ดู: 13362|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] รีวิว เสริมคางกับหมออาร์ท The Art clinic

[คัดลอกลิงก์]
ก่อนอื่นขอบอกว่านี่เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกจึงมีความกังวลหลายๆอย่าง และสิ่งที่จะไขข้อข้องใจได้คือการหาข้อมูลจากหลายๆที่ และคนที่เคยทำมาก่อน
ผมใช้เวลาศึกษาอยู่เกือบปี จึงได้ตัดสินใจทำ และคลีนิคที่ผมเลือกคือ The art clinic  อยู่ที่เมเจอร์รัชโยธิน  

- สิ่งแรกที่หลายๆคนดูคงไม่พ้นReview  ผมได้ลองดูรีวิวเสริมคางของที่นี่ทั้งชาย/หญิง ของบอกเลยว่าชอบมากเพราะทุกเคสดูเป็นธรรมชาติมาก  
- สิ่งต่อไปที่ดูคือ คลินิก ความสะอาดของคลินิกเท่าที่ดูค่อนข้างสะอาดมาก แถมคลินิกสวยฝุดๆ เดินทางง่ายด้วย
- สิ่งต่อไปคือ คุณหมอ เท่าที่ดูคุณหมอมีประสบการณ์แน่นมาก แถมประกาศนียบัตรเพียบ เลยมั่นใจที่จะให้คุณหมอกระทำชำเรากับใบหน้าเราได้ ^^
- สิ่งต่อมาที่เป็นปัญหาหนักอก หนักกระเป๋า ของหลายๆคนคือ ค่าใช้จ่ายในการทำ ซึ่งเท่าที่ผมเปรียบเทียบราคาหลายๆที่ ที่นี่ราคาถือว่าปกติไม่แพงเว่อร์หรือถูกจนน่ากลัว ตอนนี้ราคาเสริมคาง โปรโมชั่นอยู่ที่ 18,000 บาท+ค่ายาอีกนิดน่อย ที่นี่รับบัตรเครดิตแต่แอบมี service charge 3 % หน่อยนะT_T

เมื่อได้ข้อสรุปทุกอย่างจึงโทรไปจองคิว ผลที่ได้คือคิวยาวมากกกก แสดงว่าของเค้าดีจิง(แอบคิด) จึงอ้อนวอนนิดหน่อยเลยได้คิวทำอีก3อาทิตย์จากวันจอง แถมเป็นคิวสุดท้ายของวัน จึงทำการจองไว้อย่างไว มีค่าใช้จ่ายในการจอง 3000 บาทโดยโอนเข้าบัญชีคลินิก หรือใครจะไปจ่ายเองก็ได้ ผมเลือกการโอนเงินเอา

» 3 อาทิตย์ผ่านไปไวเหมือนโกหก «

แล้วถึงวันที่รอคอยผมมาถึงประมาณ 2 ทุ่มก็ทำการชำระเงินที่เหลือ พนักงานแจ้งว่ามีคิวก่อนหน้าเรา2คิวผมก้อไปทานข้าวกินให้อิ่มที่สุดเพราะเดียวจะไม่ได้กินอีกหลายวัน ทานเสร็จก็กลับมานั้งรอนอนรอที่คลินิก กว่าจะได้ทำปาไป เกือบตี1 เพราะคิวก่อนหน้าผมนางมาแก้จมูกเลยนานไปหน่อย  พอถึงคิวก็ไป ล้างหน้า แปรงฟัน บ้วนปาก แล้วก็นอนรอคุณหมอมาวัดคางเรา คุณหมอวัดและเหลาใหม่หมดดีจัง  เสร็จแล้วก็ไปขึ้นเขียงตื่นเต้นนิดหน่อย หลังจากนั้นคุณหมอทำความสะอาดปากอีกที และฉีดยาชา ขอบอกเจ็บแบบเสียวๆ เสียวจิ้มเลยทะลุคางออกมา55 หลังจากปากชาเรียบร้อยก็สบายไม่รู้สึกไรเลย เหมือนจะหลับด้วยมั้งตอนทำ55 ก็มันดึกแล้วนี่เนอะ   คุณหมอใช้เวลาทำไม่นาน ประมาณ30-40 นาที พอเสร็จปุ๊ปลงจากเตียงได้รีบส่องกระจกอันดับแรก แม่เจ้าสวยถูกใจแบบที่ต้องการเลย  

ภาพก่อนทำ ถ่ายรูปไม่ขึ้นเลยจิงๆ55  

ภาพหลังทำเสร็จทันที

คืนแรกเป็นอะไรที่ทรมานมากนอนแทบไม่ได้เลยแต่ก้อผ่านมาได้

หลังทำได้2วัน

หลังทำได้4วัน แก้มบวมแต่เจ็บน้อยลง แต่ตึงๆอ้าปากไม่ค่อยได้

หลังทำได้5วัน บวมน้อยลงมาหน่อย

ล่าสุดหลังทำได้6วัน ดีขึ้นมากอาการตึงน้อยลงไม่ปวดแล้ว

เดี๋ยวจะมาอัฟเดตเรื่อยๆนะครับ

ตัดสินใจถูกล่ะครับ มันดีครับ
เล็งคางที่นี้ไว้เหมือนกันครับ แล้วกินอะไรได้ปกติมั้ยครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-21 16:46:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
3วันแรกทานได้แต่นมอ่า. หลังจากนั้นก้อทานไรที่ไม่ต้องเคี้ยวเยอะอ่าครับกลัวเรื่องเศษอาหารติดด้วยต้องบ้วนปากบ่อยๆ

แสดงความคิดเห็น

สามารถทำได้ครับ แต่ไม่แนะนำให้ทำเพราะการดัดฟันอาจมีผลต่อรูปหน้าเล็กน้อย เมื่อดัดฟันแล้วเสริมคางในขณะที่ฟันยังไม่เข้าที่อาจทำให้รูปคางอาจผิดรูปได้ อีกอย่างเรื่องการดูแลรักษาความสะอาดจะทำได้ยาก  โพสต์ 2015-5-21 20:53
จัดฟันอยู่ทำได้มั๊ยครับ ฟันยังไม่เข้าที่นะ  โพสต์ 2015-5-21 18:54
เสริมมาแล้วดูดีมากเลยค่ะ
โห้ยหล่อเลยอะคับ 5555 ผมกำลังจะ ทำ วันอาทิดนี้กับหมออาร์ท เหมือนกันคับ   ตื่นเต้นๆ

อยากหล่อเหมือนเจ้าของกระทู้ 5555
เป็นธรรมชาติดีจังค่ะ นี่คิดว่าจะทำจมูกเหมือนกัน เพื่อนเราคนนึงไปทำที่รพนึงมา เนื้อตรงปลายจมูกมันดูบางๆแดงๆไปเลย แต่อันนี้ไม่โด่งแบบพุ่งเว่อร์เกิน แบบนี้ชอบบ นี่เราดูทรงแบบคนนี้อยู่ เดี๋ยวเอาไปให้หมออาทดู

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้