ดู: 5264|ตอบกลับ: 7

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] :: REVIEW :: ไหมล็อค ก้างปลา หน้าเรียว โดย คุณหมอลูกหนู

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bomjang เมื่อ 2015-2-16 11:43

วันนี้บ๋อม ขอมาเล่าประสบการณ์พิเศษ สำหรับการร้อยไหมล๊อคก้างปลา ค่ะ

ผู้หญิงทุกคนต้องอยากสวย และดูดีที่สุด เป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องดูแลหุ่นตัวเองให้ เป๊ะอยู่ตลอดเวลา แต่ไม่ใช่แค่ดูแลหุ่นอย่างเดียวนะคะ  เรื่องหน้าก็สำคัญไม่แพ้กันเลยค่ะ แหม!!! แต่ถ้าอยากจะให้สวยเป๊ะทุกมุม ทุกองศานั้น ก็คงต้องพึ่งคุณหมอบ้างอะไรบ้างจริงมั้ยคะ  แต่ก็คงไม่ถึงกับต้องผ่าตัดนะคะ แค่ฉีดนู้นนิดเติมนี่หน่อย ก็โอเคแล้วคะ  ว่าแล้วบ๋อมก็มีเรื่องที่อยากจะมาแชร์ประสบการณ์เล่าให้เพื่อนๆค่ะ  โดยส่วนตัวแล้วบ๋อมไม่ค่อยมั่นใจเวลาถ่ายรูปหน้าตรงสักเท่าไหร่ เพราะคิดว่าหน้าตัวเองดูบานๆ  แล้วต้องเจอกล้องอยู่ตลอดเวลา ยิ่งทำให้เราไม่มั่นใจเข้าไปใหญ่เลยคะ

บ๋อมก็ได้เลือก ที่จะไปร้อยไหมที่คลินิกแห่งหนึ่ง เพื่อที่จะให้หน้าเราดูเรียวและกระชับมากขึ้น  โดยการร้อยไหมในครั้งนี้เป็นการร้อยไหมล็อคก้างปลา + ไหมเสต็มเซลล์ เพื่อปรับหน้าเราให้เรียวเล็กค่ะ (ไหนๆก็เลือกจะทำแล้วขอแบบจัดเต็มไปเลยค่ะ) เพื่อนอาจจะสงสัยใช่ไหมคะว่าไหมล็อคก้างปลานั้นคืออะไร ตอนแรกบ๋อมก็งงๆ เหมือนกันคะ แต่พอได้เข้าไปที่ Marvelous Clinic  ได้พูดคุยกับคุณหมอลูกหนูโดยตรงก็เข้าใจขึ้นเยอะเลย คุณหมออธิบายให้ฟังว่า ไหมล็อคก้างปลา จะเป็นการ้อยไหมขั้นสูง ซึ่งช่วยยกกระชับได้ทันที สามารถทำได้หลายบริเวณ เช่น บริเวณมุมปากตก ร่องแก้มลึก ปรับยกหน้าเรียวอะไรประมาณนี้ค่ะ  และที่สำคัญที่สุดคือ การร้อยไหมล็อคก้างปลาจะคงอยู่ได้ถึง 5-8 ปี เลยนะคะ แบบว่าคุ้มมากๆ  แถมคุณหมอลูกหนูยังบอกอีกว่า ตอนทำไม่เจ็บอีกด้วย :) (ชอบตรงที่สวย ไม่เจ็บนี่ละค่ะ)

ว่าแล้วก็จัดไปคะ  จะรอช้าอยู่ใย   ระหว่างทายาชา บ๋อมเก็บรูปมาฝากเพื่อนด้วยค่ะ ระหว่างทายาชาก่อนร้อยไหมค่ะ

Marvelous -010.jpg

Marvelous -02.jpg

และนี่คือช่วงที่สำคัญที่สุด คือช่วงที่คุณหมอลูกหนูทำการใส่ไหมล็อคก้างปลานั้นเองค่ะ (ตื่นเต้นจัง) ระหว่างการร้อยไม่รู้สึกเลยค่ะ ว่าเจ็บแต่ก็พอรู้ว่ามีอะไรผ่านผิวเราแต่มันไม่เจ็บนะคะ คุณหมอใจดี เติมยาชาให้เยอะ

Marvelous -07.jpg

ในรูป ที่มีเส้นๆ เหนือหูขึ้นไป คือ ไหมล็อคก้างปลานะคะ ในส่วนที่เกินออกมานี้ คุณหมอจะมีไว้เพื่อดึงปรับให้หน้าเรายกขึ้นได้ค่ะ  นี่ละค่ะ...จุดที่ทำให้หน้าเรียวเยอะ ก็อยู่ที่การดึงปรับไหมของคุณหมอเลยค่ะ ถ้าเราอยากให้เรียวมากๆ หน้ายกมากๆ ก็ให้คุณหมอปรับให้เยอะๆตามที่ชอบเลยได้เลยค่ะ คุณหมอใจดี รีเควสแบบที่เราต้องการได้เต็มที่ค่ะ แต่สำหรับบ๋อม ยกขึ้นแค่นี้ก็โอเคแล้วค่ะ เพราะว่าไม่อยากให้มันเป็นแก้มส้มเยอะตรงโหนกค่ะ

และนี่...คือผลที่ออกมาค่ะ หลังทำทันที ก็เห็นกรอบหน้าชัดมาก ชอบมากๆ  เป็นรูปหลังจากร้อยไหมเสร็จทันทีค่ะ ไม่บวมหรือช้ำเลย

Marvelous -05.jpg

ส่วนนี่จะเป็นการอัพเดท หลังจากที่ร้อยไหมไปได้เพียง 1 สัปดาห์ ผลก็ออกมาเป็นอย่างที่เห็นนี่แหละค่ะ

Marvelous -06.jpg

สำหรับบ๋อม คิดว่าการทำครั้งนี้คุ้มค่ามากค่ะ ได้ครบทั้งผิวหน้าเต่งตึงขึ้น หน้าเรียว และ มีมิติ (ไม่ได้คิดไปเองนะคะ มีเพื่อนๆ และทีมงานช่างกล้อง ทักกันเยอะเลย ว่าทำอะไรหน้าสวยขึ้น ถ่ายรูปง่ายขึ้น) อดอมยิ้มไม่ได้เลยค่ะ กับผลลัพธ์ที่ได้

เกิดเป็นผู้หญิง อย่าหยุดสวยค่ะ ..... เพราะผู้ชายจะสวยกว่า (ขำๆนะคะ)

ครั้งหน้า มีโอกาสได้ไปอัพความงามอะไรเพิ่มเติม จะมาเล่าให้เพื่อนฟังอีกนะคะ
โพสต์ 2015-2-16 13:08:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก้างปลาโดนไปกี่เส้นคะ
โพสต์ 2015-2-16 15:33:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ สนใจค่ะ
โพสต์ 2015-2-16 16:13:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท สวยยยย จมูกสวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2015-2-16 20:49:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าไหร่ค่ะ สวยมากเลยค่ะ
โพสต์ 2015-2-26 10:24:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวยมากค่ะ คางแหลมมากเลย > ___ <
โพสต์ 2015-3-26 11:29:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักอยู่แล้ว ยิ่งทำยิ่งน่ารักอ่ะ
โพสต์ 2015-3-26 11:39:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ร้อยไปทั้งหมดกี่เส่นคะเนี่ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้