ดู: 2028|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิว โบท้อกเกาหลี Botulax แบบจัดเต็ม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paitong23 เมื่อ 2015-3-10 00:06

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวดั้งโด่ง
หลังจากซุ่มเงียบ เก็บข้อมูลอยู่นาน
ตงทำงานที่คลีนิกด้วยค่ะ เลยได้ศึกษาเคสต่างๆมาบ้าง
วันนี้ขอมารีวิวโบท้อกสัญชาติเกาหลี
ชื่อแบรนด์ที่หลายๆคนคุ้นชิน นั่นคือ "Botulax"
หลังจากศึกษารีวิวจากพี่ๆน้องๆที่น่ารักในเวปนี้
เลยตัดสินใจทุบกระปุกออมสิน
แล้วเข้าไปปรึกษาคุณหมอว่าอยากจัดการกับกราม
พี่หมอเลยเเนะนำว่าถ้าอยากให้เห็นผล
แบบชัดเจน พี่หมอแนะนำให้ใช้แบบ 2 ขวด (200 Unit)
1 ขวดเเรก คุณหมอบรรจงอัดที่มุมกราม ข้างละ 50 Unit
อีก 1 ขวดที่เหลือ คุณหมอก็บอกว่าจะลิฟขอบหน้าให้
คุณหมอไล่ขอบหน้า เริ่มจากปลายคาง เก็บลิปมุมปาก
ไล่เก็บขอบหน้าจนถึงขมับ หลังฉีดมีอาการบวมเหมือนยุงกัด
คุณหมอนำหมากฝรั่งมาให้ทันทีหลังฉีดเสร็จ
และกำชับว่าให้เคี้ยวอย่างขะมักเขม้น
ด้วยความที่อยากเห็นผลชัดเจน เจ้าตัวเลยรีบเคี้ยวในบัดดล
คุณหมอแจ้งว่า ฤทธิ์ของโบท้อกจะออกฤทธิ์เต็มที่ใน 1 เดือน
และฤทธิ์ของตัวยาจะอยู่กับเราไปอีก 6-8 เดือน
ขึ้นอยู่กับการใช้ชีวิตประจำวัน เช่น
ถ้าชอบดื่มเหล้า อาบน้ำร้อน นวดหน้า ฤทธิ์ของยาก็จะสลายเร็วขึ้น
และหลังฉีดงดการนอนราบ 4 ชั่วโมงค่ะ

ภาพก่อน-หลังฉีดประมาณ 20 วันค่ะ

ภาพเดิมก่อนการทำศัลยกรรมใดๆ

ฝากกระทู้นี้แทนคำขอบคุณผู้ที่แนะนำเรื่องโบท้อกกับตงนะคะ
ถ้าตงสามารถแนะนำหรือให้คำปรึกษาผู้ใดที่สนใจได้
ตงยินดีให้คำปรึกษาด้วยความจริงใจค่ะ
สามารถ @ Line Paitong234 มาคุยกันได้นะคะ
เรื่องความสวยความงามเราปรึกษากันได้เสมอ เพราะพวกเราคือชาวดั้งโด่งค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-11 17:31:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paitong23 เมื่อ 2015-3-12 15:47

กำลังทยอยรีวิวเรื่อยๆเลยค่ะ
เดี่ยวจะค่อยๆทยอยตอบคำถามในอินบล๊อคนะคะ
อดใจรอนิดหน่อยนะคะ

ภาพวันที่ 23 หลังฉีดค่ะ
สังเกตรูปหน้า ค่อยๆลดลงอีกค่ะ

image.jpg (554.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 70)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้