ดู: 1552|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] พระเอกคือฟิลเลอร์

[คัดลอกลิงก์]
ยกให้ฟิลเลอร์เป็นพระเอก เพราะ ทำให้เปลี่ยนได้มากที่สุด เร็วที่สุดครับ

แล้วพระรอง คืออะไรครับ555
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-7 17:57:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sombaty ตอบกลับเมื่อ 2015-5-6 19:07
แล้วพระรอง คืออะไรครับ555

พระรอง คือ โบท็อกซ์ ครับ
ทำที่ไหนครับ
ใช้ ฟิลเลอร์ ยี่ห้ออะไรครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-9 20:21:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

บ้านหมอวิโรจน์คลินิกครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-11 20:42:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
thunho ตอบกลับเมื่อ 2015-5-9 11:04
ใช้ ฟิลเลอร์ ยี่ห้ออะไรครับ

restylane ครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-18 16:45:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
amnauy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-17 15:47
ราคาเท่าไรครับ

ช่วงนี้ มีโปร หลอดละ6900 บาท  จะใกล้หมดเขตแล้วละครับ
rucksadej ตอบกลับเมื่อ 2015-5-9 20:21
บ้านหมอวิโรจน์คลินิกครับ

อยู่ตรงไหนครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-23 16:05:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
daychay ตอบกลับเมื่อ 2015-5-20 13:18
อยู่ตรงไหนครับ

จรัญสนิทวงศ์ 31/3 ใกล้แยกไฟฉายครับ

จริงครับ ดูดีเร็วแต่เวลาเอาออกนี่ถึงกับปวดหัวกันเลยทีเดียว เพื่อนผมไปขูดมาสามหมื่นก็ยังไม่หมด มันบอกคิดผิดมากที่ฉีดฟิลเลอ ฉีดมา 6ปี ไม่รู้ของแท้หรือของปลอมแต่มันก็สลายไม่หมดครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-24 19:40:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Kongk.9 ตอบกลับเมื่อ 2015-5-23 17:39
จริงครับ ดูดีเร็วแต่เวลาเอาออกนี่ถึงกับปวดหัวกันเล ...

คุณเข้าใจผิดนะครับ เพราะ นั่นมันคือฟิลเลอร์ปลอมครับ ไม่ผ่านอย. จึงมีปัญหาให้ปวดหัว เช่น ซิลิโคนเหลว ,พาราฟินเหลว เป็นต้น

ฟิลเลอร์ ที่ปลอดภัย ต้องเป็นสารเติมเต็ม ที่เรียกว่า สารไฮยาลูรอนิก (HA) ซึ่งผ่านอย. สลายได้เองตามธรรมชาติ และ มีตัวยาสลายฟิลเลอร์ได้ทันทีเมื่อไม่ต้องการ เรียกว่า ไฮยาลูโรไนเดส

สารไฮยาลูรอนิก แอสิด (Hyaluronic Acid)  เป็นสารเติมเต็มที่นำมาฉีดเติมเต็มใต้ผิวหนังมีหลายชนิด ชนิดที่ได้รับการรับรองทางการแพทย์ในปัจจุบัน และถูกนำมาใช้มากที่สุด  ผ่าน อย. จึงปลอดภัย เป็นฟิลเลอร์ชั่วคราวที่สลายตัวไปภายใน 12 เดือน ซึ่งเป็นที่ยอมรับและใช้กันแพร่หลายทั่วโลก เพราะ
1 มีงานวิจัยรองรับถึงความปลอดภัยในการใช้
2 การสังเคราะห์ไฮยาลูรอนิกนี้จะมีลักษณะโมเลกุลคล้ายกับสารไฮยาลูรอนิกในร่างกายมนุษย์
3 เนื่องจากไม่ใช่เป็นคอลลาเจนที่ผลิตมาจากสัตว์ จึงไม่ทำให้เกิดอาการแพ้หรือระคายเคือง

rucksadej ตอบกลับเมื่อ 2015-5-23 16:05
จรัญสนิทวงศ์ 31/3 ใกล้แยกไฟฉายครับ

ขอบคุณครับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-2 17:22:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Kongk.9 ตอบกลับเมื่อ 2015-5-23 17:39
จริงครับ ดูดีเร็วแต่เวลาเอาออกนี่ถึงกับปวดหัวกันเล ...

ฟิลเลอร์ ที่ปลอดภัยและผ่าน อย. เป็นฟิลเลอร์ชั่วคราวที่สลายตัวไปภายใน 12 เดือนเท่านั้น คือ สารไฮยาลูรอนิก แอสิด (Hyaluronic Acid) หรือHA
เช่น Restylane , Dermalax , Juvederm เป็นต้น
เป็นสารที่สกัดมาจากสัตว์บางชนิด เป็นการสังเคราะห์ทางชีวภาพ สกัดมาจากน้ำตาลที่ถูกย่อยโดยแบคทีเรียสเตรปโตคอคคัส (Streptococcus bacteria) ซึ่งมีข้อดีคือปลอดภัย ไม่ทำให้เกิดอาการแพ้ ไม่ต้องทดสอบก่อนฉีด และหากฉีดไปแล้วไม่พอใจก็สามารถแก้ไขได้ โดยแพทย์จะฉีดสลายได้ทันทีด้วยสารละลายแก้ไขที่ชื่อ ไฮยาลูรอนิเดส (Hyaluronidase) เข้าไปเพื่อสลายสารไฮยาลูรอนิก แอซิด ให้ยุบตัวลง
ระวัง ! ฟิลเลอร์ปลอม
ที่อันตรายมากที่สุดคือ การที่คลินิกซึ่งไม่ได้มาตรฐานใช้สารอื่นที่ไม่ใช่สารไฮยาลูรอนิก เช่น
- Aquamid, Aqaulift, Radiesse เป็นต้น เป็นฟิลเลอร์ที่มีการโฆษณาว่า สามารถอยู่ในร่างกายได้นานหลายปี เป็นชนิดกึ่งถาวรนั้น ยังไม่เป็นที่ยอมรับในวงการแพทย์และ ไม่ผ่าน อย. ไม่แนะนำให้ฉีด เพราะเมื่อเราอายุมากขึ้น โครงหน้าเราจะมีการเปลี่ยนแปลง มีการลดลงของคอลลาเจน และอีลาสติน เกิดการหย่อนคล้อยของโครงหน้า สารที่ฉีดถ้าอยู่นานๆ ในระยะเวลาปีหลังๆ อาจจะไม่ได้อยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสมอีกต่อไป ที่สำคัญเมื่อไม่พอใจก็ไม่สลายจะฉีดให้สลายออกไปได ้ต้องรอเวลาให้สลายไปเอง
ปัจจุบันยังพบการฉีดฟิลเลอร์ด้วยสารโพลีอะคริลามายด์ (polyacrylamide) มีชื่อการค้าอื่นหลายชื่อ มักโฆษณาว่า อยู่ได้ 2-3 ปี สลายตัวช้า แต่ความจริงสารดังกล่าวไม่สลายตัว และ อย.สหรัฐอเมริกา ถอนการรับรอง เพราะพบว่าทำให้เกิดมะเร็งเต้านมด้วย โดยพบว่าประชาชนนิยมไปฉีดหน้าอก สะโพก ในปริมาณสูงมากเป็นพันซีซี หรือเป็นกิโลกรัม ในราคาที่ไม่แพง ซึ่งหากเกิดภาวะแทรกซ้อนจะไม่สามารถแก้ไขได้เลย
- คอลลาเจน (Collagen) เป็นสารสกัดหรือสารสังเคราะห์จากไขมันสัตว์ เช่น ไขมันวัว ซึ่งบางคนอาจเกิดปัญหาการแพ้โปรตีนได้ ซึ่งปัจจุบันไม่นิยมใช้แล้ว
- ซิลิโคนเหลว พาราฟินหรือน้ำมันอื่นๆ นิยมฉีดกันมากโดยหมอเถื่อน หมอกระเป๋า (ซึ่งมักจะไม่ใช่แพทย์) เพราะมีราคาถูกมาก มีเรื่องราวออกข่าวเตือนกันอยู่บ่อยๆ ไม่แนะนำให้ฉีดเด็ดขาด เพราะ จะทำให้ผิวหนังแดง บวมอักเสบ เกิดพังผืด และ ยังไหลเคลื่อนที่ไปบริเวณข้างเคียงทำให้ผิดรูปร่าง ทำให้เกิดก้อนเนื้อ (Granuloma) ได้ง่าย สารอันตรายนี้จะอยู่ในร่างกายนานโดยไม่มีการสลายตัว ไม่สามารถฉีดสลายได้เลยจึงทำให้แก้ไขได้ยากมาก ต้องทำการผ่าตัดจนอาจเกิดผลข้างเคียงทำให้เสียโฉมได้
ดังนั้นสิ่งสำคัญก่อนตัดสินใจฉีดฟิลเลอร์ คือ ต้องแน่ใจว่าสารที่แพทย์ฉีดให้คือสารไฮยาลูรอนิก (Hyaluronic Acid) หรือHA
rucksadej ตอบกลับเมื่อ 2015-5-7 17:57
พระรอง คือ โบท็อกซ์ ครับ

แล้วนางเอกละค๊า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้