ดู: 1507|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวทำตา 2 ชั้น กับคุณหมอจำนงค์ รังสิตคลอง 2 ค่ะ ปลื้มสุดๆ

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อประมาณเดือนเมษา 57 ได้ไปทำตา 2 ชั้นกับคุณหมอจำนงค์มาค่ะ นี่ก็เกือบปีแล้ว เพิ่งมีเวลามารีวิว ตอนนั้นศึกษาข้อมูลจากในเว็บนี้และตัดสินใจเลือกคลินิกนี้ค่ะ

ตอนแรกเป็นคนตาสองชั้นหลบ หลบมาก ๆ ขนาดที่ว่าติดกาวทำตาสองชั้นยังเอาไม่อยู่ แล้วยิ่งทำให้ดูหน้าตาไม่สบอารมณ์ตลอด เลยคิดว่าไม่ไหวแล้ว ยังไงก็ต้องทำ
เลยทำการนัดและเข้าไปทำ วันนั้นได้คิวแรกเลยค่ะ แต่เหมือนคุณหมอจะติดเคสที่เข้ามาขอคำปรึกษา เลยทำให้รอนานนิดนึง แต่ยังไงก็ต้องรอค่ะ อยากสวย อิอิ
ตอนทำคุณหมอฉีดยาชา เจ็บมากๆ แต่หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรแล้ว จะมีตอนผ่าที่บางช่วงต้องใช้แรงกดมากๆ ถึงกับเกร็งเลยทีเดียว แล้วก็มีกลิ่นเหม็นไหม้ด้วย พอเสร็จคุณหมอก็เอากระจกมาให้ดูว่าพอใจมั้ย จะเพิ่มหรือลดอะไรมั้ย ซึ่งตอนนั้นเราเห็นว่าเหมือนจะไม่เท่ากันก็เลยบอกคุณหมอไป ซึ่งคุณหมอก็แก้ให้ อ้อ จะบอกว่า ช่วงแรกที่คุณหมอเรียกเข้าไปคุย ได้บอกกับเราแล้วว่า ถึงทำตาสองชั้นออกมามันจะไม่เท่ากัน เพราะหน้าเรามันไม่เท่ากัน หน้าฝั่งซ้ายเราจะต่ำกว่าฝั่งขวานิดหน่อย ซึ่งเราก็เพิ่งรู้ และก็ทำใจไว้แล้ว พอทำออกมาก็ดูไม่เท่ากันจริงๆ แอบเสียใจเล็กน้อย

พอทำเสร็จเราก็นั่งรถกลับต่างจังหวัดทันทีค่ะ ใช้เวลา 7 ชั่วโมง ระหว่างนั้นเราประคบเย็นไปตลอดทางเลยค่ะ พอยาชาหมดฤทธิ์ก็ไม่ค่อยรู้สึกเจ็บเท่าไหร่ แต่มันจะตึงมาก ปวดบ้าง อาศัยความเย็นช่วย เราประคบเย็นอยู่ 2-3 วัน แล้วก็มาเปลี่ยนเป็นประคบร้อน เราชอบตรงที่ตาไม่ช้ำเลย คุณหมอไม่ให้แต่งหน้า แต่แอบเขียนคิ้วทุกวัน พอครบ 7 วันก็ไปตัดไหมที่โรงพยาบาลใกล้บ้านค่ะ ดูๆ แผลไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ ได้แต่บอกตัวเองว่าให้รอเวลาค่ะ

หลังจากนั้นเราก็เริ่มรู้สึกว่ามันเริ่มเท่ากันแล้วค่ะ ดีใจมากๆ มีแต่คนบอกว่าทำแล้วสวยขึ้น ตาโตขึ้น

ทุกวันนี้ไม่ต้องแต่งตามากก็กล้าออกจากบ้านแล้วค่ะ บิ๊กอายนี่โบกมือบ๊ายบายกันเลย ไม่ง้อแล้ว

สำหรับเพื่อนๆ ที่คิดว่าอยากจะทำ ศึกษาข้อมูลดีดีนะคะ เอาที่เราพอใจ ราคาเป็นมิตรกับกระเป๋าตังเราหน่อย คุณภาพก็ต้องดีด้วยนะคะ
เป็นกำลังใจให้คนที่อยากสวยทุกคนค่า
สวยมากเลย ดูหน้าหวานเลยอ่ะ
สวยมากเลยค่ะ เจนก้อทำตาสองชั้นที่นี่เหมือน ได้เกือบ 2 เดือนล่ะ
มีแต่คนชมว่าสวย ธรรมชาติดี แต่งหน้า เขียนไลเนอร์ง่ายขึ้นมากๆ
ทำแล้วดูสวยขึ้นตาหวานขึ้นแผลไม่ค่อยช้ำด้วยน่าสนใจกำลังหาข้อมูลอยู่พอดีรบกวนขอทราบราคาได้มั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-5 10:58:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Newnext ตอบกลับเมื่อ 2015-3-5 10:12
ทำแล้วดูสวยขึ้นตาหวานขึ้นแผลไม่ค่อยช้ำด้วยน่าสนใจก ...

เราทำ 10000 ค่ะ แต่มัดจำก่อนเท่าไหร่จำไม่ได้แล้ว สำหรับเราถือว่าโอเคมากๆ กับราคาและคุณภาพค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้