ดู: 4821|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] เครียดจัง โดนฟิลเลอร์ปลอม ชนกานต์คลินิค(พระราม 2)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีพี่น้องชาวดั้งโด้งทั้งหลาย วันนี้ จะมาบอกเล่าประสบการความโง่ของตัวเอง กรือเรียกรู้เท่าไม่ถึงการนั่นแหละ
ขออนุญาติเรียกตัวเองว่าปุ๋ยนะคะ  
  เรื่องของปุ๋ยมีอยุ่ว่า เมื่อ 2ปีกว่าๆ เคยพาเพื่อนไปฉีดโบท๊อก และกลูต้าที่คลินิค ย่านพระราม 2 ชนการต์คลินิค  ข้างในจะเป็นฟิตเนตข้างบน ค่ะ
ด้วยราคาที่ถูกเลยทำให้น่าสนใจ บวกกับเป็นคนกลัวการผ่าตัดมาก เลยตัดสินในฉีดฟิลล์ที่คลินิคแห่งนี้ ในราคา 4000 บาทที่นี่ 1 cc เราเคยรีวิวที่ตั้งโด่งดอทคอมครั้งนึง ด้วยนะ  แต่คนละ ยูสเซอร์ เพราะ เราจำรหัสเดิมไม่ได้ เพราะไม่ได้เข้านาน

.....ต่อนะคะ เราก็ฉีดไปค่ะ โดยมีหมอผู้หญิงคนนึงตัวผอมๆ ฉีดให้ เค้าบอกว่าฟิลเลอร์แท้ สลายได้ 100%  เราเลยตัดสินใจฉีดไป
ก็สวยดีค่ะ แล้ว อีกเดือนต่อมา ทางคลินิค บอกว่า มีโปรโมชั่น ลดเหลือ 2500 สำหรับลูกค้าเก่า เราก็เลย คิดว่า มันคุ้มนะ ถ้าจะไปเติมอีก เลยตัดสินใจไปเติมอีกค่ะ แต่คราวนี้ หมอไม่ได้เปนคนฉีดให้นะคะ  พนักงายฉีดให้ ดราก็แอบกลัวๆ ตอนนั้นมีลูกค้าประมาน 2-3 คนค่ะ พนักงานฉีดให้เองหมด เค้าอ้างว่า หมอไม่อยุ่  ทำไงได้ค่ะ จะไม่มำก็ กะไร เพราะทายาชาแล้ว เราขี้เกรงจัยด้วย

.....เข้าเรื่องเลยนะคะ ช่วงปี ที่ 2 เรารู้สึกว่า จมูกเรามันใหญ่ขึ้น  แน่นอนเลย มันไหลมากองอยุ่ข้างๆจมูก  เลยตีดสินใจไปขูดออกและเสริมด้วยสิริโคน  วันนี้ก็เลยไปปรึกษาหมอมาค่ะ คลินิคย่านห้วยขวาง  หมอบอกว่า ฟิลเลอร์ที่เราฉีดน่าจะไม่ใช่ฟอลเลอร์ เราก็แอบนอยด์นะคะ เพราะหมอบอก มันไหลมาข้างๆ อาจเอาออกได้ไม่ 100% !!! เฮ่อ เครียดจังค่ะเราเอาทรงจมูกไปให้หมอเด้วย หมอบอกจมูกเรา ทำได้เหมือนทรงนี้เลย แต่ ถ้าเอาออกไม่หมด ข้างๆอาจจะมีใหญ่ เราต้องยอมรับความจริงค่ะ ทำไงได้คะ มันพลาดไปแล้ว เสียดดายจัง ตอนนั้นบังเด็ก รึ้เท่าไม่ถึงการแท้ ๆ
..... พรุ่งนี้ ผ่าเสร็จจะมารีวิวให้ดูกันนะคะ ว่าเป็นไงบ้าง
   ,,,และอยากถามว่า เราสามารถฟ้องร้องคลินิคชนการต์ได้ไหม เพราะเค้ารับฉีดกลูต้า มันผิดกฎหมายนะคะ ยาก็ปลอมเยอะ แพทย์ไร้จรรยาบันมาก แถวพนักงานฉีดให้อีก คลินิคอย่างนี้ต้องโดน ใครพอมีความรุ้เรื่องนี้ช่วยแนะนำทีนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ เราก็ไปทำที่คลินิกนี้เหมือนกัน ตอนนี้หน้ากำลังบวมเลย ทรมานมาก เรา add line ไปแล้วจ๊ะ รับด้วยน๊า  โพสต์ 2018-12-12 21:25
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-3 02:13:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราผิมอาจผิดบ้างตกบ้าง นะคะ เพราะว่า พิมใยโทนสัพ
เห็นใจแทน สู้ๆนะคะ
เห็นแล้วเพลียยยย
เราก้อเป็นอีกคนที่ไปฉีดคาง ทีเดียวกับคุณpuilovely มา คือที่คลีนิค บอกว่าจะสลายไปเอง2ปี ตอนนี้ จะเข้า3ปีแล้ว ทั้งยาว ทั้งผิดรูปแล้วยังมีสิวขึ้นบริเวรที่ฉีดคาง  มีวันนึง เหมือนสิวเป็นหัวแข็งที่ปลายคางเลยสะกิดออก ปรากฎว่า (มันเป็นวุ้นๆ เยลลี่ ออกมาเหนียวๆ มันคืออะไร ตกใจค่ะ ไม่เจ็บบวมนิดๆแล้วก้อหาย แต่พออีกวันเป็นอีกที่เดิม แม่เจ้าตกใจอีกครั้งเลยอยากขูดออกค่ะ ตอนนี้มันไหลไปทางคอนิดๆเหมือนคนมีคาง2ชั้นเลยหนักใจค่ะ มีทีไหนแนะนำบ้างค่ะ ที่มองๆ หมอ จำรูญ กับหมอ ฉันทัส ถ้ามีหมอท่านไหนอีกเเนะนำด้วยน่ะค่ะ ไม่ได้โจรมตี คลีนิคน่ะค่ะแต่ที่พูดมาคือความจริง จะหาทางออกค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-5 23:00:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มะนาว5555 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-5 18:08
เราก้อเป็นอีกคนที่ไปฉีดคาง ทีเดียวกับคุณpuilovely มา คือ ...

ใช่คะ ตอนนี้ปุ๋ยไปเสริมมาแล้ว ข้างไหนเปนหนองๆเจลๆ ลงรูปไม่เแนแะ อยากให้เหนมาก  หมอเอาออกได้เเค่ 70% เอง  
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-5 23:00:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puilovely17p เมื่อ 2015-6-5 23:02
มะนาว5555 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-5 18:08
เราก้อเป็นอีกคนที่ไปฉีดคาง ทีเดียวกับคุณpuilovely มา คือ ...

ใช่คะ ตอนนี้ปุ๋ยไปเสริมมาแล้ว ข้างไหนเปนหนองๆเจลๆ ลงรูปไม่เแนแะ อยากให้เหนมาก  หมอเอาออกได้เเค่ 70% เอง  

Screenshot_2015-06-03-02-21-30.png (907.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-5 23:03:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่เป็นภาพเก่าสใยไปฉีดมาค่ะ เปนของอีกไอดีนึงตอนนี้ไปเสริมมาแล้วอยากลงรูปให้ดูแต่มันลงยากจังเพราะเล่นในโทรสัพ
ตอนนี้คุณปุ๋ยหายดียังค่ะ ดิฉันกำลังหา หมอขูดคางค่ะ คือ จะทำ ไม่เกินวันพุธ นี้ค่ะ ไม่ทราบว่าหมอท่านไหนเก่งด้านขูด ตอนนี้ก้อหนักใจค่ะที่มองๆ ดู มีหมอ ฉันทัส กับ หมอ จำรูญ ค่ะ ไม่รู้ผลจะออกมาเป็นยังไงค่ะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-6 12:10:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มะนาว5555 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-6 09:00
ตอนนี้คุณปุ๋ยหายดียังค่ะ ดิฉันกำลังหา หมอขูดคางค่ะ  ...

ตอนนี้ปุ๋ยเพิ่งเสริมจมูกมาได้ 3  วันคค่ะ  แต่ปุ๋ยเคยเจอรุ่นพี่ปุ๋ยแหละเคยฉีดคางเหมือนกัน เค้าขูดแล้วมันอักเสบ ต้องรอ 3-6เดือน ถึงจะเอาสิริโคนเข้าได้ค่ะ  ฟิลเลอร์ นี่ที่รุ้มา ไม่สามารถขูดออกได้ 100%นะคะ ส่วนปุ๋ยได้แค่ 70แต่ของปุ๋ยไม่อักเสบ เลยใส่สิริโคนได้ หมอบอกว่า ถ้าโชคอีหน่อยก็ไม่อักเสบไม่มีผลอะไรคะ แต่ถเาโชคร้ายหน่อย ก็อาจอักเสบต้องถอนสิริโคนขูดออกอีก พักน้านานแล้วค่อยเสริมใหม่ได้  เคสจมูกไม่เท่าไรหรอกคะ แต่เคสคางนี่สิ เหนคนที่ไปขูดมาบวมนานมาก อักเสบบ้าง  ไงก็รีบไปแก้ด่วยเลยค่ะ ยิ่งนานยิ่งอันตราย line เพิ่มเติมได้ที่ id puilovely17 ค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-6 12:10:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มะนาว5555 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-6 09:00
ตอนนี้คุณปุ๋ยหายดียังค่ะ ดิฉันกำลังหา หมอขูดคางค่ะ  ...

ตอนนี้ปุ๋ยเพิ่งเสริมจมูกมาได้ 3  วันคค่ะ  แต่ปุ๋ยเคยเจอรุ่นพี่ปุ๋ยแหละเคยฉีดคางเหมือนกัน เค้าขูดแล้วมันอักเสบ ต้องรอ 3-6เดือน ถึงจะเอาสิริโคนเข้าได้ค่ะ  ฟิลเลอร์ นี่ที่รุ้มา ไม่สามารถขูดออกได้ 100%นะคะ ส่วนปุ๋ยได้แค่ 70แต่ของปุ๋ยไม่อักเสบ เลยใส่สิริโคนได้ หมอบอกว่า ถ้าโชคอีหน่อยก็ไม่อักเสบไม่มีผลอะไรคะ แต่ถเาโชคร้ายหน่อย ก็อาจอักเสบต้องถอนสิริโคนขูดออกอีก พักน้านานแล้วค่อยเสริมใหม่ได้  เคสจมูกไม่เท่าไรหรอกคะ แต่เคสคางนี่สิ เหนคนที่ไปขูดมาบวมนานมาก อักเสบบ้าง  ไงก็รีบไปแก้ด่วยเลยค่ะ ยิ่งนานยิ่งอันตราย line เพิ่มเติมได้ที่ id puilovely17 ค่ะ
ขอบคุณมากค่ะคุณปุ๋ย
อยากเตือนเลยคะ สำหรับคนที่คิดจะไปฉีดกับคลีนิคนี้ ตอนนี้เปลี่ยนชื่อแล้วนะคะ เราโดนมากับตัวเราฉีดร่องแก้ม ฉีดแก้ม จมูก ฉีดมาหลายปีแล้วคะ ตอนนี้แก้มเราแข็งเป็นไตๆ เป็นก้อนกลมๆปูดออกมา ส่วนจมูก ก็ไหลมากองข้างๆทำให้ดูจมูกใหญ่ และหนังที่จมูกก็บางแดง ตอนนี้เรากำลังจะแก้ไขโดยการดูดสารบ้านี้ออก แต่หมอก็บอกนะคะว่าสารพวกนี้ไม่สามารถดูดออกได้หมด หน่ำซ้ำสารพวกนี้ยังเข้าไปแทรกกับเนื้อดีเรา เวลาดูดหรือขูดมันต้องเอาเนื่อดีเราไปด้วย และหน้าเราก็จะเป็นคลื่นไม่เรียบ อย่าเห็นแก่ของถูก คิดถึงผลที่ตามมาคะ งานแก้แพงกว่าเติมแน่นอนแถมแก้แล้วก็ไม่ได้หน้าเดิมกลับมา ทุกข์ใจซ้ำอีก เราไม่ได้โจมตีคลีนิคแต่เราโดนมากับตัว มันบอกสารที่ฉีดคืออควาลิฟ เราฉีดมาหลายปี ซึ่งตอนนั้นไม่ได้ศึกษาให้ดี แต่ปัจจุบันมีแหล่งข้อมูลให้เราศึกษาเยอะ ก่อนตัดสินใจทำคิดให้ดีๆคะ เคสศึกษางานแก้มีให้ดูเยอะ เอาไว้ประกอบการตัดสินใจทำคะ ทุกวันนี้เราขอแค่ให้หน้าเรากลับมาเหมือนเดิมขอแค่หน่าเดิมเรากลับมาไม่สวยก็ช่าง เราพอใจในสิ่งที่เป็นคะ ไม่เอาแล้วคะสวยแล้วต้องทุกข์กายทุกข์ใจ
ผมเอาสารเหลวหรือซิลิโคนออกจากแก้มและคาง  โชคดีที่ได้เจอหมอท่านนี้ ถ้าสนใจอยากเอาออก ไลน์มาคุยกับผมได้นะครับ ไอดี gapty1 เห็นใจคนหัวอกเดียวกัน เอาเจ้าวายร้ายออกจากแก้ม+คาง ปัจจุบันดีขึ้นกว่าเก่าเยอะ ทุกอย่างมีทางออก และสามารถแก้ไขได้ อย่าท้อแท้ และต้องสู้กับมันให้ได้ จากคนที่ไม่กล้าออกสู่สังคม หรือพบเจอใคร แต่ปัจจุบัน นี้ตั้งแต่ตามแก้ไขมา ก็ดีขึ้นเหมือนคนปกติทั่วไป  กล้าเข้าสังคมหรือพบปะได้แล้ว ต้องขอบคุณ คุณหมอ ที่ช่วยแก้ไข ให้กลับคืนสู่ปกติได้

104102bcgtofoip4lcilct.jpg.thumb.jpg (142.06 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้