ดู: 3391|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ขอคำปรึษาค่ะ....จัดฟันแล้วปากห้วยมากกกกกกกกก

[คัดลอกลิงก์]
..สวัสดีค่ะ ชื่อ ดาค่ะ เรามีปัญหาก้อคือ...ปกติเราก้อเป็นปากกว้างและห้อยนิดหน่อย....แต่พอจัดฟันได้ประมาณ 2 ปีเรารู้สึกว่าปากเราห้อยมาก...อยากทราบว่าคุณหมอท่าจะรับทำปากบางไห้หรือเปล่าค่ะ....และอีกอย่าง....นอกจากปากห้อยแล้ว....แก้มยังตอบด้วย...ใครใจบุญให้คำแนนำด้วยค่ะ
เก็บปากให้หายห้อยได้คะ
ถอดเหล็กออกยังครับ น้องชายเคยดัดฟัน ตอนใส่เหล็กอยู่ปากจะเจ่อๆหน่อย ตอนนี้ถอดออกก็กลับมาเท่าเดิม
ห้วย หนอง คลอง บึงอ่ะป่าวครับ
อิอิ

แวะมาแซวเล่น

จุ๊บๆ
ลองดูตอนถอดเหล็กก่อนนะครับ
เอ๊ะ แต่ถอดแล้วยังเอ่ย

ถ้ายังรอดูตอนถอดก่อนนะครับ
ผมคิดว่ามันน่าจะปรับสภาพ แต่มันก็คงไม่เหมือนเดิมอะครับ

แต่เป็นปัญหาของคนจัดฟันส่วนใหญ่นะเนี่ย
ผมเลยไม่อยากจัด ตอนนี้ผมก็ห้อยเหมือนกัน
ยิ่งจัดคงไปกันใหญ่
เจ๋อ เยอะ เลย คับ

ของผม

ใส่มา 7 ปี

ไม่รู้ตอนถอดจะ เรียว สวย เหมือน เดิม รึ เปล่า

แอบเซงๆ
-*-  เอารูปมาโชว์เร็วๆๆ อยากเหงค่ะ...จะได้ช่วยๆกันคิด งั้ย
มันคงเหมือนกับเราอมอะไรอยู่อาจเป็นเพราะความรู้สึกเราเองก้อได้คับ
ห้อยเหมือนกันค้าบบบ  แต่หมอบอกว่าถ้าฟันมันสบกันในตำแหน่งที่เหมาะสมแล้ว(คือเสร็จแล้ว) ปากก็จะไม่ห้อยหรอก เพราะมันก็จะเม้มเข้ามาพอดี เพราะฟันเราหุบลงไง   ฉะนั้นใจเย็นๆนะค้าบ รอให้จัดเสร็จก่อนดีกว่า  ตอนนี้ก็...ทำใจ  ปากห้อยเป็นเพื่อนกันไป555+
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 14:44:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดสินใจอยู่นาน ในที่สุดก้อโทรไปหาคุณหมอที่ขอนแก่น........ตัดมันออกดีกว่า....แต่ไม่รู้ว่าผีมือหมอเป็นไงบ้าง  อย่างนี้ต้องเสี่ยงดวงกันหน่อย
                        แบบว่เคยแต่ฉีดยาคนอื่น จะโดนฉีดบ้าง    ....   กลัวอ่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 14:46:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกเราจะไปทำกะหมอ สุรพล ที่ขอนแก่น  ใครเคยทำ  ขอข้อมูลด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้