ดู: 2880|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ซิลิโคนเบี้ยวหลังทำ

[คัดลอกลิงก์]
   ก่อนอื่นขอเกริ่นก่อน(อาจจะเยิ่นเย้อหน่อย)นะครับ คือผมเสริมอันเก่า(เชียงราย)มาได้น่าประมาณ 7-8ปี แต่คุณหมอใส่ไซส์m ให้ คือแทบไม่รู้ว่าเสริม แค่เติมคางให้เต็มขึ้นมานิดหน่อย แล้วตอนนั้นประมาณวันที่สาม ผมนอนหงายกอดหมอนข้างไว้หน้าอก แล้วเผลอเตะหมอนข้างเสยคางตัวเอง เจ็บมากจนน้ำตาไหลเลย  ส่งปลให้ซิลิโคนเคลื่อนที่สูงขึ้นในมุมซ้ายของปาก ซึ่งผมได้กลับไปให้หมอดู เขาคลำๆแล้วบอกว่าไม่เป็นไร เพราะเราต้องการแค่ให้ตรงคางส่วนล่างมันนูนขึ้นมาเท่านั้นเอง
   สรุปคือคางครั้งแรก ไม่ได้นูนเด่น แถมด้วยทุกครั้งที่คลำก็จะเจอปลายซิลิโคนทำมุมสูงขึ้นด้านซ้าย
   3เมษาที่ผ่านมาได้ฤกษ์เปลี่ยน เลยไปปรึกษาหมออีกท่านที่ตัวเมืองเชียงราย ตกลงถอดอันเก่าพร้อมใส่อันใหม่ไซส์xl(ที่ตัดสินใจทำเพราะไซส์xlนี่แหละครับ) คิดว่าคราวนี้คางคงเป็นคาง สวยแน่ๆ ตัดสินใจทำช่วงบ่ายวันนั้นเลย ในราคารวมถอด22000บาท ผ่านกระบวนการไปอย่างเรียบร้อยทุกขั้นตอน ขับรถกลับบ้าน(อยู่จังหวัดติดกับเชียงราย) แผลยุบบวมเร็วมาก แผลในปากหายเร็วมาก แต่ว่า......
   .....ทำไมผมคลำเจอแท่งซิลิโคนชี้โด่ที่มุมซ้ายของปากอีกแล้วครับ แล้วคราวนี้มันไม่เล็กเหมือนอันเก่าอะดิ นอยด์มาก หงุดหงิดเลยครับ กลับไปหาหมอวันที่ 9 เมษา หมอบอกว่ามันเป็นพังผืด เป็นไปไม่ได้ที่ซิลิโคนจะขวางขึ้นแบบนี้ หมอใส่ตามช่องเดิมเลยนะ แต่เปิดช่องให้กว้างขึ้น ไม่มีอะไร กลับบ้านได้ ตอนนั้นหายนอยด์เพราะหมอรับรองมาอย่างดี แฮปปี้แร้ววววว
     อนิจจา.... ทำไมยิ่งผ่านไปหลายวันๆๆๆ แท่งซิลิโคนด้านซ้ายมันยิ่งชัด คางผมไม่เท่ากัน หลานทักว่าริมฝีปากเริ่มเบ้นิดๆละนะ  ยิ่งคลำผมยิ่งนอยด์. จะรอให้ครบเดือนก่ินแล้วจะกลับไปหาหมออีกครั้ง อยากรู้ว่าหมอเขาจะวินิจฉัยอย่างไรบ้าง
     ถามผู้มีประสบการณ์ครับ ถ้าเกิดกรณีแบบผมนี่ ทางคลีนิคเขาจะรับผิดชอบอะไรให้บ้าง เราสามารถเรียกหาความรับผิดชอบได้จากไหนในกรณีที่ทางคลีนิคเขาปฏิเสธ
     แล้วเราจะไปเอกซเรย์เพืีอดูการวางตัวของแท่งซิลิโคนได้ไหมครับ จะได้เอาไปยืนยันกับคลีนิคครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-14 12:18:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บริเวณที่คลำเจอปลายซิลิโคน ตรงปลายลูกศรครับ

1428988063420.jpg (560.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

1428988063420.jpg (560.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-14 12:19:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ่ายภาพในโหมดปกติคับ

1428988108251.jpg (208.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

ไม่สันทัดเรื่องคางนะคะแต่ ถ้าไม่บอกก็ไม่รู้ว่าเบี้ยว
สิ่งที่เห็นได้ชัดจากรูปคือจมูกค่ะ
เห็นปลายซิลิโคนเป็นวงชัดเจน
หนังบางล่ะค่ะ อาการเดียวกัน น่าจะถอดออกไหมคะ
กลัวทะลุ ขนาดเราแค่เห็นเป็นวงขาวๆแบบนี้
ไม่เจ็บ ไม่บวมแดงไม่แสบ
พอไปถอดออกมันยุบลงไปนิดนึงค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-15 11:56:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คางผมถ้าใช้นิ้วมือคลำจะเจอแท่งซิลิโคนบริเวณที่ลูกศรชี้ได้ชัดเจนเป็นแท่งเลยครับ เวลาส่องกระจก หรือให้คนอื่นดูจะเห็นชัดกว่าในรูป รูปที่ถ่ายพึ่งทำได้11วัน
     ส่วนปลายจมูกที่เห็นแบบนั้นเป็นเงาจากแสง ส่วนจมูกจริงๆยังอยู่ดีครับ ไม่เห็นรอยแบบในรูป
มีวิธีที่จะช่วยได้คือต้องให้คุณหมอ ที่มีเทคนิคใหม่ๆ คะ
ใส่เนื้อเยื่อเทียม(Alloderm)ใช้เสริมปลายจมูกหรือกระตุ้นการสร้างเนื้อเยื่อ
และสามารถใช้ในรายที่ผิวบางหรือเสริมเพิ่มเพื่อป้องกันผิวหนังทะลุ
ใช้กันแพร่หลายในประเทศเกาหลี แต่ในเมืองไทยมีใช้น้อยมาก ราคาค่อนข้างสูงมาก
คุณหมอธีระธรณ์ มีเทคนิกนี้คะ คุณหมดเพิ่งกลับมาจากเกาหลี

ของเราแก้และเสริมใหม่มาคะ ปายจมุกเราสู้ไม่ไหวก็ต้องเพิ่มเนื้อเยื่อเที่ยมเข้าไปคะ
มันดูแพงแต่มันคุ้มค่ากว่าทะลุแล้วต้องทำใหม่แน่นอนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้