ดู: 404|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกรอบสอง มีผลต่อการรัดรึป่าวคะ?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ นี่เป็นกระทู้ที่ 2 แล้ว

ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่า เราแก้รอบที่ 2 ค่ะ
รอบแรกทำออกมาแล้วเบี้ยวอย่างเห็นได้ชัด ( 1 เดือน )
พ่อแม่พี่น้องเพื่อนบอกเหมือนกันว่าเบี้ยว

เราเลยติดต่อกับทางคลีนิคค่ะ
มันยังอยู่ในประกัน 3 เดือน หมอเค้าก็บอกว่าจะรับผิดชอบจะแก้ให้ค่ะ

ก็นัดวันเวลา รู้สึกช่วงนั้นจะติดสงกรานต์ ก็เลยเลื่อนไปหลังสงกรานต์ค่ะ

พอถึงวันที่เราไปแก้ บอกเลย ทำรอบ 2 เจ็บสุด ๆ เจ็บกว่ารอบแรกมาก
ทำประมาณ 1 ชั่วโมงเสร็จค่ะ คราวนี้แผลเราเจ็บกว่ารอบแรก
มีเลือดไหลทางรูจมูกข้างขวา ( หมอใส่ซิโคนข้างขวา ) ข้างเดียวกับรอบแรก
แต่รอบแรกเลือดไม่ไหลเยอะขนาดนี้

แก้มาจนถึงตอนนี้ครบ 1 เดือน หมอก็นัดไปดูค่ะ
( รอบนี้พ่อแม่บอกว่าไม่เบี้ยว ) แต่เราว่ามันเอียงนิด ๆ
ไม่รู้ว่าท่านพูดให้เราจิตไม่ตกรึป่าว เพื่อนเราบอกดีกว่ารอบแรก

พอไปหาหมอ หมอบอกว่า " ยังรัดไม่ดี ยังไม่ยุบเลย แปลกมาก ไปจับมันบ่อยรึป่าว "
เราไม่ได้ยุ่งกับจมูกเลยค่ะ คือ 1 เดือนแล้ว หมอบอกยังไม่รัดนี่คือผิดปกติใช่มั๊ยคะ
มีสาเหตุมาจาก เราแก้รอบ 2 เกี่ยวรึป่าวคะ TT เรากลัวมันจะไม่รัดเลย แล้วต้องไปเอาออก

ตอนนี้ทางคลีนิคตัดขาดจากเราแล้วค่ะ ( หมดประกัน 3 เดือนแล้ว )
ไม่ได้ให้บัตรนัด ไม่นัดมาดูต่อแล้ว คือทำนองว่าต่อไปนี้ก็ไม่ใช่หน้าที่แล้ว

คราวนี้เราก็เลยเครียดไม่รู้จะปรึกษาใครค่ะ

สรุป มันผิดปกติมั้ยคะที่ 1 เดือนมันยังไม่รัด แล้วมีวิธีอะไรช่วยให้มันรัดเร็วขึ้นบ้างรึป่าวคะ

เราอ่าน ๆ ดูก็กะจะรอสัก 3 เดือน ถ้ามันยังเป็นแบบนี้ เราจะออกมาบอกชื่อคลีนิค
แล้วก็โพสรูปให้ดูนะคะ ก่อนแก้รอบ 2 พนักงานมาขอถ่ายรูป ก่อนทำค่ะ
แต่หลังจากที่เราไปให้หมอดู 1 เดือน แปลกที่เค้าไม่ถ่ายรูปหลังทำของเราค่ะ

เค้าบอกเองว่าขอรูปไปทำรีวิว ก็แปลว่าของเรามันไม่ดีก็เลยไม่ถ่าย หมอเองก็ไม่ได้นัดเราแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้