ดู: 2235|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ถามเรื่องการนวดคางค่ะ ทำไมนวดแล้วปากชาๆ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราเพิ่งทำคางมาได้อาทิตย์กว่าและ แล้วคุณหมอสอนให้นวด เจ็บมากเลยอ่ะ
คิดว่าเจ็บตอนทำแล้ว ตอนจะหายยังต้องมาเจ็บต่อเนื่องทุกวันอีก T ___T
แต่เจ็บไม่เท่าไหร่ แต่เวลานวดมันจี๊ดๆ ที่ริมฝีปากเหมือนโดนเส้นประสาทอ่ะ ก่อนหน้านั้นไม่เป็น มาเป็นตอนนวดเนี่ยแหละ
มันจี๊ดๆ ตึงๆ อ่ะ เราไลน์ไปถามหมอ ว่าเรานวดผิดรึปล่าว ทำไมรู้สึกจี๊ดๆ และชาที่ปาก หมอว่าเป็นปกติ แต่เราก็ไม่กล้านวดแรงอยู่ดี เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่เคยทำคางว่า

1. นวดแล้วรู้สึกจี๊ดๆ ชาๆ ที่ปากเหมือนกันมั้ยคะ แล้วเพื่อนทำยังไงนวดต่อไปรึป่าว
2. ถ้าไม่นวดแล้วมันจะเป็นยังไงอ่ะ ทราบว่าจะมีพังพืดมาเกาะ แต่เกาะแล้วจะทำให้คางแข็งหรอคะหรือยังไง
ถามคุณหมอคุณหมอบอกเพื่อรีดเลือดกับน้ำเหลืองที่ค้างในคาง แต่แอบงงว่ารีดแล้วไปไหนอ่ะ มันไม่มีทางออก แต่ก็ไม่กล้าถามกลัวหมอว่าโง่ 555
3. ตอนนี้ยังพูดไม่ค่อยถนัด ปากล่างยังแข็งๆ อยู่ จะรู้ว่าศัลยกรรมมาจากตอนพูดเนี่ยแหละ มันไม่ธรรมชาติเลย จะยิ้มแบบเห็นฟันล่างและพูดได้ปกติเมื่อไหร่คะ

แต่รูปทรงคางเท่าที่เป็นปัจจุบันเราชอบนะ หมอทำสวยมาก แต่มาติดในเรื่องนวด กับเรื่องพูดไม่ค่อยชัดเนี่ยแหละ ตอนนี้ยังชาจี๊ดๆ อยู่ที่ริมฝีปากด้านซ้ายเลย ก่อนนวดไม่เป็นอ่ะ
ตอนนี้เจ้าของกระทู้ คางที่เสริมมาบวมรึป่าวคะ ของเราบวมอ่ะพรุ่งนี้นัดคุณหมอ
ตะเข้าไปดูคะ แต่เรามีอาการจี๊ดๆและขาที่คางเหมือนกันคะตอนนี้แอบกังวล
กลัวเป็นหนองกับเลือดคั่งคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-25 19:31:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้อาการจี๊ดๆ ที่คางหายแล้วค่ะ แต่ปากยังชาอยู่ เวลากินอะไรต้องใช้ทิชชู่เช็ดปาก เพราะเม้มปากไ่ม่ได้
ของเรา 2 สัปดาห์แร้วค่ะเริ่มหายชาแล้ว เหลือแต่อาการบวมๆ ที่บริเวณปลายคาง ตอนนี้พยายามนวด
และประคบร้อนอะคะ  แรกๆรู้สึกตัวเองเหมือนดาว มยุรีมากเลย
ของเจ้าของกระทู้ยังมีอาการบวมอยู่ไม๊คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้