ดู: 2709|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รีวิว ยกกระชับหน้า เต่งตึง อ่อนกว่าวัย ด้วย sonoQueen HIFU Therapy

[คัดลอกลิงก์]
ด้วยความที่เราเองเป็นคนรักสวยรักงามมาตั้งแต่ไหนแต่ไร ก็เป็นธรรมดาแหละค่ะ ที่พี่เจี๊ยบจะไม่สามารถปล่อยปะละเลยให้ร่างกายและสังขารของพี่ร่วงโรยไปตามเวลา ถึงแม้ตอนนี้อายุพี่เจี๊ยบเองก็ปาเข้าไป 30 กว่าแล้วก็ตามที และถือเป็นความโชคดีของพี่นะ ที่ทาง อเมทิส คลีนิค แนะนำให้พี่ได้รู้จักกับนวัตกรรม sonoQueen ซึ่งแน่นอนว่า สามารถตอบโจทย์ความต้องการของพี่เจี๊ยบได้มากเลยทีเดียวค่ะ

หลายคนอาจสงสัยว่า เอ๊ะ!! ที่ว่าตอบโจทย์ความต้องการนั้น ตอบโจทย์ด้านไหน ต้องบอกเลยค่ะว่า การทำ sonoQueen นั้น สามารถแก้ปัญหาให้พี่เจี๊ยบได้อย่างตรงจุดมากๆเลยค่ะ เพราะคุณสมบัติหลักๆที่พี่เจี๊ยบปลื้มเจ้าเครื่องนี้มากคือ การยกกระชับใบหน้าที่หย่อนคล้อย เพิ่มคอลลาเจนให้ผิวหนัง เพื่อให้หน้าเรากระชับ เต่งตึง ทั้งบริเวณร่องแก้มและคิ้ว และลดเลือนริ้วรอยต่างๆบนหน้าเราได้อย่างดีเลยทีเดียวค่ะ เป็นการคืนความอ่อนเยาว์ให้แก่ใบหน้าเราได้อย่างไม่น่าเชื่อเลยค่ะ และอีกอย่างที่พี่เจี๊ยบโอเคมากๆเลยก็คือ ในการทำ sonoQueen   นั้น เราจะเห็นผลหลังทำทันที 10-20% เลยนะคะ ซึ่งตอนแรกพี่เองก็ไม่เชื่อเหมือนกันนะ แต่พอได้เจอเข้ากับตัวเอง อึ้งเลยค่ะ มันเห็นผลจริงๆ ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่คุ้มค่ามากๆ เลยทีเดียวค่ะ

ไม่อยากเกริ่นมาก กลัวจะเบื่อกัน ดูรูปกันดีกว่าเนอะ

รูปก่อนทำจากมุมซ้ายและขวาค่ะ

มาถึงตอนนี้ถ้าไม่พูดถึงขั้นตอนในการทำ ก็ดูจะเหมือนขาดอะไรไปเนอะ (จริงๆคืออยากเล่าให้ฟังมากกว่า อิอิ) ขั้นตอนในการทำ sonoQueen  นั้น ต้องบอกก่อนเลยว่าขั้นตอนแรกนั้นสำคัญนะคะ เพราะจะเป็นในส่วนของการตรวจสอบสภาพผิวของเราก่อนเลยว่าเราจะต้องใช้จำนวนช็อตในการทำเท่าไหร่ ซึ่งทางคุณหมอจะเป็นคนบอกเราเองนะคะ แต่ที่บอกว่าสำคัญนั่นก็เพราะใบหน้าของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ในการประเมินจำนวนช็อตที่จะใช้ จำเป็นต้องผ่านการพิจารณาจากคุณหมอที่มีความเชี่ยวชาญมาเลยทีเดียวค่ะ เพื่อไม่ให้มากหรือน้อยจนเกินไปค่ะ ซึ่งในส่วนของพี่เจี๊ยบนั้น พี่เจี๊ยบยกบริเวณคิ้วข้างละ 30 ช็อต และยกร่องแก้ม ข้างละ 50 ช็อตค่ะ

แอบหันมายิ้มให้กล้องผู้ช่วยคุณหมอขณะรอคุณหมอเซตอุปกรณ์ค่ะ

เมื่อคุณหมอพิจารณาประเมินจำนวนช็อตและอื่นๆเป็นที่เรียบร้อยแล้ว จากนั้นคุณหมอก็เริ่มขั้นตอนด้วยการล้างเครื่องสำอางออกจนสะอาดค่ะ แล้วก็ทาเจลใสบริเวณที่จะทำ นั่นก็คือบริเวณคิ้วและแก้มค่ะ และนำเครื่อง sonoQueen นั้นมาทาบลงบนหน้าเลยค่ะ ซึ่งถ้าถามถึงความรู้สึกในขณะทำ ส่วนตัวพี่เจี๊ยบว่ามันรู้สึกคันๆนิดๆๆ แต่แทบจะไม่เจ็บเลยแม้แต่นิดเดียวค่ะ และรู้สึกได้ว่าหน้ามีความ ตึง กระชับ มากขึ้นด้วยค่ะ

รูปที่ถ่ายหลังทำเสร็จทันทีค่ะ ส่วนตัวพี่เจี๊ยบถือว่าโอเคมากๆเลยค่ะ หน้าเต่งตึง กระชับ ริ้วรอยต่างๆหายไป ดูดีขึ้นมากเลยทีเดียว ที่สำคัญไม่ทิ้งรอยแดงไว้บนหน้าเลยแม้แต่นิดเดียว

พี่เจี๊ยบอยากแนะนำเลยนะคะ สำหรับเพื่อนๆหรือน้องๆที่สนใจอยากทำ sonoQueen HIFU Therapy เพื่อยกกระชับหน้า เพิ่มความเต่งตึง คืนความสาว อ่อนกว่าวัย ให้กับตัวเราเอง พี่ว่าการทำ sonoQueen HIFU Therapy ถือเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่ดีเลยทีเดียวค่ะ และหากใครที่ยังไม่รู้ว่าจะเริ่มจากตรงไหนดี อินบล็อคมาถามพี่เจี๊ยบได้เลยค่ะ พี่เจี๊ยบยินดีให้คำแนะนำ หรือจะสอบถามไปที่ 095-9908092 หรือ ID line:sonoqueen โดยตรงเลยก็ได้ค่ะ จะมีเจ้าหน้าที่คอยให้บริการอย่างเป็นกันเองอยู่ค่ะ

ทิ้งท้ายด้วยรูปเปรียบเทียบก่อนและหลังทำให้ได้ชมกันอีกนิดนะ แบบว่าพี่ปลื้มจริงๆอ่ะ

ร่องแก้มดูตื้นขึ้นนะ เรื่องหน้าเรียวนี่ยังไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง
หน้าก็เรียวขึ้นอยู่นะ ริ้วรอยก็ดูตื้นขึ้นด้วย น่าสนใจจังค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หน้าดูใสขึ้นนะ ดูเหมือนริ้วรอยจะหายไปเยอะเลยอ่ะ หน้าเรียวขึ้นด้วย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

อยากลองทำดูบ้างแล้วอ่ะ เก็บเงินรัวๆๆ
ราคาเท่าไหร่คะ แล้วต้องนัดคิวล่วงหน้าก่อนไปทำรึป่าว เพราะดูเหมือนว่าที่น่คุณหมอคิวยาวเลยนี่คะ
คลินิกอยู่แถวไหนคะ แล้วมีโปรโมชั่นแบบผ่อนจ่ายมั้ยคะ
ก็เปลี่ยนอยู่นะ แต่ทำไมเรารู้สึกว่าหน้าไม่ได้ดูเด็กขึ้นอ่ะ ก็ยังเหมือนเดิม
ทำกี่ครั้งเอ่ยถึงจะเหนผล
เท่าที่รู้มา ทำครั้งแรก็เห็นผล 20-30 % เลยนะค่ะ แต่ อยู่ได้นานถึง 1-2 ปีเลยนะค่ะ   ถ้าเยอะเช่นผิว เหยี่ยวย่นมากก็น่าจะทำสัก 2 ครั้ง จะดีมากเลยค่ะ เว้นช่วงละระยะ สัก 8 เดือนค่อยมาทำใหม่ก้ได้นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้