ดู: 86730|ตอบกลับ: 868
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลาก่อน ไบโอ...

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะเพื่อน ๆ ทุกคน  แคท นะคะ

แก้ไบโอกับหมอเฉลิม รอบที่ 2  วันที่ 8 ก.ค.
(เพื่อเอาส่วนที่ยังเหลืออยู่ออกให้หมด...มันคาใจ และทำให้จมูกไม่ได้รูปแบบที่ควรจะเป็น)

ผลที่ได้ - ณ ตอนนี้ พอใจมากคะ  แต่ยังไงก็ต้องรอดูยุบอีกที

เล่าความรู้สึกตอนหมอทำหน่อย
หมอใช้วิธีเปิดผ่า เพื่อที่จะได้มองเห็นว่าไบโอมันอยู่ตรงไหน เจ็บกว่าตอนที่ผ่าในรูจมูกอีก
หมอใช้วิธีเอากรรไกรตัด ๆ ไบโอ แล้วก็ดึง ๆ ออกมาเป็นชิ้น ๆ  ทำได้นานสักพัก  เริ่มมีความ
รู้สึกชัดเจนแล้ว เหมือนหมอฉีกเนื้อ... แคร๊กกกกกกก {:13_943:}   ยาชาเริ่มหมดรฤธิ์
ละเจ็บแล้วซิ   หมอก็เต็มยาชาให้อีก แต่หมอก็บอกว่า ใส่ยาชาเยอะ ๆ จะบวมนาน  เราก็เอาวะ
ยังไวขอให้หมอเอาออกให้หมดเลยละกัน    หมอก็บอกว่าของแคทนี้เอาออกได้เยอะมาก
เหลืออยู่ก็น้อยละ     {:13_947:}  ดีใจมากคะ ขอบคุณคะคุณหมอ

ทรงที่เลือก - ขอปลายมล ๆ เพื่อให้รับกับโหนกแก้มกลม ๆ ก็หน้าเรามันทรงนี้เนอะ  
                    ขอให้หมอทำฮัมพ์อ่อน ๆ ให้ด้วย
                    ขอหว่างตาสูงขึ้นมาอีกนิด   บอกหมอว่าขอทรงน่ารัก ๆ  แต่ปลายจมูกของแคท
                    ไม่ยาวเท่ารอบแรกนะ เพราะมันทำให้ปากเหิร ๆ

คะแนน

6

ดูบันทึกคะแนน

เย้ พี่แคทมาแล้ว คิดถึงพี่แคทอ่า

วันที่พี่แคททำบอบแวะไปตอน สองทุ่มครึ่ง

แต่เหนพี่ๆ บอกว่า พี่แคทกลับไปแล้ว

เลยม่ะได้เจอพี่แคทเรย

เปนไงบ้างคัฟ ทำรอบนี้บวมมากมั้ย

อยากดูรูปอ่าคัฟ ช่วยลงให้ดูหน่อยจิคัฟ
เออ แล้ว

ไบโอ..............

มันคือ ไบรโอนี่ ป่าวคัฟ

อิ อิ
ไม่ใช่ๆ
มันคือไบโอเทอม อ่ะบ๊อบ

อิอิ
ไม่ใช่ๆ
มันคือไบโอเทอม อ่ะบ๊อบ

อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-7-12 12:50

อ่อ ร๋ออออ

นึกว่า ชื่อนักร้อง

อิ อิ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 13:05:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณเพื่อน ๆ ดั้งโด่งทุกคนที่ เป็นกำลังใจ และมาให้คำแนะนำดี ๆ   ส่งถึงเตียงหมอกันเลยที่เดียว
เพื่อน ๆ น่ารักมากคะ  ขอบคุณ พี่เอ  พี่โอม กั้ง ซี โอเปิ้ล หนึ่ง เซฟ พี่อาชิ พี่บี  ทราบซึ้ง {:13_947:}
และยังรอดูผลด้วย  ขอบคุณอีกครั้ง

กั้งด้วยนะ  จ่ายเงินค่าก๋วยเตี๋ยวตอนไหนก็ไม่รู้  พอออกจากร้านกั้งก็คุยโทรศัพท์ เราก็ลืม(ตั้งใจไม่)
ถามเลย    อิอิอิ;    ไม่ใช้หรอกลืมจริง ๆ   ขอบใจนะ
หายบวมยังคะพี่แคท
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 13:12:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กินข้าวก่อนนะ  เดี๋ยวมาลงรูปให้ดู
เย้ ๆ ๆๆ......จาได้เหนรูปพี่แคทแย้ว
คิดถึงพี่แคทน้าคัฟ
ขอบคุณน้าคัฟสำหรับขนมน่ารัก ๆ
พี่แคท

เปงไงมั่งค้าบ

ขอบคุณสำหรั้บขนมนะคับ

รอดุความสวยของพี่จาว อยู่นะคับ

ตัวจิงน่ารักมากมาย
กระเทียมดองน้ำผึ้งอร่อยมากครับ
ติดตามเรื่องพี่แคทมาก็นานแล้วครับ
สมหวังซะทีน๊า ไบโอเนี่ยยยยยย
สวยๆสมใจนะครับ พี่สาว:)
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 13:54:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปวันที่ 2  มีเหตุต้องตัดผมสั้น แต่ชอบผมยาวมากกว่า

15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 13:58:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 3 เบื่อผมสั้นแระ  ไปเดินหาซื้อวิกมาใส่แก้กลุ้ม  ก็เพลินดี

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 14:00:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ 4 ดูซิ บวม เหลืองเชียว

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 14:03:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้เป็นยาหมอ  และยาอาแปะ เอาไว้แต้มแผลหลังตัดไหม

ยาหมอ-ยาอาแปะ.jpg (51.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

พี่แคทรูปใส่วิก แบ๊วจังเรยคับ

ขอให้หายไวๆนะคับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 14:07:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อะไรกันนี่...เด็กพวกนี้ ไม่ใช้ทั้ง ไบโอนี่ ไบโอเทอมนะ  {:13_961:}
ตีให้ตาย ๆ 5555

เสียดายจังไม่ได้เจอ บอบ  อยากเห็นรูปปัจจุบันของ บอบ เหมือนกัน
ว้า....พลาดเลย {:13_956:}
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 14:12:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบปลา...เริ่มยุบบวมวันที่ 4 นี้เองจ้า

โอเปิ้ล.....ตัวจริงหล่อมาก ๆ คิ้วตา จมูก เข้าก๊านนนนเข้ากัน ดูดี หล่อ  ขนมน่ารัก ๆ อร่อยหรือเปล่า

ซี....ดีใจคะที่ชอบขนมนะ   จมูกซี กำลังเข้าทีแล้วหนิ  กระวัง  เดรียมตัว...ไป
อ้าว..ไม่ใช้ อิอิอิ  อีกหน่อยจะสวยอีกนะ ซีน่ารักมากเหมือนกัน  ขอบอก
แคทครับเปงงัยบ้างครับ ยุบไปเยอะหรือยังครับ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 14:20:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด baramee เมื่อ 2009-7-12 14:58

พี่โอม....ขอให้หมดไปเถอคะ  แคทจะได้สบายใจซะที  ไม่ช๊อบ ไม่ชอบ จริง ๆ คะ
จมูกพี่โอม ตัวจริง(ไม่ใช้รูปภาพ) ดูเข้าหน้ามากเลยคะ  แถมผิวขาวผ่องอีกต่างหาก แบบนี้
ที่เขาเรียกมี รัศมี หรือเปล่านะ {:13_957:}

พี่เอ....ดีใจที่พี่เอ และพ่อ ชอบนะคะ  คราวหน้าเอาไปฝากใหม่คะ อิอิ
พี่เอเป็นพี่ใจดีคอยแนะนำแต่สิ่งดี ๆ ให้น้อง ขอบคุณนะคะ

ska_paradise....ขอบคุณคะที่ติดตาม  ว่าแต่ชื่ออะไรคะ จะได้เรียกกันถูก
ขอให้สวยสมใจสมพรปากด้วยเถิด.....แต่ตอนนี้พี่ก็ชอบอยู่นะคะ แต่ยังไงก็ต้อง
รอยุบอยู่ดีคะ
เอาใจช่วยให้หายบวมไวไวนะค้าพี่แคท
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 14:54:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่อชิ...วันนี้เริ่มยุบแล้วคะ  แต่ปลายจมูกด้านขวามันบวม ๆ ไม่รู้ว่าเกิดจากรอย
ที่หมอผ่าครั้งแรก แล้วยังไม่ยุบหรือเปล่าก็ไม่รู้ ปีกก็เลยดูไม่เท่ากัน

chaseau...ขอบคุณมากคะ เบื่อที่สุดก็ตอนที่ต้องนอนหมอนสูง 5 วัน
ห้ามนอนตะแคง กินยา นี้แหละ ทรมานกว่าตอนผ่าอีกนะ

น้องปลา...ตอนนี้เริ่มยุบแล้วคะ อีก 7 วันน่าจะเข้าที่เข้าทางพอดูทรงออกบ้างแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้