศัลยกรรมก็น้อย

ทำให้ผมตัดสินใจเลือกที่นี่ ขอให้เพื่อนๆ ที่มาอ่านรีวิว ได้ปากที่สวยสมใจอยาก มีอะไรสงสัยหรืออยากทำ โพสต์ไว้ได้เลยนะครับ :)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2015-7-4 19:38:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นไตไหมครับ
ปากม้วนดีไหม
แล้วมีปัญหาตอนใส่ mouth traction ตอนไปหาหมอฟันไหมครับ
แฮะๆ ถามเยอะหน่อยนะครับ
โพสต์ 2015-6-30 17:59:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นรูปที่ไม่ยิ้มอ่ะค่ะ อยากเห็นทรงปากค่ะ
โพสต์ 2015-6-30 18:27:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลน่ากลัวมาก แต่พอหายบวมแล้ว สวยดีค่ะ  
หลังทำ มันรู้สึกปวดไหมค่ะ
โพสต์ 2015-6-30 20:38:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นานๆจะมีผู้ชายทำรีวิวลง  น่าอ่านครับ
โพสต์ 2015-6-30 22:49:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลสยองมากค่ะ
โพสต์ 2015-6-30 22:54:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ่ายได้สยองมากคับแต่หายแล้วสวยมาก
โพสต์ 2015-7-4 22:29:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลแอบหลอน พอหายแล้ว บางเฉียบดีค้า ^^
โพสต์ 2015-7-6 13:05:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอหายแล้วสวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2015-7-10 18:53:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีกว่าก่อนทำเยอะมากเลยคับ
โพสต์ 2015-7-11 13:08:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำไมขนตาอีกข้างถึงเป็นสีขาวล่ะค่ะ
โพสต์ 2015-7-13 10:56:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่า จขกท เป็นไตมั้ยค่ะ แล้วใช้เวลานานรึป่าวกว่าจะหาย
โพสต์ 2015-7-18 15:35:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแล้วหล่อขึ้นปากหายห้อยเรยคับแฮะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-30 21:43:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mickyminne ตอบกลับเมื่อ 2015-6-30 18:27
แผลน่ากลัวมาก แต่พอหายบวมแล้ว สวยดีค่ะ  
หลังทำ มันรู้สึกปวดไหมค่ะ

ไม่ปวดเลยครับ แต่จะมีอาการเป็นไตนิดหน่อย หมอบอกต้องใช้เวลา ตอนนี้ปากบนผมเริ่มหายแล้วครับ

แต่ปากล่างอาจจะหายยากสักหน่อย ต้องขยัน บีบๆ นวดๆ บ่อยๆ ครับ

# ขอโทษที่ตอบช้า (มาก) ไปหน่อย ผมไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นเลยอะครับ TT
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-30 21:47:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หอยหอย ตอบกลับเมื่อ 2015-7-4 19:38
เป็นไตไหมครับ
ปากม้วนดีไหม
แล้วมีปัญหาตอนใส่ mouth tracti ...

# ขอโทษที่ตอบช้า (มาก) ไปหน่อย ผมไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นเลยอะครับ TT

เป็นครับ แต่ปากบนเริ่มหายแล้ว ต้องบีบๆ นวดๆ บ่อยๆ อ้าปากกว้างๆ พูดเยอะๆ มันจะค่อยๆ หายเองครับ

บ้วนปากได้ตามปกติครับ ทำอะไรทุกอย่างได้เหมือนเดิมเลย แค่ช่วงแรกๆ อาจจะยังไม่ค่อยชิน แค่นั้น

ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ แค่จะเจ็บตอนหมอแหกปากเรา แค่นั้น 555555 แต่ก็ดีครับ เป็นการบริหารปากไปในตัว

มีอะไรถามได้เลยครับ จะพยายามเข้ามาตอบบ่อยๆ ขอโทษทีที่ตอบช้านะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-30 21:49:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kankanok ตอบกลับเมื่อ 2015-7-13 10:56
ไม่ทราบว่า จขกท เป็นไตมั้ยค่ะ แล้วใช้เวลานานรึป่าวกว่าจะหาย

เป็นครับ ช่วยทำมาแรกๆ แข็งมากเลย แต่ตอนนี้ปากบนหายเกือบหมดแล้วครับ

หมอบอกว่าต้องบีบ นวด พูด บ่อยๆ อ้าปากกว้างๆ แล้วมันจะค่อยๆ หายไปเอง ไม่ต้องกังวลนะครับ :)
โพสต์ 2015-8-4 13:43:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก้ทำกับหมออาศยาค่ะ อยากทราบว่าช่วงเดือนแรกนี่ตอนอ้าปากเจ็บมากมั้ยคะ ของเราเจ็บบางจุดเหมือนมันจะฉีก เลยไม่กล้าอ้าปากมาก
โพสต์ 2015-8-8 22:03:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
youznfriendz ตอบกลับเมื่อ 2015-7-30 21:47
# ขอโทษที่ตอบช้า (มาก) ไปหน่อย ผมไม่ค่อยได้เข้ามาเล่ ...

ขอบคุณมากครับ
โพสต์ 2015-8-19 22:19:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อมากคับ
โพสต์ 2015-8-22 22:37:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีขึ้นเยอะเลย
โพสต์ 2015-9-1 15:36:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นตอนไม่ยิ้มครับ
โพสต์ 2015-9-14 22:52:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เจ้บไหมคับตอนทำตอนนี้กำลังหาข้อมูลยุ่คับ
โพสต์ 2015-9-23 17:16:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บวมมากเลย แต่หายแล้วทรงสวยเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้