ดู: 699|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ทำจมูก รพ รัฐ vs ทำที่คลีนิก

[คัดลอกลิงก์]
  อยากทราบว่าถ้าทำจมูกกับหมอที่โรงพยาบาลของรัฐ จะแตกต่างจากทำที่คลีนิกมั้ยคะ
ถ้าเป็นหมอคนเดียวกัน แต่ราคาต่างกันมากพอสมควร ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Yarintra เมื่อ 2015-5-1 02:55

เอาจริงๆ น่าจะแตกต่างในเรื่องเครื่องมือและห้องปลอดเชื้อค่ะ ที่คนส่วนใหญ่เค้ากังวลกัน
ส่วนเรื่องราคาที่ต่างกัน ก็เป็นเพราะค่าเพิ่มเติมต่างๆจากทางโรงพยาบาลที่เรียกเก็บค่ะ ส่วนคลีนิกจะถูกกว่า

หรือลองมองหาคลีนิกที่ได้มาตรฐานเครื่องมือและห้องปลอดเชื้อเหมือนโรงพยาบาลสิคะ ปลอดภัยและราคาถูกกว่า

เรารู้จักแค่ยศการคลีนิกค่ะ คุณสมบัติเหมือนข้างต้นที่ว่า แต่ถ้าคุณมีในใจอยู่แล้ว ก็ลองสอบถามคลีนิกนั้นๆดูนะคะว่าห้องที่เค้าไว้ทำศัลย์ มีห้องปลอดเชื้อหรือไม่อย่างไร เราแนะนำได้แค่ให้ทำที่ปลอดภัยที่สุดอ่ะค่ะ จะได้ไม่เสียใจภายหลัง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-1 09:41:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Yarintra ตอบกลับเมื่อ 2015-5-1 02:54
เอาจริงๆ น่าจะแตกต่างในเรื่องเครื่องมือและห้องปลอด ...

ขอบคุณมากค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้