ดู: 2781|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] [ Review ] ดูดไขมันต้นขากับหมอทรงยศค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เพนจะมารีวิวการดูดไขมันเวเซอร์นะคะ ★(*≧▽≦)☆
เพนดูดไขมันมาได้ประมาน 2 เดือนแล้วค่ะ โอเคกับผลลัพท์เลยอยากจะมารีวิวเพื่อเป็นแนวทางให้กับเพื่อนๆที่สนใจการดูดไขมันอยู่ ณ ตอนนี้ค่ะ

ก่อนอื่นปัญหาที่ทำให้เพนตัดสินใจดูดไขมัน เพนเป็นคนค่อนข้างมั่นคงค่ะ รากฐานแน่นมากก
ไขมันตรงต้นขาเยอะมากเห็นขาเป็นหย่นๆ เวลานั่งหรือเวลาเดินมันรับไม่ได้จริงๆ ค่ะ

ก็เลยไปถามคนรู้จักที่เค้าเคยทำเวเซอร์มาค่ะ เค้าก็แนะนำกันมาคนละคลินิก
เพนก็สอบถามเข้าไปทาง Facebook ของคลินิกทั้งสองที่ บอกตรงๆ การตอบคำถามมีผลต่อการตัดสินใจมากนะคะ
คลินิกหนึ่งตอบแบบสั้นๆ ไม่ให้ข้อมูลอะไรกับเพนเลย บอกราคาเหมาทำขา แสนกว่าบาท
อีกคลินิกแนะนำให้ทำแค่จุดที่อยากทำ ดีกว่าจ่ายราคาเหมา ขอรูปเราเพื่อไปให้หมอประเมินด้วย ( รู้สึกดีค่ะ ) ดีกว่าการที่ประเมินราคาโดยที่ยังไม่เห็นตัวหรือภาพเลยด้วยซ้ำ

เพนก็เข้าไปปรึกษาคุงหมออ หมอพูดตรงมากกกกก ขาใหญ่ T ^ T แทงใจดำจึกๆ
คุณหมอก็แนะนำดูดไขมันเวเซอร์ตรงขาด้านนอก และขาด้านใน 2 ส่วนก็น่าจะโอเคแล้ว
ตามที่เพนเข้าใจนะคะ ก็คือหมอแนะนำให้ดูดเจ้าสองอันนี้ออก

IMG_1778.jpg (156.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-10 15:19:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SIRIP3NR# เมื่อ 2015-5-10 15:22

ยังเขียนไม่เสร็จเลยกดผิดค่ะ มาต่อค่ะ

เด่นๆ ที่ทำให้เพนเลือกคลินิกนี้เพราะสนใจ เวเซอร์ 6S ค่า
ชอบที่ดูดไขมันขา แต่เจาะแผลแค่ข้างละแผลเดียวค่ะ

มาถึงเรื่อง ราคาดูดไขมัน ค่ะ !!
อันนี้ทุกคนน่าจะสนใจมากที่สุด ช่ายยมั้ยยยย ?
เพนทำต้นขานอก และ ขาด้านใน 2 ส่วน คลินิกบอกราคาเริ่มต้น 15,000 บาท
แต่พอวัดต้นขาเพนแล้ว T T เป็นราคาระดับ 2 ส่วนละ 20,000 บาทค่ะ

2 ส่วน x 20,000 = 40,000 บาท และก็มีค่าเปิดห้อง OR และอุปกรณ์อีก 10,000 บาท
เบ็ดเสร็จเป็นราคา 50,000 บาท

อันนี้เป็นภาพหลังทำ สองเดือนค่ะ

หลังทำก็ซื้อชุดกระชับของคลินิก อู๊ววววตัวละ 5,000 บาทค่า
กินมาม่ากันเลยทีเดียว

ประทับใจคุณหมอมากค่ะ
ดูแลดีมว้ากกก ไปตัดไหม ไปดูแผล คุณหมอทำเองหม้ดเลยย
ให้คะแนนเต็มม สิบสิบสิบ ค่ะ

อันนี้เป็นภาพแผลจากการดูดไขมันค่ะ ประมานสองเดือนได้ค่ะ

การให้คะแนนในการใช้บริการดูดไขมันครั้งนี้ค่ะ
ผลหลังการดูดไขมัน      ★★★★★
ความสะอาด                ★★★★✩
การให้บริการ               ★★★★✩
ราคา                           ★★★✩✩

แพงอยู่นะ ออกกำลังกายดีกว่า

ดูแลรักษาแผลดีจังเลยค่ะ

แผลหายไวมากคับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-22 18:05:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bunnygirlx ตอบกลับเมื่อ 2015-5-10 23:01
แพงอยู่นะ ออกกำลังกายดีกว่า

แหะๆ ออกกำลังกายดีที่สุดค่า
แต่ติดนิดเดียวววว ' ขี้เกียจ ' นิดเดียวจริงๆ ค่ะ 555
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-23 17:34:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ladies.puiiz ตอบกลับเมื่อ 2015-5-11 18:22
ดูแลรักษาแผลดีจังเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวเราจะมาเขียนวิธีดูแลรักษาแผลเพิ่มเติมให้อีกนะคะ
SIRIP3NR# ตอบกลับเมื่อ 2015-5-23 17:34
ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวเราจะมาเขียนวิธีดูแลรักษาแผลเพิ่มเติมให้อีกนะคะ

ดีเลยค่ะ ขอบคุณมากนะค้า
ไขมันออกมาเยอะมั้ยคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-4 16:58:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ประมาน 4 ลิตรมั้งคะ จำไม่ค่อยได้แล้วแหะๆ
ลดลงเยอะมากเลยค่ะ กำลังสนใจเลย ติดที่ไม่มีเวลาออกกำลังกายเหมือนกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้