ดู: 1112|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวเสริมจมูก แบบฉีดฟิลเลอร์ กับ เอเมด คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้มีอะไรอยากจะมาอวดให้ได้อ่านได้ชมกันค่ะ คือเมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมาถือว่าเป็นฤกษ์งามยามดี
ตัดสินใจฟันธงว่าจะไปทำจมูก เพราะจมูกปัจจุบันของเรามันไม่โอเคเลย เนื่องจากสันจางๆ
แลดูไม่โด่งทำให้เรารู้สึกว่าตัวเองไม่สวยไม่งามเหมือนคนอื่นๆ ก็เลยเอาว่ะไป เสริมจมูก ดีกว่า
แต่ทีนี้ก็แอบกังวลและคิดคำนวณแล้วว่าจะเลือก เสริมจมูก แบบไหนนี้ดี เพราะมีเสริมจมูกแบบผ่านตัด
เสริมจมูกแบบฉีด โอ๊ยยย คิดหนักเลยจร้าา จะเสริมจมูกแบบผ่าตัดก็กลัวจะมีผลกระทบ
ส่วนจะเสริมจมูกแบบฉีดก็กลัวว่ามันจะไม่สลาย แต่เอาจริงๆ ป่ะค่ะ ไม่ว่าเราจะเลือกเสริมจมูกแบบไหนมันก็มีข้อดี
ข้อเสียต่างกัน เราก็เลยตัดสินใจว่าจะเลือกเสริมจมูกแบบฉีดดีกว่า คือถ้าเราเลือกที่ฉีดและตัวฟิลเลอร์ดีๆ
มันก็สลายได้เองตามธรรมชาติ หลังจากตัดสินใจอยู่นาน 2 นานก็ได้ข้อสรุป และตอนนั้นก็เลยให้เพื่อนๆ
รวมถึงตัวเราเองดูว่าจะไปเสริมจมูกที่คลินิกไหนดีจนไปเจอ เอเมด คลินิก ค่ะ
ก็เลยลองโทรเข้าไปสอบถามรายละเอียดเบื้องต้น ก็จะเป็นเรื่องของราคา ตัวฟิลเลอร์ที่จะฉีด
พี่ที่เข้ารับสายให้คำแนะนำดีมากเลยค่ะ เค้าก็บอกนะคะว่ามีหลายราคา หลายยี่ห้อ ถ้าสนใจจริงๆ
พี่เค้าก็แนะนำให้มาคุยที่คลินิกเพราะคุณหมอจะเป็นคนประเมินให้อีกทีค่ะ เราก็โอเคตัดสินใจนัดเข้าไปพบคุณหมอก่อน

และแล้วก็ถึงวันนัดเข้าไปปรึกษาเรื่องเสริมจมูกแบบฉีดฟิลเลอร์ วันนี้เราเข้าไปที่ เอเมด คลินิก สาขาสีลม ค่ะ
พอเข้าไปพบกับคุณหมอแล้ว เราก็บอกไปว่าสนใจอยากเสริมจมูกแบบฟิลเลอร์
คุณหมอเลยแนะนำว่าของเราน่าจะเหมาะกับการฉีดฟิลเลอร์ยี่ห้อ Restyland และให้ฉีดประมาณ 1 CC จากนั้นก็จะปั่นๆ
ไล่ตั้งแต่สันมาจรดปลาย ซึ่ง ทางคุณหมอก็บอกนะคะว่าไม่ต้องกลัวว่าจะไม่สวย คือสวยแน่ๆ
และดูเป็นธรรมชาติแต่ทรงจมูกชัดขึ้นกว่าเก่าเยอะ คือเราฟังวิธีที่คุณหมอจะทำจมูกให้เรา เราก็ชอบเลยนะคะ
ก็เลยตัดสินใจตอนนั้นเลยว่าโอเคค่ะเลือกแบบที่คุณหมอแนะนำดีกว่า และเราเลือกจะเสริมจมูกวันนั้นเลยค่ะ
เพราะคุณหมอบอกว่าใช้เวลาไม่นานมาก

[ ด้านบน จะเป็นรูปของเรา ก่อนเสริมจมูก แบบฉีดฟิลเลอร์ ]

ขั้นตอนแรกก็ทำความสะอาดบริเวณจมูกก่อนเลยค่ะ จากนั้นก็แปะยาชารอ ประมาณ 30นาที
หลังจากจมูกของเราเริ่มชาได้ที่แล้ว ทางคุณหมอก็เริ่มฉีดฟิลเลอร์เลยค่ะ และก็ปั่นๆจมูกของเราให้เป็นทรง
ระหว่างปั่นก็มีถามนะคะว่าขนาดนี้เราชอบหรือป่าว เราก็ดูแล้วโอเคเลยค่ะ
งั้นมาดูกันดีกว่าว่าหลังเสริมจมูก แบบฉีดฟิลเลอร์แล้วจมูกเราจะออกมาเป็นแบบไหน

ด้านบนนี้เป็นรูป หลังจากที่ เสริมจมูก แบบฉีดฟิลเลอร์เสร็จมาใหม่ๆ สดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ
มีรูปเปรียบเทียบก่อนหลังมาให้ดูแบบเห็นกันชัดๆ ด้วยนะคะ

นี่เลยค่ะ บอกเลยว่าส่วนตัวเราเองเห็นความแตกต่างมากๆ ระหว่างก่อนทำจมูก และ หลังทำจมูก
และรักสุดๆ ไปเลยกับจมูกทรงนี้ พอ เสริมจมูก เสร็จแล้วก็จ่ายเงินรับยากลับบ้านได้เลยค่ะ

ด้านข้างดูสวยมากเลยค่ะ
รู้มั้ยครับ ว่าฟิลเลอร์มันอันตรายนะครับ
ผลข้างเคียงมี100000%
ไม่ว่าจะยี่ห้อแพงแค่ไหนก็สลายไม่หมดนะครับ
เมื่อไรการแพทย์ไทยจะยกเลิกฟิลเลอร์ซักที
พอจะเอาออกเป็นแสน

ผมโดนมาแล้ว
ฉีด2หมื่น เอาออก1แสน
ไม่กลัวอันตรายเหรอคะหมอก็ออกมาห้ามว่าฟิลเลอร์ไม่ควรฉีดที่จมูกเพราะอาจทำให้ตาบอดมันเสี่ยงไปนะคะถึงเป็นแพทย์ก็พลาดได้ขอโทษนะคะเป็นห่วงคะ
ไม่กลัวอันตรายเหรอคะหมอก็ออกมาห้ามว่าฟิลเลอร์ไม่ควรฉีดที่จมูกเพราะอาจทำให้ตาบอดมันเสี่ยงไปนะคะถึงเป็นแพทย์ก็พลาดได้ขอโทษนะคะเป็นห่วงคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-12 09:34:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
foodmo ตอบกลับเมื่อ 2015-2-11 17:38
ด้านข้างดูสวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-12 09:38:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yaya6213 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-11 21:53
ไม่กลัวอันตรายเหรอคะหมอก็ออกมาห้ามว่าฟิลเลอร์ไม่คว ...

ขอบคุณสำหรับความห่วงใยนะคะ  
แต่ตอนนี้จมูกโอเคมากๆ เลยค่ะ ถ้าถามว่ากลัวอันตรายมั๊ยก็บอกเลยค่ะ ว่าไม่
เพราะเดี๋ยวนี้ไม่ว่าเราจะเลือก เสริมจมูก แบบไหน ก็มีความเสี่ยงเหมือนกันหมด
แถมเดี๋ยวนี้ยังมีเคสจมูกเน่า จมูกทะลุจากการ เสริมซิลิโคนได้เหมือนกันเลยนะคะ
เห็นด้วยค่ะ ด้านข้างทรงจมูกสวยดี
ทรงจมูกสวยดีค่ะ ทำมาแพงป่ะเอ่ย
แล้วอยู่ได้นานเท่าไหมคะ
เห็นข่าวเยอะมากเลย เรื่องการเสริมจมูกด้วยฟิลเลอร์ บางคนก็เกิดผลข้างเคียง แต่หลายคนทำแล้วโอเคสวยมากๆ ไม่มีผลข้างเคียงด้วย อันนี้ต้องศึกษาให้ดีก่อนตัดสินใจทำนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้