ดู: 9135|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] สงสัยเรื่องปากบางกับปากกระจับครับ ว่าต่างกันยังไงแล้วแบบไหนเหมาะครับ

[คัดลอกลิงก์]
http://www.youtube.com/watch?v=cUvTwR5Nsi0ถามหมอเฉลิมมาว่าผมทำปากบางบนหรือล่างดี แต่ผมอยากทำล่างมากกว่าเพราะข้างล่างหนาและห้อยด้วยเนื่องจากเคยดัดฟัน แต่หมอเฉลิมบอกว่าทำเฉพาะข้างบนก็ได้ อ้่าวแล้วให้ข้างล่างหนาเหมือนเดิมจะดีหรือครับ หมอก็บอกอีกว่าจะทำเป็นกระจับหรือแบบบาง ผมก็นึกไม่ออกว่ามีใครทำกระจับแล้วสวยเหรอครับ ใครแนะนำให้ทีครับ เด๋วจะเอารูปมาให้พิจารณาด้วยครับ

ก็เห็นเค้าชอบทำแบบกระจับกันนะคะประมาณนี้เท่าที่เห็นรีวิวมา  มันก็แล้วแต่คนชอบค่ะ
ปากบางธรรมดาก็คือตัดตรงๆไปเลย  แบบกระจับก็คือคัดปากบางเหมือนกันแต่จะตัดให้ตรงกลางเป็นรูปสามเหลี่ยมลงมาคล้ายรูปปีกนกนั่นแหละค่ะ

น้องคนนี้ก็ไปตัดมาทรงกระจับค่ะ
http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคะ
ปากแบบกระจับดีกว่าค่ะ ทรงสวยได้รูป ถ้าทำปากบาง ก็จะไม่ค่อยเห็นทรงปากอ่ะคะ คือมีเพื่อนทำแบบปากบางค่ะ มันจาหนาน้อยลง แต่ทรงปากเหมือนเดิมค่ะ ถ้าทำแบบกระจับก็จะะมีมิติมากขึ้นนะ
ครับ  ผมก็ว่า ปาก กระจับ ดี กว่า นะ  มาน สวยได้รูป กว่าอะ
แล้วแต่รูปหน้าของแต่ละคนด้วยค่ะ  บางคนก็ไม่เข้ากับแบบกระจับอ่ะนะ  เช่นคนที่หน้าแม๊นแมนค่ะ...อิอิ
อยากทำเหมือนกันเยย แต่ตอนนี้ยังม่ะมั่นใจว่าทำแล้วจาิยิ้มเหมือนเดิมรึเปล่า

แบบว่าชอบรอยยิ้มตัวเอง เหอๆๆๆ กลัวทำแล้วรอยยิ้มเปลี่ยนล่ะยุ่งเยย
จขกท ลงรูปปากหน่อยสิคะ เพื่อนจะได้ช่วยดูได้ค่ะ
ลองลงรูปเลยครับ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันแนะนำนะครับ

ผมเองก็จะได้แนวทางในการทำปากบางเพิ่มด้วย อิอิ
ปากบางก้อสวยนะคะ น่าทำดี เราชอบมากกว่าปากกระจับอีกนะ
ง๊าๆๆ..อยากทำมั่งจัง

เดือนหน้าว่าจะทำละ แต่มะรุ้ว่ามีหมอที่เก่งๆที่ไหนบ้าง
พรุ่งนี้เราทำแล้ว ทำแบบกระจับอะ
เราอยากรุ้ ว่าเวลาที่ทำออกมาเเล้ว มันจะมีรอยเย็บเป็นเเผลเป็น ข้างในปากหรือป่าว?
ddddd อยากได้ข้อมูลอีก
ตอบกลับ 6# kurama

ชอบรอยยิ้มแบบขี้โกงหรอ คริ คริ
ตอบกลับ 14# misho

บร้าหรออออออออออออออออออออออออ รอยยิ้มเค้าออกจาสดใสเหมือนเทพธิดา กิกิกิ
ตอบกลับ 15# kurama

เอา เทพธิดาก็เทพธดา เทพธิดาพาเค้าไปทำ ipl หน่อยจิ คริ คริ
ตอบกลับ 16# misho

เหอๆๆ จามาทำที่หนายล่ะ มานครปฐมคุ้มรึเปล่า ค่ารถเงี๊ยะ อิอิอิ
ตอบกลับ 17# kurama

นั่นจิเนาะ จี้เห็นที่โฆษณาบนหน้าเว็บที่ว่า 6000ฝ10 น่าสนมะคุงเบิร์ด
ตอบกลับ 18# misho

งืมๆๆๆ ม่ะแน่ใจอ่ะ จี้ลองทำจิ แย้วมาบอกเค้าด้วย ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ตอบกลับ 19# kurama

งั้นเด๋วไปเก็บตังค์ก่อน55555 ไม่ไหวดครงการเยอะเหลือเกิน
ตอบกลับ 20# misho

บอกเค้าไปว่าเรากะลังจาทำโครงการพันล้านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน
ตอบกลับ 21# kurama

บอกคุงเบิร์ดนั่งแหละให้ไปบอกน้องด้วย 555555
ตอบกลับ 22# misho

โห...ถ้าน้องมาให้ถึงพันล้านนะ จาซื้อคอนโดให้น้องอยู่ริมเจ้าพระยาเลยเอ้า
ตอบกลับ 23# kurama

เอาๆๆไม่ปฏิเสธเลย 55555 เรามีสัญญาใจต่อกันแล้วนะ
ตอบกลับ 24# misho

หุหุหุ เต็มที่ไปเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้