ดู: 1553|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามเกี่ยวกับเรื่อง ศัลยกรรม เยอะแยะเลยค่ะ ช่วยเข้ามาหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
มีข้อสงสัยมากมายเลยค่ะ ไม่รู้จะจั่วหัวกระทู้ว่าไรดี ขอถามเหมารวมเลยแล้วกัน

1.เห็นบางคนที่ไปศัลยกรรม บางคนก็ทำทีเดียวไปเลยทั้งหน้า บางคนก็ทำทีละหน่อย อยากรู้ว่าว่าทำทีเดียวทั้งหน้ากับค่อยๆทำทีละนิดทีละหน่อย อย่างไหนจะดีกว่ากันค่ะ หรือว่าเหมือนกัน
2.ถ้าจะศัลยกรรมทีเดียวทั้งหมดเลย ศัลที่ไทยหรือต่างประเทศดี
3.เป็นคนปากเจ่อมากกกกกกค่ะ ถ้าหันข้างก็เห็นปากยื่นมาแทบเลยจมูกซะอีก T-T แก้ยังไงดีคะ ต้องเสริมคางหรือเปล่า
4.จมูกอ่ะ ถ้าเสริมดั้งมา บางคนจะเป็นตาเหยี่ยวจริงๆเหรอ แล้วเราจะทำยังไงดีอ่ะถ้าตาเป็นเหยี่ยว ไปแก้ตาได้รึเปล่า

ขอบคุณมากๆค่ะ
น้องป็อดขอตอบข้อ1น่ะค่ะ
ถ้าเป็นน้องป็อดน้องป็อดจะทำทีละนิดค่ะ เพราะถ้าสวยทีเดียวครบเซ็ท  คนจับได้เลย รู้เลยว่าอีนี้ทำมาชัวส์
เพราะฉนั้นจึงใช้ระยะเวลาแบบว่าเนียนๆค่อยเป็นค่อยไปอ่ะค่ะ
ที่สำคัญกลัวทำพร้อมกันแล้วเรารับความเจ็บปวดนั้นไม่ไหวด้วยอ่ะค่ะ......
เห็นด้วยเราว่าทำทีละอย่างดีกว่าน้า ใจเย็นๆ ค่อยๆสวยดีกว่า
ทำพร้อมกันได้นะคะ ถ้าทนกับความบวมได้ ทั้งตาบวม หมูกบวม ปากบวม

แต่ถ้ากลัวก็ทำทีละอย่างก็ได้ค่ะ อิอิ
ทำทีเดียวก็ดีอย่างนึงนะครับ คือ เจ็บทีเดียว พักทีดียว
1. ถ้าเราถูกใจฝีมือหมอคนเดียว เราก้อจะทำทุกอย่างพร้อมกันทีเดียวเลย
เพราะ เจ็บทีเดียว ลางานหรือหยุดเรียนเพื่อพักฟื้นทีเดียว กินยาทีเดียว

แต่ ... โดยมาก ที่ต้องทำทีละนิด เพราะ
ตา ชอบฝีมือหมอคนนึง จมูก ก้อหมออีกคน ปาก ก้อหมออีกคน

อย่างเราชอบตา หมอกมล กับ หมอชลทิศ
ปาก ชอบ หมอรณชัย ณรวีคลีนิค

ถ้าทำก้อต้อง ทำ 2 หน ... ทำทีละอย่าง ^^

2. เมืองไทยดีที่สุด พูดจาภาษาเดียวกัน สื่อสารกันได้เข้าใจง่ายและเข้าใจตรงกัน

3. ลองแก้ด้วยการ ทำปากบาง ปากกระจับ ปากปีกนกซิ เห็นคนอื่นไปทำมาสวย ๆ ทั้งนั้น

4. ไม่รู้จ้ารอ เพื่อน ๆ ท่านอื่นมาตอบละกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้