ดู: 2645|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวศัลยกรรม แก้จมูก + เสริมจมูก ที่ เอเมด คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bellamano เมื่อ 2015-3-17 15:36

วันนี้ขอมาพลีชีพ รีวิวเสริมจมูก ในชีวิตแบบจัดเต็มเลยนะคะ ก่อนอื่นเราต้องโชว์รูปอดีตสมัยที่จมูกยังไม่รุ่งเรืองให้ทุกคนได้เห็นกันก่อนเลย เริ่มจากรูปบัตรประชาชนเลยค่ะ บอกเลยหน้าตาบ้านนอกมาก และเป็นคนที่แบบอยากสวย อยากเปลี่ยนแปลงชีวิตของตัวเองให้ดูดีขึ้น จึงได้ตัดสินใจไป เสริมจมูก แบบฉีดฟิลเลอร์ ตอนแรกที่ฉีดจมูกมาก็ปลื้มเลยนะคะเพราะจมูกก็มีสันชัดขึ้น โด่งขึ้น ดีกว่าจมูกเก่าดั้งเดิม หลังจากอัพจมูกให้โด่งแล้ว เราก็เริ่มหันมาฉีดหน้าเรียว บ้างไรบ้างเพื่อให้หน้ากับจมูกมันรับกัน

แต่พอนานไปฟิลเลอร์ที่จมูกมันก็เริ่มหมดอายุ แบบว่าค่อยๆ สลายไปตามเวลาอันนี้เราฉีดจมูกมาได้ 1 ปีแล้ว ก็รู้สึกว่าไม่ฟินเลยเวลานี้ ก็เลยคิดแบบจริงๆ จังๆ ว่าจะไป เสริมจมูก แบบซิลิโคน ตอนนั้นก็หาคลินิกที่รับแก้จมูกฟิลเลอร์ก่อนเลยค่ะ ถึงแม้เราจะบอกฟิลเลอร์จมูกมันค่อยๆ สลาย แต่ก็ใช่ว่ามันจะสลายไปหมดนะอันนี้ก็เป็นอีกหนึ่งปัญหาที่ต้องจัดการก่อนที่จะ เสริมจมูก แบบซิลิโคน ก็ได้ไปปรึกษาปัญหาเรื่อง แก้จมูก กับเพื่อนๆ ในกลุ่มบ้างเพราะเพื่อนของเราหลายคนส่วนมากก็ เสริมจมูก กันทั้งนั้น จนเพื่อนบอกให้เราลองเข้าไป เอเมด คลินิก ดูค่ะ อยู่แถวสีลม เพราะที่นี่มีรับแก้จมูกที่ฉีดมาด้วย และฝีมือของหมอที่นี่ก็ดี ตอนนั้นเราเองเลยลองหาข้อมูลดูตามเว็บศัลยกรรม จนไปเจอเคสแก้จมูก ของ เอเมด คลินิก เห็นแล้วก็รู้สึกชอบผลงานของที่นี่ เราเลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษากับ เอเมด คลินิก ดูค่ะ ตอนแรกๆ ก็แอบกลัวเหมือนกันนะ เพราะเรายังไม่ได้เสริมจมูก แต่ก็ต้องมาแก้จมูกด้วยการขูดฟิลเลอร์ออกก่อน พอเจอคุณหมอ ก็ให้คุณหมอดูว่าเคสเราพอจะแก้ได้มั๊ย และถ้าแก้แล้ว และต้องการจะ เสริมจมูก แบบซิลิโคนเข้าไปจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว คุณหมอก็บอกกับเราว่าไม่มีปัญหาแต่อาจจะใช้เวลาในการทำนานหน่อย เพราะจะต้องแน่ใจจริงๆ ว่าเอาฟิลเลอร์ออกหมดแล้ว ถึงจะเสริมใหม่เข้าไปได้ จากนั้นก็คุยเรื่องซิลิโคนที่เราจะใช้ เสริมจมูก เราก็เลยแจ้งคุณหมอไปค่ะว่าเราเลือกซิลิโคนอเมริกานะคะ ทางคุณหมอก็บอกได้ไม่มีปัญหา จากนั้นก็ทำการนัดคิว

และแล้วก็ถึงคิวนัด แก้จมูก + เสริมจมูก ซิลิโคน อเมริกา

วันนี้ก็ไม่มีอะไรมากไม่ต้องเข้าห้องไปพูดคุย เพราะก่อนหน้านี้คุยกันมาเรียบร้อยแล้ว วันนี้เลยเข้ามาอีกห้องหนึ่งค่ะ เริ่มแรกก็ทำความสะอาดบริเวณใบหน้า จากนั้นคุณหมอก็เข้ามาให้เราทานยาให้นอนหลับไปค่ะ นี่ก็หลับไม่รู้เรื่องเลยตื่นมาอีกทีคุณหมอเค้าก็แก้จมูก เสริมจมูกใหม่ให้เราเรียบร้อยแล้วค่ะ นี่ก็แอบมึนๆ งงๆ เล็กน้อย แต่ก็นอนพักต่ออีกแปปนึงก็กลับบ้านได้ค่ะ ก่อนกลับก็จ่ายค่าเสียหายความสวย และรอรับยา ยาที่ให้มามี 3 ตัว ก็จะเป็นยาแก้ปวด ยาลดบวม และ ยาฆ่าเชื้อ ค่ะ

ยาแก้ปวด อันนี้คุณหมอสั่งไว้เลยค่ะให้ทานเฉพาะตอนปวด แต่ถ้าไม่มีอาการแล้วก็หยุดทานได้
ส่วน ยาลดบวม กับ ยาฆ่าเชื้อ อันนี้คุณหมอให้ทานจนกว่าจะหมดเลยค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-17 15:39:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปด้านล่างนี้ จะเป็นรูปกลับมาถึงบ้านแล้วค่ะ โชว์สดๆ ให้เห็นกันไปเลยตอนนี้บริเวณจมูกอาจจะยังดูไม่บวมนะคะ และคุณหมอก็เก็บแผลเรียบร้อยมาก

อันนี้เป็นรูปหลัง แก้จมูก + เสริมจมูกซิลิโคนอเมริกา มาได้ 2วัน แล้วค่ะ คือโชคดีมากเลยหลังทำจมูก บริเวณจมูก และเบ้าตาไม่บวมช้ำเหมือนคนโดนตอยแต่อย่างใด รู้สึกดีสงสัยตอนทำคุณหมอจะมือเบามาก ทำให้เราไม่ช้ำไม่อักเสบเลยซักนิด

หลัง แก้จมูก + เสริมจมูก ซิลิโคนอเมริกา ได้ 5 วันแล้ว สามารถแต่งหน้าแบบจัดเต็มได้ และ ถอดที่พันแผลบริเวณจมูกออกได้เช่นกันค่ะ

ส่วนด้านล่างนี้เอามาเปรียบเทียบให้ดูกันไปเลยว่าตอน เสริมจมูก แบบฉีดฟิลเลอร์ เป็นยังไง และ หลัง แก้จมูก + เสริมจมูก ซิลิโคนอเมริกา เป็นยังไง

เป็นยังไงบ้างค่ะ  ทุกคนว่าจมูกของเราโอเคขึ้นมั๊ยเอ่ย คือตอนนี้จมูกกำลังเข้าที่และทรงสวยมาก โดยส่วนตัวเราชอบจมูกใหม่นี้มากดูเป็นธรรมชาติ และอยู่ได้นานไม่ต้องมานั่งกังวลว่าเมื่อไหร่จมูกจะยุบอีกต่อไปแล้ว และก็ต้องขอบคุณ คุณหมอ และ เอเมด คลินิก ด้วยค่ะ ที่ช่วยให้จมูกเราเปลี่ยนไปมาก เรียกได้ว่าศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิตจริงๆ เลยค่ะ
จมูกทำออกมาสวยเข้ากับหน้ามากเลยครับ หลังไมค์ราคา กับวิธีหน้าเรียวด้วยได้ไหมครับ
งานแก้ราคาเท่าไหร่ค่ะ สนใจมากๆๆๆๆค่ะ
สวยมากเหมือนได้ชีวิตใหม่เลยค่ะ
สวยมากค่ะ งานแก้ราคาเท่ารัยคะ
ทำแล้วหน้าดูเซ็กซี่มาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้