ดู: 5708|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิว เสริมจมูกด้วยซิลิโคนเกาหลี ที่กังนัมคลีนิก สยาม ซ.1 กับคุณหมอเกษมศักดิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Monkey001 เมื่อ 2015-3-9 23:45

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกเวปดั้งโด่งได้ไม่นาน
วันนี้จะมาแชร์รีวิว ความรู้สึก และวิธีการดูแลตัวเองหลังทำจมูก
ให้เพื่อนๆที่คิดจะทำ ได้เตรียมตัวเตรียมใจไว้แต่เนิ่นๆค่า

สาเหตุที่คิดจะทำศัลยกรรม  ก็คือ  เป็นคนไม่มีดั้งค่ะ ช่วงบนกับช่วงกลางจะ เป็นแอ่ง
มันทำให้เรารู้สึกหมดความมั่นใจ  ถ่ายรูปก็ต้องหามุม  แต่งหน้าก็ต้องไลท์ดั้งหนักๆ

จากนั้นก็เริ่มหาข้อมูลมาเรื่อยๆ  เพื่อนเพิ่งทำจมูกมา
แล้วก็แนะนำให้เราไปทำตรงนี้  
ช่วงนั้นมีโปรโมชั่น  วาเลนไทน์  
จาก 25,000 เหลือ  12,000 บาท ถ้วน (ไม่มีเก็บยิบเก็บย่อย)

โอเค  ทำที่นี่แหละ  ลดได้โดนใจพี่ฝุดๆ

เอารูปก่อนทำมาให้ดูจ้า

และในที่สุด วันที่ 17 ก็มาถึง

พี่ๆในคลีนิกบริการดี  น่ารัก เป็นกันเองดีค่ะ

วันนั้นทาแป้งเขียนคิ้วกรีดตามาเบาๆ เค้าให้ล้างออกหมดเลยนะคะ
พอล้างเสร็จ ก็ขึ้นไปนอนบนเตียง  พี่ผู่ช่วยก็หาผ้าห่มมาให้ แล้วนางก็ยิ้ม
พี่คะ  จะเจ็บมั้ยคะ
ไม่เจ็บหรอกค่ะ เหมือนมดกัด ตอนฉีดยาชา  

จากประสบการณ์นะคะ  ถ้าคุณเจอประโยคนี้ เตรียมเกร็งเท้าแล้วจิกเตียงได้เลย
เพราะมัน จี๊ดดดดโคตร  น้ำตาไหลนอง จนคุณหมอขำ

คุณหมอใจดีมากๆ ถามเราว่าอยากได้ทรงไหน
  เลยบอกไปว่า ขอมีสั้นดั้งสวยๆนะคะหมอ  แต่เนื้อจมูกหนูน้อย จะทำได้ไหมคะ
คุณหมอก็มาบีบๆจับๆหน้า  
โอ้ยย ทำได้ สันจมูกจะเอาสูงแค่ไหนก็ได้เพราะมันมีฐานรองรับ และหนังคนเราขยายได้เยอะ ไม่มีปัญหา
แต่หมอคะ  หนูไม่เน้นปลายนะ  หนูกลัวทะลุ  เอาปลายน้อยๆ ขอปลอดภัย
(สั่งหมอเหมือนสั่งอาหารตามสั่งเลยตรู หมอคงคิดทำไมมันเรื่องมากจัง)

ม่ะ เรามาดูสภาพหลังทำกันดีกว่า

เรานับวันที่ทำ คือวันที่ 1 นะคะ  

วันที่ 1 ตอนกลางคืน (เริ่มเห็นรอยแดง)

วันที่ 2  พีคมาก  บวมเต่งไปทั้งเบ้าตา  แต่คุณหมอมือเบามากๆ เลยช้ำแค่นี้

วันที่ 3  เริ่มหายบวมแล้ว แต่ยังน่ากลัวอยู่

วันที่ 4 มาเรียนได้ตามปกติ

วันที่ 5 มาแกะเทปจ้า  หายช้ำแล้ว แต่ยังบวมเป็นสิงโตอยู่เลย

วันที่ 10  ยุบลงเยอะมากๆ

วันที่ 12  คราบกาวหายไปหมดแล้ว  เย้

วันที่ 14  รู้สึกโอเคมากขึ้นกว่าเดิม ประคบบ่อยๆเริ่มเข้าที่เข้าทางละ

เรามาดู Before & After กันมั่งดีกว่า

นี่คือรูปปัจจุบัน  หลังทำมาได้ 20 วัน
(ถ่ายวัน ที่ 8 /4/15)

คุณหมอที่ทำให้เราชื่อ
นพ. เกษมศักดิ์  พยุงธนทรัพย์  
ทำออกมาได้ถูกใจเรามาก พักฟื้นตัวเร็ว ปลอดภัย ไม่เสียงทะลุ

มามุมสาระกันบ้าง  
---------เตรียมความรู้----------
หาดูข้อมูลหลายๆที่ ถูกก็ใช่ว่าจะดี แพงก็ใช่ว่าจะปลอดภัย
ดูประวัติแพทย์ที่เราต้องการไปทำว่า มีผลงานมั้ย ดูโปรไฟล์ให้ดี
จบด้านไหนมา เชี่ยวชาญด้านไหน ประสบการณ์มากน้อยเพียงใด
สมัยนี้มีอินเตอร์เนต ค้นหารวดเร็วทันใจ อย่ามองข้ามจุดเล็กๆจุดนี้นะคะ
ยิ่งดูยิ่งค้น ยิ่งศึกษาไว้เยอะเท่าไหร่  ความปลอดภัยจะยิ่งทวีมากขึ้นเท่านั้น

----------เตรียมตัวก่อนผ่าตัด----------
1. ทำใจให้นิ่งๆ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาจริงๆ พอทำเสร็จแล้วอาจปวดบ้าง แต่บอกเลยดัดฟันปวดกว่าเยอะ
2. ซื้อยาลดบวม รอไว้ก่อนเลย แนะนำยี่ห้อ เซนเด่น เม็ดกลมๆสีโอโรสอ่อนๆ
3. ซื้อ คูลแพค สำหรับประคบร้อน-เย็น รอไว้ก่อนเลย  ที่วัตสัน ราคาประมาณ 199 บาท ถ้าจำไม่ผิด
4. ทานข้าวให้เรียบร้อย

----------การดูแลรักษาตัวหลังผ่าตัด----------
1. ยาที่คลีนิกให้มา ควรทานให้ตรงเวลา  บางตัวก็ต้องทานให้หมดโดส
2. พยายามอย่าให้น้ำเข้าไปในจมูก  1-5 วันแรกที่ปิดพาสเตอร์ อย่าให้น้ำโดนพาสเตอร์นะ
3. เช็ดแผล&ล้างหน้า ด้วยน้ำเกลือ ให้สะอาด แล้วทายาด้วยทุกครั้ง
4. หลังอาบน้ำ ให้ทาเจลเย็น ทาทับพาสเตอร์ไปได้เลย
5. งด อาหารพวกไข่  ของหมักดอง อาหารรสจัด
6. พยายามปฏิบัติตามที่พนักงานแนะนำมาอย่างเคร่งครัด หลีกเลี่ยงกระกระแทก กระทบกระเทือน
7. วันแรก  ให้นั่งนอน ปวดหลังก็ต้องทน วันต่อมา เริ่มเมื่อย เปลี่ยนมานอนหมอนสูงแทน(2ใบซ้อนกัน)
8. ข้อสำคัญ 1-2 วันแรกให้ประคบเย็น  3 วันเป็นต้นไปให้เปลี่ยนมาประคบอุ่นแทน
อยู่

2015-02-23-17-22-04_deco.jpg (667.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

สวยมากค่าา
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-10 10:08:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่าาา ^^
จขกท อายุเท่าไรคะ ต้องมี ผปค ไปเซนมั้ยยย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-10 19:37:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: รีวิว เสริมจมูกด้วยซิลิโคนเกาหลี ที่กังนัมคลีนิก สยาม ซ.1 กับคุณหมอเกษมศักดิ์

5707100061 ตอบกลับเมื่อ 2015-3-10 15:20
จขกท อายุเท่าไรคะ ต้องมี ผปค ไปเซนมั้ยยย

18 ย่าง19 ค่ะ  กรณีเราไม่ได้พา ผปค ไปค่ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้