ดู: 2135|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สิ้วเสี้ยน สิ้วเสี้ยน

[คัดลอกลิงก์]
อยากถามว่า สิ้วเสี้ยนที่จมูกที่มันทิ้งรอยจุดดำๆทั่วจมูก ที่ไม่เคยหายเลยสามารถรักษาได้มั้ยคะ สิ้วเสี้ยนกับจุดดำๆผิวไม่เรียบที่จมูกอ่ะค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สิวเสี้ยนรักษาไม่หายค๊าบ เพียงแค่ทำให้รูขุมขนเล็กลงได้

สำหรับคนที่ลอกสิวเสี้ยนบ่อย ยิ่งลองรูขุมขนยิ่งกว้าง

ต้องทาเซรั่มกระชับรูขุมขนร่วมด้วยคับ แต่มานก็ต้องใช้ตลอดง่ะ

คะแนน

1

ต้องทำเลเซอร์ค่ะ
ความจริงสามารถทำได้โดยวิธีธรรมชาติและวิธีทางการแพทย์น้าค่ะ
วิธีธรรมชาติ
คือ นำไข่มาแยกไข่ขาว และ ไข่แดงออกจากกันค่ะ
และนำไข่ขาวมาตีให้เกิดฟอง ต่อไปก้อเอาสำลีชุบไข่ขาวที่ตีแล้ว
วางบนส่วนที่ต้องการ เช่น จมูก
รอให้แห้ง(แบบพอดีๆ แบบที่สามารถดึงได้ แล้วไม่เจ็บมาก) แค่นี้เป็นอันเสร๊จค่ะ
"แต่ไม่ควรทำติดต่อภายในอาทิตย์เดียวน้าค่ะ เพราะจะทำให้ผิวตรงจมูกบาง และเกิดแผลได้ค่ะ^^"
...ส่วนไข่แดงที่เหลือ ก้อสามารถนำมาใช้ประโยชน์ได้ในการมาร์กหน้า คือ ตีไข่ให้เกิดฟอง และก็นำไข่มามารก์หลังทำวิธีข้างบน จะช่วยให้ผิวหน้านุ่ม ชุ่มชื้นมากยิ่งขึ้นค่ะ^^
วิธีทางการแพทย์
คือ การใช้เลเซอร์เข้ามาช่วยด้วย คือการรักษาเรื่องรอยสิว จุดด่างดำ น่ะค่ะ
ผิวก็จะเรียบเนียนมากยิ่งขึ้นน้าค่ะ เรื่องสิวเสี้ยน ก็จะน้อยลง ขนตามผิวหน้าก็จะขึ้นช้าลงด้วย
แต่ไม่ควรทำติดต่อมากเกินไป(ต้องพอดีๆ) สองอาทิตย์ครั้งก็โอเคแล้วค่ะ
(ก่อนหน้านี้ ควรทำความสะอาดหน้าให้เรียบร้อบ และเช็ดให้สะอาดก่อนน้าค่ะก่อนที่จะปฎิบัติ)

Ps. เป็นผู้ช่วยแพทย์ผิวพรรณค่ะ ถ้าสามารถตอบได้จะช่วยตอบน้าค่ะ

คะแนน

1

เพิ่มเติมจากข้างบน

เรื่องเลเซอร์ ก้อต้องเป็นเลเซอร์ไม่แรงเกินไปด้วยน้าค่ะ
เพราะการใช้เลเซอร์แรงไป จะทำให้ชั้นผิวบางลงได้ค่ะ
และเวลาโดนแสงแดด ผิวจะไม่สามรถปรับได้ทัน
จึงอาจเกิด ฝ้า กระ ได้ค่ะ
ต้องหมั่น ทาครีมกันแดด และก้อพก หมวก ร่ม เสื้อแขนยาว เอาไว้น้าค่ะ
เพราะประเทศไทยแดดแรงเหลือทนค่ะ ==;;
หง่า... มาเป็นชุดเลย  ขอบคุณมากนะคะ  อยากรู้อยู่เหมือนกันค่ะ  ว่าจะไปทำเลเซอร์อยู่เลยนะ
ตอบกลับ 4# H-Zon:))

แล้ววิธีนี้แก้ปัญหารูขุมขนกว้างได้ป่าวค่ะ
เอาวิธีผมป่ะครับ  
คือมันจะมีคัวลอกสิวเสี้ยน เป็นน้ำๆๆเอามาทาครับ  พอมันเริ่มหมาดผมก็
ซื้อซองเขียวๆๆของชิเซโด้  มันจะเป็นเจลดำดำมาทาให้มันแห้งอ่าครับ จากนั้นก็ดึงครับ  เป็นแผ่นเลยครับ
แล้วก็ทาครีมกระชับรูขุมขนครับ ที่มาพร้อมกับน้ำที่ทาครั้งแรก  
แค่นี้แหละครับ  แต่เดี่ยวมันก็มอีก  ฮ่าๆๆๆ ก็ทำอาทิตย์ละครั้งครับ ใจอยากทำทุกวัน ฮ่าๆๆ
ตอบกลับ 8# tsuke

ทำทุกวันรูขุมขนกว้างเลยนะนั่น เหอๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้