ดู: 3717|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] รีวิวการปลูกผมที่ เมดิเรน คลินิก ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mysunshinedaily เมื่อ 2015-6-16 19:58

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวดั้งโด่ง

วันนี้จะมารีวิว การปลูกผมให้ดูนะคะ
เราเลือกทำแบบ FUE (ปลูกผมไร้แนวแผลผ่าตัด) คะ สอบถามมาหลายที่ รุ่นพี่หลายคนแนะนำ ประเภทคลินิกที่ปลูกผมโดยตรงเพียงอย่างเดียว สุดท้ายมาจบที่นี่คะ เมดิเรนคลินิก เพราะคุณหมอตอบคำถามทุกอย่างชัดเจนดี เลยตกลงปลงใจกับที่นี่

ท้าวความก่อนนะคะ พอดีเป็นคนหน้าผากกว้างสักหน่อยน่ะคะ พอโอกาสมาถึง พร้อมๆเหมาะๆ ก็คว้าเลย ตอนหาข้อมูลอยู่ ก็ตัด FUT (ปลูกผมแบบลงมีด) ออกไปนะคะเพราะได้ยินมานานว่าเจ็บมากถึงมากที่สุด จะสวยๆทั้งทีขอเจ็บน้อย เลิศๆหน่อยค่ะ คุยไปคุยมาเหลือ 2 ที่ คลินิกที่ตัดออกไปรอบสุดท้ายใช้หุ่นยนต์ค่ะ เท่าที่ดูแล้วราคาสูงและ คุยกับ คนที่ไปทำมา เหมือนไม่เนียนค่ะ คือบอกตามตรงนะคะ ศึกษาดูแล้วหุ่นยนต์เจาะทิ้งไว้อย่างเดียว การเอาออกมา และ การปลูกกลับลงไป(สำคัญเลยอันนี้) ต้องใช้แพทย์และบุคลากรร่วมอยู่ดี เลยคิดเอาเองนะคะว่า ฝีมือหมอและทีมงานต้องมาก่อนค่ะ สุดท้ายเลือกหมอฝีมือคะ พอดีได้เห็นของคนรู้จัก (เห็นกันมานานแล้ว แต่เป็นผู้ชายนะ) ทำจากที่เมดิเรนคลินิกนี้ สภาพก่อนและหลังทำ(ผมยาวแล้ว) มันช่างเปลี่ยนชีวิตจริงๆคะ หล่อเว่อร์มากเลย ผมหนาเป๊ะ แต่ที่เมดิเรนคลินิกคุณหมอทำ FUE แบบมาตรฐานคือหมอจับกราฟเส้นผมเองทุกกราฟนะคะ ใครอยากลองหุ่นยนต์ต้องข้ามไปนะคะ

วันประเมิน นัดเวลาล่วงหน้า พี่เจ้าหน้าที่ก็ให้ข้อมูลเบื้องต้นก่อนดีมาก พอถามว่ามีรายชื่อหมอให้เลือกไหม เขาบอกว่าที่เมดิเรนคลินิก คุณหมอเบญจวรรณปลูกคนเดียวทุกเคสทุกสาขา (แอบดีใจ ไม่ต้องกังวลเรื่องหมอมือหลัก หมอมือรอง) พอได้พบหมอไม่แปลกใจเลยคะ เพราะหมอตอบคำถามทุกเม็ดละเอียดสุดๆ เราปรึกษาไปชั่วโมงกว่า (แอบเกรงใจหมอ อิอิ) ผลคือเราขอวางมัดจำจองคิววันปลูกผมเลยคะ

วันปลูกผม นัดกัน แปดโมงเช้าคะ อ่อ ลืมบอกไปคะ (เพิ่งรู้วันนั้นเหมือนกัน มิน่าละ การจะนัดคิววันปลูกได้ต้องรอหลายวัน) ที่เมดิเรนคลินิกคุณหมอรับปลูกผมเพียงวันละเพียง 1 คนไข้คะ จะปลูกเยอะปลูกน้อยก็วันละคน แอบถามเจ้าหน้าที่ว่าทำไมเป็นแบบนั้น เจ้าหน้าที่บอกว่าคุณหมอต้องการใส่ใจทุกรายละเอียดในวันนั้นที่คนไข้เพียงคนเดียวเท่านั้น

ต่อนะคะ มาถึงเปลี่ยนชุด พบคุณหมออีกครั้ง วาดแนวเส้นผม ทำความสะอาดทั่วบริเวณหัว เข้าห้อง FUE คะ คุณหมอฉีดยาชา รู้สึกจี๊ดๆ 2 เข็มแรก แล้วก็ไม่เจ็บแล้วคะ ผ่านไปสักพัก คุณหมอบอกเสร็จช่วงแรกแล้ว (นำผมออก)

พักทานข้าวอยู่ในคลินิกคะ กลับเข้าห้องปลูกผม คุณหมอวาดแนวอีกครั้ง ฉีดยาชา แล้วก็ปลูกคะ สักพักคุณหมอแจ้งเสร็จแล้วคะ รับยาและชุดล้างกราฟ พบคุณหมออีกครั้ง กลับบ้านได้ วันแรกๆ เรามาใช้บริการล้างกราฟฟรีที่คลินิกนะคะ (แต่จะล้างเองกับชุดล้างกราฟที่คลินิกให้ไปก็ได้คะ ไม่ยาก) หลัง 7 วันเหมือนสระผมธรรมดาแล้วคะ

2 – 3 เดือนแรกมีขึ้นๆ และ ร่วงบ้างคะ (หมอแจ้งไว้แล้วว่ามีผลัดผมบ้าง) หลัง 6 เดือนแล้ว OK สุดๆเลยคะ ขอโทษนะคะเล่าซะนาน มาดูรูปกันเลยคะ (ขอมาจากเมดิเรนคลินิกนะคะ มุมแบบนี้ และ กำลังจะเข้าห้องปลูกผม ไม่มีอารมณ์และความสามารถมาถ่ายเองหรอกคะ)

1434274049024.jpg (603.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

ราคาเท่าไหร่คะ

พอดีเป็นคนผมบางคะ บางมากๆ ด้วยค่ะ สนใจอยากปลูกผมบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้