ดู: 2320|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] รีวิว ดูดไขมันหน้าท้องบน หน้าท้องล่าง และ เอว S Shape ที่ เอเมด คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ขอมา รีวิวดูดไขมันหน้าท้องบน หน้าท้องล่าง และ เอว S Shape หลังจากได้ตัดสินใจดีแล้วว่าจะดูดไขมันค่ะ
ก่อนหน้านี้เป็นคนอ้วนมาก หน้าท้องใหญ่ จนบางคนที่เจอดิฉัน ก็ทักว่าท้องแล้วหรอ? เราเป็นคนฟังก็แอบช็อคไป 3 วิ
และต้องรีบแก้ตัวเลยว่าป่าวค่ะ ดิฉันยังไม่ได้แต่งงานเลยด้วยซ้ำ และอีกเหตุการณ์หนึ่งขึ้น BTS จะไปทำงานก็เห็นแล้วว่าที่นั่งเต็ม
ดิฉันก็ยืนตามปกติ แต่แล้วก็มีผู้ชายใจดีคนหนึ่งเดินมาและบอกให้ดิฉันไปนั่งแทนที่เค้า
ดิฉันก็ปฎิเสธไปค่ะเพราะว่าขึ้น BTS เรื่องยืนเป็นเรื่องธรรมดามากจนผู้ชายคนนั้นบอกว่าคนกำลังท้องกำลังไส้ไม่ควรยืนนะมันอันตราย
ในใจตอนนั้นก็คิดแล้วว่าผู้ชายดีๆ ก็มีอยู่บนโลก แต่!! ดิฉันไม่ได้ท้องและเข้าใจความหวังดีจึงขอบคุณและเดินไปนั่งอย่างเงียบๆ
โอ๊ยยย คือ เจอเหตุการณ์แบบนี้ใครๆ ก็ต้องหันมาดูตัวเองกันแล้วใช่ป่ะ ดิฉันจึงตัดสินใจก่อนเลย
ยกแรก ออกกำลังกาย แต่ก็เล่นได้เกือบๆ เดือนแต่แล้วน้ำหนักก็ไม่ไปไหน ลดมาบ้างแต่ก็ไม่ได้อย่างที่ใจคิดไว้
ทีนี้เลยหันพึ่งตัวช่วยเลยค่ะ เพราะเห็นสมัยนี้เค้ามีดูดไขมัน ก็เลยได้ไปปรึกษากับคุณหมอ ที่ เอเมด คลินิก สาขาสีลม
เพราะอยู่ใกล้ๆ กับที่ทำงาน พอไปถึงก็กรอกประวัติและนั่งรอพบคุณหมอแปปนึงค่ะ จากนั้นก็ได้เข้าไปในห้องและได้พูดคุยกับคุณหมอ
ก็เลยบอกไปค่ะว่าดิฉันสนใจดูดไขมัน เพราะไขมันเยอะและสะสมมากบริเวณหน้าท้อง
คุณหมอเลยแนะนำให้ดิฉันดูดไขมันหน้าท้องบน หน้าท้องล่าง และ เอว S Shape เราก็เห็นด้วยนะคะ
อย่างน้อยก็จะได้ผอมกว่าที่เป็นอยู่ TT ก็เลยสอบถามราคาไปค่ะ ทางหมอเต้ยก็บอกว่าตอนนี้มีโปร ดูดไขมัน ULTRA TITE HD ซื้อ3จุด
แถมฟรี 1จุด และยังมีของแถมเป็นพวก ชุดยกกระชับ 2 ชิ้น และ S Shape 6 ครั้ง ทั้งหมดนี้จ่ายในราคา 147,000.-
ผ่อนได้อีก 0% 10เดือน ซึ่งดิฉันมองว่าราคานี้มันคุ้มมากเพราะตัวของดิฉันเองก็ทำเข้าไปแล้วตั้ง 3จุด
ส่วน อีก1จุดเก็บไว้ทำทีหลังก็ได้ ก็เลยตกลงไปเลยค่ะ ทำการจองคิวกับคุณหมอไว้เลย แต่กว่าจะได้ทำก็อีก 3อาทิตย์
เนื่องจากคิวคุณหมอแน่นและตัวของดิฉันเองก็ต้องมีเวลากลับมาเตรียมตัวก่อนการดูดไขมันด้วยค่ะ

หลังจากรอมานานกว่าจะได้ทำ และแล้วก็ถึงวันนัด ดูดไขมัน แล้วค่ะ ขอโชว์รูปก่อนดูดไขมันให้ดูก่อนเลยนะคะ

พอมาถึงที่คลินิกก็มีการพูดคุยกับคุณหมออีกนิดๆ หน่อยๆ และได้มีการวาดกำหนดจุดที่จะทำการ ดูดไขมัน ให้ดูด้วยค่ะ
จากนั้นก็ให้ดิฉันไปทำความสะอาดร่างกายได้และนอนรอที่ห้องก็จะมีผู้ช่วยพยาบาลคอยอยู่ดูแลตลอดเวลา
ระหว่างรอคุณหมอมา ผู้ช่วยก็คอยชวนคุยและบอกว่าการดูดไขมันไม่น่ากลัวอย่างที่คิดทำใจให้สบายได้เลย
จากนั้น คุณหมอก็เข้าห้องมาค่ะ และบอกว่าเดี๋ยวจะเริ่มให้ยาสลบแล้วนะอีกไม่กี่นาทีต่อมาดิฉันก็หลับไม่รู้เรื่องเลย

ตื่นมาอีกทีมีอาการมึนๆ เล็กน้อยค่ะ อาจเป็นผลจากการให้ยาสลบ และรู้สึกปวดนิดๆ บริเวณหน้าท้องค่ะ
แต่พอตื่นมาและตั้งสติได้แล้วทางคุณหมอก็เข้ามาตรวจดูอาการอีกทีพร้อมกับโชว์ถังไขมันที่ดูดออกไปให้ดูด้วยค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-18 14:03:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และนี่เป็นรูปหลังจากที่ดิฉัน ดูดไขมันหน้าท้องบน หน้าท้องล่าง และ เอว S Shape เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ

ที่เห็นผิวของดิฉันดูไม่กระชับ จะบอกว่าหลังทำใหม่ๆ ก็จะเป็นแบบนี้แหละค่ะ
ถึงต้องใส่ชุดยกกระชับช่วยเพื่อที่ชั้นผิวด้านในมันจะได้ทำการเกาะยึดกันใหม่ + กับ ดิฉันยังต้องมาทำ S Shape
เพื่อยกกระชับผิวช่วยอีกแรงนึงด้วยค่ะ ส่วนการดูแลตัวเองหลังดูดไขมันก็มีตามนี้เลย

- ไม่ให้แผลโดนน้ำ 7 วัน ควรใช้วิธีการเช็ดตัวในการทำความสะอาดร่างกาย
และก็ไม่ต้องตกใจหากมีน้ำหรือเลือดซึมออกมาจากแผล สามารถทำแผลเองด้วยการใช้เบตาดีนแต้มได้
- ใส่ชุดกระชับสัดส่วนบริเวณหน้าท้อง ใส่ชุดตลอด 24 ชั่วโมง 7 วัน และ 12 ชั่วโมง 1 เดือน
- หลังการดูดไขมัน บริเวณที่เข้ารับการดูดไขมัน อาจมีลักษณะเป็นคลื่นหรือมีไตแข็งๆ
ต้องทำการนวดในบริเวณดังกล่าวเพื่อช่วยให้อาการดีขึ้น อาการจะดีขึ้นใน 3-12 เดือน
- อาจมีอาการบวมช้ำประมาณ 3 สัปดาห์ และภายหลัง 3 สัปดาห์
อาการบวมน้ำหายไปแล้วจะเห็นรูปทรงของบริเวณที่ดูดไขมันชัดเจนขึ้น
- งดการออกกำลังกายหนักๆ 1 เดือน  
- งดการมีเพศสัมพันธ์ 1 เดือนเพราะจะกระทบกระเทือนแผลเราอ่ะค่ะ
- ต้องมาตรวจซ้ำตามที่คุณหมอนัดอย่างสม่ำเสมอ
เอาหล่ะค่ะ สำหรับวันนี้ก็รีวิวเสร็จแล้วถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ คนไหนมีคำถามเกี่ยวกับการดูดไขมันก็สามารถถามดิฉันมาได้เลยนะคะ
หรือถ้ามีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็สามารถบอกดิฉันได้เช่นกันค่ะ
หน้าท้องเข้าที่แล้วมา Update รูปให้ดูบ้างนะคะ
ผิวเริ่มกระชับขึ้นหรือยังเอ่ย หลังจากดูดไขมัน
อยากเห็นความเปลี่ยนแปลงแล้วอ่ะ มาอัพเดทให้ชมอีกนะคะ
อยากทำบ้างต้องทำไงอ่ะ
ตอนนี้แผลเข้าที่ดีแล้วยังคะ เห็นแล้วอยากทำบ้างแล้วล่ะ
อยากเห็น อัพเดตให้ดูด้วยค่ะ
เราไปดูดอีกที่หนึ่งมา ห่วยแตกมากพูดเลย เสียดายเงินเลยอ่า เห้อ
สนใจคลีนิคนี้เหมือนกันคะ ดูทำมาแล้วหลายเคส แต่อยากดูรูปตอนเข้าที่จังคะ ท้องที่ห้อยตรงนี้ไม่ต้องตัดหนังออกหรอค่ะ พอดีเราคล้ายๆกับแบบนี้เลยแต่อ้วนกว่า สงสัยมากคะ ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้