ดู: 1459|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูก ที่ Gangnam Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prim001 เมื่อ 2015-3-7 18:50

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวสั้นๆก่อนละกันเนอะ ชื่อหมิวค่ะ หลังจากได้เห็นและลองหาข้อมูลตามเวบไซท์ต่างๆ ในการตัดสินใจหเพื่อทำจมูก ซึ่งครั้งนี้เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต เลยต้องหาข้อมูลค่อนข้างเยอะค่ะ ในช่วงหาข้อมูล ก็ได้ถามเพื่อนๆหรือลองดูในเนท ตามเวปไซท์ต่างๆ ก็ได้ยินว่าบางทีไม่ได้ใช้หมอเฉพาะทางที่จบศัลยกรรมมาทำโดยตรง บางทีแค่ไปเรียนเพิ่มครอสแค่ไมกี่เดือนมาแล้วก็มาทำให้ ก็ยอมรับเลยว่าทำให้กลัวค่ะ แต่ก็นะ คือทำครั้งแรกก็อยากได้สิ่งที่ทำให้เรามั่นใจค่ะ ทั้งปลอดภัยและออกมาดูดีด้วย เพราะโดยส่วนตัวหมิวเองเป็นคนมีปลายจมูกอยู่บ้าง แต่อยากเพิ่มในส่วนของสันจมูกให้ดูสูงขึ้น ง่ายๆว่าก็อยากดูโด่งขึ้นอีกนิดนึง แล้วอยากได้ทรงดูเป็นธรรมชาติ เลยลองหาข้อมูลไปเรื่อย ก็ได้ลองเข้าไปปรึกษาคลีนิกที่หนึ่งแถวสยาม ซึ่งหลังจากได้พบคุณหมอ (ชื่อคุณหมออ๊อฟค่ะ)ได้พูดคุยบอกคุณหมอว่าอยากได้ทรงประมาณไหน และให้คุณหมอดูทรงจมูกว่าสามารถทำได้สูงขนาดไหน ทรงออกมาจะเป็นยังไง คุณหมออ๊อฟก็ให้ทำปรึกษาที่ดี ชัดเจน และพอดีได้เห็นในใบโบรชัวร์ของทางคลีนิกของทีมแพทย์ ว่าคุณหมอที่นี้จบทางเฉพาะทางศัลยกรรมพอดี เลยทำให้ง่ายในการตัดสินใจที่จะทำที่นี้ค่ะ ก็ได้นัดวันที่จะทำ อ่อ แล้วช่วงที่หมิวไปทำ คืออยู่ในช่วงราคาโปรโมชั่น คือ 12000 บาท จากราคาปกติ 25000 บาท ค่ะ โดยคุณหมอบอกว่าจะใช้ซิลิโคนนิ่มพิเศษนี้เป็นรูปก่อนทำค่ะ จะเห็นว่าหมิวพอมีปลาย แต่อยากเพิ่มตรงช่วงสันให้โด่งกว่านี้ ^^ 1. อันนี้เป็นรูปหลังทำเสร็จ 4 วันค่ะ (รูป 2.1,2.2)หมออ๊อฟเก่งมาก คือมือเบา หมิวมีอาการบวมและช้ำๆ นิดหน่อยแค่ในช่วง 3 วันแรกค่ะ จากรูปจะเห็นว่ายังไม่เข้าทีแต่ก็ไม่ได้ดูบวมเว่อ แค่อยู่ดีๆดูมีจมูกโด่งขึ้น ชอบเลยอ่ะ 2.1 2.2 อันนี้เป็นหลังทำ 2 อาทิตย์ค่ะ(รูป 3) แต่งหน้ารับจมูกที่โด่งขึ้นซักหน่อย ^^ มันดูดีขึ้นมากเลยถ้าจากความรู้สึกคือดูไม่โป๊ะ ดูสวยแบบที่อยากได้เลย ยกนิ้วให้คุณหมอจริงๆ แถมไม่ค่อยบวมไม่ค่อยช้ำ ไม่ไหนมาไหนได้ตามปกติโดยไม่รู้สึกหน้าบวมเลย 3. ทิ้งท้ายอีกซักรูปค่ะ (รูปที่4)เดี๋ยวนี้หน้าตรงก็ดูมีมิติ มีจมูกแล้วววว.... เย้... ขอบคุณคุณหมออ๊อฟนะคะ และพนักงานทุกคนด้วยค่ะ เอาใจใส่ดูแลดีมากๆ หมิวเลยพาเพื่อนมาทำด้วยอีกคนหนึ่งเลยค่ะ.... ยังไงหวังว่าจะเป็นอีกทางเลือกหนึ่งในการตัดสินใจนะคะ ถ้าใครสนใจลองไปปรึกษาคุณหมอก่อนก็ได้ค่ะ รู้สึกว่าคุณหมออ๊อฟจะอยู่ ทุกวันอาทิตย์ค่ะ Gangnam Clinic ตรงสยามสแควร์ ซ.1 ติดถนนเลย หรือง่ายๆว่า อยู่ตรงข้ามสยามดิสค่ะ ขอบคุณค่า 4.
เหยยย   สวยมากเลย   ชอบๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้