ดู: 1324|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมาแล้ว5ปี อยู่ๆก็บวมขึ่้นเพราะ

[คัดลอกลิงก์]
ผมเสริมจมูกมาแล้ว5ปี 5ปีที่ผ่านมาไม่พบปัญหาอะไรเลย แต่พอมาเมื่อเกิอบ1เดือนที่แล้ว อยู่ๆจมูกก็บวมและแดงขึ้นมารู้สึกปวดๆที่แลายจมูก พอกินทานทายาก็ทุเลาลงแต่ก็ยังบวมแต่ไม่แดงไม่ปวด พอสักพักก็บวมอีก เป็นๆหายๆไม่ปกติเหมือนเดิมเป็นเพราะอะไรครับ แต่แกนตรงสันจมูกใหญ่ขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เราควรไปไหมครับ
ไปให้หมอตรวจดูดีกว่านะคะ
อันดับ ควรไปหาหมอให้ตรวจดูนะครับน้อง เผื่อเกิดปัญหาจะได้แก้ไขทันการ
มีรูปไหมครับ ลงรูปหน่อยสิครับ
ผมว่ามันเป็นการติดเชื้อนะครับ ซึ่งมันเกิดขึ้นได้ตั้งแต่ออกจากห้องผ่าตัดจนถึงหลายปีหลังผ่าตัด บางคนก็เป็นบางคนก็ไม่เป็นครับ

จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ก็ได้และคาดการณ์ได้ยากหรือไม่ได้ เพราะเซลล์เนื้อคนเราไม่เหมือนกัน และปกติกินยาอย่างเดียวไม่หายครับ

ต้องไปเอาซิลิโคนออกแล้วพักซักระยะรอให้ร่างกายได้พักฟื้นก่อน ถ้าโอเคกับทรงแล้วก็ให้หมอเก็บซิลิโคนอันเดิมไว้เสริมทีหลังก็ได้ครับ

สรุปคือต้องไปเอาออกก่อนครับ แล้วค่อยใส่เสริมใหม่ทีหลัง ปล่อยทิ้งไว้ไม่ได้ เพราะปล่อยทิ้งไว้ผิวหนังจะบางลงเรื่อยๆ จนทะลุได้ครับ

แต่ถ้าพึ่งเป็นได้เดือนเดียวยังไม่มีผลอะไรมากครับ เพราะฉะนั้นไม่ต้องวิตกครับ ช่วงนี้กินยาแก้อักเสบรอถอดไปก่อนนะ ขอหายไวๆ ครับ
ของเราจะเป็นตอนอาการหนาวจัด ปลายจมูกจะแดง เสียวๆตรงปลาย เราทำจมูกมาได้ 4 ปีละ
เราว่าไปให้หมอตรวจก่อนดีที่สุดนะคะ ก่อนที่มันจะเป็นอะไรมาก อาจจะเนื้อจมูกเริ่มบางด้วยรึป่าวไม่ก็ติดเชื้อแต่เพิ่งแสดงอาการก็ได้ แต่ถ้าอยากแก้อยากให้หาที่ดีๆทำเลยดีกว่านะคะ เพราะจะได้ไม่ต้องแก้หลายๆรอบ เราก็แก้มาค่ะ แต่เราทำผ่านเอเจนซี่ย่านทองหล่อ ปรึกษาเราได้นะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้