ดู: 7720|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] ศัลยกรรมตา จมูก ฉีดไขมันใบหน้า ที่ Cinderella Clinic หรือ Cindy Clinic ที่เกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aoraezaa เมื่อ 2015-2-4 00:59

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวเองก่อนนะคะ ชื่ออ้อค่ะ อายุ30+ นิดๆ อ้อสนใจอยากจะทำศัลยกรรมที่เกาหลีมานานแล้วค่ะ และศึกษาหาข้อมูลมาพอสมควรค่ะ ทั้งเอเจนซี่ในไทย  และเอเจนซี่ที่เกาหลีค่ะ ถามว่าทำไมต้องไปกะเอเจนซี่ เพราะว่าอ้อไม่มั่นใจจะไปคนเดียวค่ะ ไม่รู้ว่าที่ไหนทำสวยไม่สวย ภาษาอีก ภาษาเกาหลีพูดไม่ได้แน่นอน แถมอังกฤษกะยังโง่อีกต่างหาก ซึ่งจริงๆแล้วคนเกาหลีกะพูดอังกฤษได้น้อยมากเหมือนกันค่ะ คนไทยอาจจะพูดได้เยอะกว่าด้วยซ้ำ แต่ถ้าเป็นตัวอักษรเกาหลีเก่งเลยทีเดียวค่ะ แต่เขาไม่มั่นใจที่จะพูดออกมาเหมือนอ้อนั่นเองค่ะ บางคนอาจจะถามว่าที่ไทยก็มีทำไมไม่ไปทำ ต่างชาติหลายๆชาติยังมาทำที่ไทยด้วยซ้ำ ก็จริงค่ะ แต่อ้อศึกษาการทำ ตา จมูก ของที่เกาหลีเลยสนใจอยากทำค่ะ ซึ่งอ้อหาข้อมูลมาเยอะมากๆ อ้อขอบอกปัญหาของอ้อก่อนนะคะ ตอนแรกที่ตั้งใจจะไปทำคือ ตา กับ จมูกค่ะ

ตา = ตาอ้อจะลึก (ดูจากรูปนะคะ) เหมือนตาฝรั่งซึ่งตาจะลึก ไขมันในเปลือกตาน้อย ทำให้ดูเหนื่อยๆตลอดเวลา หางตาตก อ้อคิดว่า ถ้าทำที่เมืองไทย 10000-20000 บาท หมอที่ไทยที่ทำให้ก็น่าจะทำ เย็บจุด 3 จุด 5 จุด หรือไม่ก็กรีดตา ซึ่งต่างกับหมอที่เกาหลีนะคะ ส่วนรายละเอียดว่าหมอเกาหลีทำอะไรให้บ้าง เดี๋ยวอ้อจะอธิบายให้ตามคลีนิกหรือโรงพยาบาลที่อ้อไปสอบถามนะคะ ซึ่งอ้อใช้เวลา 2 วัน เข้าพบคุณหมอตามสถานที่ที่อ้อต้องการจะทำ อ้อได้เลือกมาแล้ว 5 แห่งค่ะ เลือกดูจากเว็บดูจากเมืองไทยค่ะ (อ้อหาข้อมูลจากรีวิว จากเพื่อนของเพื่อนที่เป็นคนเกาหลี) พอไปถึงอ้อกะเดินไปถามตามที่เลือกมาทั้ง 5 แห่งค่ะ  

จมูก = จมูกอ้อปลายโด่งอยู่แล้วค่ะ แต่สันจมูกไม่ค่อยมี เวลาใส่แว่นตาตะตกลงมา งิงิ เอ้....เขาเรียกว่าอะไรนะคะ ตรงกลางจมูกที่เป็นฐานกระดูกอ่าค่ะ ของอ้อมีฐานที่กว้างคล้ายผู้ชาย ถ้าเสริมแบบซิลิโคนไป ถ้าไม่เหลาออกจะดูจมูกใหญ่ๆค่ะ ส่วนปีกจมูกกะไม่ได้ใหญ่อะไรมากมาย แต่เอาออกนิดหน่อยกะน่าจะงามดีค่ะ

เอเจนซี่ในไทยอ้อเคยไปปรึกษานะคะ แถวทองหล่อ มีหมอจาก รพ. ดัง ที่ออกรายการ Let Me In มาให้คำปรึกษาค่ะ เก็บค่าปรึกษา 3000 บาท แต่ถ้าตกลงทำจะหักเงิน 3000 บาท ไปในค่าศัลยกรรมได้ค่ะ  หรือใช้เป็นส่วนลดในการทำทรีทเม้น สักคิ้ว สักตา ก็ได้ค่ะ  ส่วนมากเอเจนซี่ในไทยจะดิวไว้กะ รพ. ที่ออกรายการ Let Me In นะคะ ซึ่งตอนนั้นกะจะมีประมาณ 5 รพ. ค่ะ ตอนที่อ้อไปปรึกษา ซึ่งคุณหมอกะดังมากนะคะ แต่ รพ. ที่ไปปรึกษา เขาเก่งทางด้านโครงหน้าค่ะ หลังจากที่คุยกะคุณหมอ อ้อคิดว่าคงไม่เหมาะกับอ้อ เพราะอ้อชอบแบบธรรมชาติ (การเลือกตัดสินใจทำเราควรจะตามหมอนะคะ ไม่ใช่ทำตามรพ. ที่มีชื่อเสียง เพราะแต่ละ รพ. เก่ง+ถนัด+ทำสวย+ดัง ไม่เหมือนกันค่ะ ไม่ใช่ว่า รพ. นี้ดังในรายการ จะทำทุกอย่างออกมาสวยนะคะ )  ถ้าทำจากเอเจนซี่ในไทย คือเราต้องตัดสินใจตั้งแต่เมืองไทยเลย ว่าต้องการทำที่ไหน แล้วตกลงราคาจากเมืองไทยเก็บค่ามัดจำ ที่เหลือจ่ายที่ รพ. (ในไทยมีเอเจนซี่หลายที่นะคะ บางที่อาจจะแตกต่างออกไป) จะบินเองเดี่ยวๆ หรือจะพาเพื่อนไปออกเองก็แล้วแต่ บาง รพ. มีล่ามไทยให้ค่ะ เช่น Dream , Wonjin , Grand ,   ID Hospital
เอเจนซี่ที่เกาหลี ซึ่งตอนแรกอ้อกะยังงงอยู่ๆเหมือนกันค่ะ เพราะต้อง จ่ายเงินค่าล่าม กะเลยงงว่า เป็นแบบไหน คือถ้าเต็มวันล่ามคิดเงิน 3000 บาท  แต่ถ้าครึ่งวัน 1500 บาท แต่ที่เอเจนซี่นี้จะพาไปตาม คลินิก หรือ รพ. ที่เราต้องการจะไปนะคะ โดยที่จะให้เราคุยกะหมอก่อนซึ่งมันดีมากเลย เราจะได้รู้วิธีการทำว่าเขาจะทำให้เรายังไง อ้อเลยเลือกจะไปกะเอเจนซี่เกาหลีค่ะ เพราอาจจะรู้ว่าคนเกาหลีเขาเลือกที่จะไปทำที่ไหนกันแน่ ซึ่งไม่ใช่ที่โฆษณาในรายการ  อาจจะเสียมากหน่อยค่าล่าม อ้อไปทั้งหมด 8 วัน เสียไปประมาณ 12000 บาท ล่ามใจดีน่ารัก เป็นคนเกาหลี ที่เคยมาเรียนที่เมืองไทยค่ะ  อย่างที่เกริ่นไว้ตอนต้นค่ะ อ้อหาข้อมูลมาทั้งหมด 5 แห่งค่ะ จะกล่าวในบรรทัดถัดไปค่ะ

image.jpg (327.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-6 00:42:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
​เช้าวันที่ 11 วันนี้ไป Cindy เอง กับเพื่อน นัดเจอล่ามที่นั่น เกรงใจที่ล่ามต้องมารับ พอไปถึง มีพนักงานพาไปเอ็กซเรย์ ตึกตรงข้าม เดินไปหนาวมาก เพราะที่นี่ไม่มีอุปกรณ์ค่ะ ต้องวัดคลื่นหัวใจ ตรงนี้อ้อจำดีเทลไม่ได้มากค่ะ ว่าเขาตรวจอะไรบ้างค่ะ ค่าตรวจจ่ายเอง ประมาณ พันกว่าบาทค่ะ เสร็จแล้วกลับไปที่คลินิก เขาจะพาเราไปยังห้องพักส่วนตัวของเรา เปลี่ยนใส่ชุดคนไข้ จากนั้นพนักงานเก็บตัง 50000วอน บอกว่าจะไปซื้อยามาให้ค่ะ เหลือจะทอนให้  แล้วก็นำเอกสารมาให้เซ็นยินยอม เที่ยงปุ๊บ พนักงานมาพาอ้อไปพบคุณหมออีกทีค่ะ อ้อเลยขอถ่ายรูปกับคุณหมอซักหน่อย แล้วคุณหมอก็บอกว่าจะพยายามทำให้เต็มที่ให้สวยที่สุด ว้าวๆ และแล้วหลังจากคุยเสร็จ ก็เดินไปที่ห้องเตรียมการผ่าตัดค่ะ เริ่มแรกคุณหมอจะทำตาก่อน ห้องนี้ไม่อนุญาตให้ล่ามเข้านะคะ จะมีพนักงานซึ่งพูดภาษษอังกฤษได้ จะเป็นคนบอกเรา ลืมตาหลับตา หมอจะใช้อะไรไม่รู้มาวาดที่ตาค่ะ ลืมตาหลับตาหลายรอบมาก ลุกนั่ง มองจ้องไปยังจุดที่เขามาร์ก ไว้  ประมาณ10-15 นาทีเลยค่ะ เสร็จแล้ว อ้อต้องเดินไปที่ห้องผ่าตัดห้องถัดไปค่ะ อ้อไม่ตื่นเต้นเลย ค่ะ แปลกเหมือนกัน สงสัยเตรียมใจมานาน 555+ พอขึ้นเตียง จะมีพยาบาลมาเจาะเลือกที่ข้อแขน อ้อมาตื่นเต้นก็ตอนนี้แหระ นางหาเส้นเลือดอ้อไม่เจอเอาเข็มควานซะอ้อกลัวเลย พอดึงออกจากมาเปลี่ยนเจาะอีกข้างนึงอ้อก็กลัวสิทีนี้ ทำไมไม่เจาะที่หลังมือหา เห็นเส้นเลือดไหม ใหญ่จะตาย ถ้าพุดภาษาเกาหลีได้คงพูดไปแล้ว ตอนจะเปลี่ยนมาอีกข้างอ้อเริ่มกระวนกระวาย นางก็กระวนกระวายเหมือนกัน เหมือนจะคุยกะหมอวิสัญญีที่เป็นคนวางยาอ้อ เขาแนะนำว่าให้เจาะที่หลังมือ นางเลยทำ ไม่งั้นเจ็บตัวอีก หลังจากนั้น 1-2นาที อ้อก็ไม่รู้สึกตัวอีกเลยค่ะ มาฟื้นอีกที 2 ทุ่ม 8 ชั่วโมง พออ้อฟื้นเขาก็พามาที่ห้องพักฟื้นค่ะ รูปหลังทำค่ะ อ้อเริ่มหิวน้ำ ปากแห้งมาก ขอกินน้ำ เขายังไม่ได้อ้อกินเลยนะคะ สักพักถึงเอามาให้กิน ให้นิดเดียวเองค่ะ บางคนอยากจะอ้วกนะคะ ถ้าโดนยาสลบไปอ่าค่ะ อ้อเริ่มพะอืดพะอมค่ะ หลังจากนั้นกลับที่พัก นั่งแทกซี่ หมอห้ามโดนน้ำ อีก 3 วันมาพบหมอค่ะ โชคดีที่อ้อพาเพื่อนมาด้วยค่ะ มีเพื่อนคอยดูแล อ้อไม่เจ็บแผลเลยค่ะ จะปวดนิดเดียวที่ขาทั้ง 2 เพราะโดนดูดไขมันไปค่ะ ทั้ง 2 ข้าง เป็นสีม่วงมากๆ ใบหน้าที่ฉีดไขมันจะมีพลาสเตอร์เล็กๆแปะไว้นะคะ ส่วนจมูกมีผ้ากอตยัดไว้ค่ะ อ้อต้องหายใจทางปากค่ะ จน 3วัน

image.jpg (191.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

ขอบคุณมากนะคะที่มาแชร์ความรู้รอคะ
ตาเหมือนกันเลยคะรอดูนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-4 01:39:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่า พรุ่งนี้อ้อมาลงต่อนะคะ พึ่งเคยลองหัดโพส ยังไม่ค่อยเป็นเลยค่ะ ยังงงๆอยู่ค่า
มารอฟังค่าาาา มาเล่าต่อเร็วๆนะค่ะ
รอฟังอีกคนนะคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-5 22:32:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแล้วค่าา เดี๋ยวมาเล่าต่อค่า พอดี ลืมพลาสค่ะ ตอนที่โพสใช้ไอเพด วันนี้กะจะใช้คอมทำ จำพลาสไม่ได้ค่ะ โชคดีที่ไอเพดเซฟพลาสไว้ค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-5 23:30:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aoraezaa เมื่อ 2015-2-5 23:44

อ้อเริ่มออกเดินทางจากเมืองไทย ไปวันที่ 9 ธันวาคม 2557 ตอนเช้าถึงเกาหลี เย็น วันที่ 9 ค่ะ อ้อไปกะเพื่อนสาวนะคะ อย่างที่บอกค่ะ อ้อไม่มั่นใจจะไปคนเดียวค่ะ ซื้อตั๋ว Airasiago (ตั๋วเครื่องบิน+ที่พัก) 2 คนประมาณ 32000 นิดๆ อ้อเช่าเกลสเฮ้าถูกๆค่ะ แถวๆกังนัม สถานี ชินชอนค่ะ พอเดินทางไปถึงสนามบินอินชอน ประเทศเกาหลีใต้  ล่ามมารับนะคะ แล้วก็นั่งรถบัสลีมูนซีน ตกคนละ 15000 วอน (*เรท 0.030 นะคะ ประมาณ 450 บาท) ลงแถวสถานนีกังนัม ประมาณ 6 โมงกว่าๆ  T_T เดินลากกระเป๋าใบใหญ่มาก เพราะต้องขนเสื้อผ้าหนาๆไป  -4 องศา หิมะตก ยังไม่เข้าที่พักนะคะ เดินไปคลินิกแรกก่อนค่ะ  

คลินิกแรกที่อ้อเดินทางไปถึง ชื่อว่า Cinderella Plastic Surgery & Dental Clinic  หรือ Cindy Clinic  เว็บ http://www.cindyclinic.com/  ย่านคังนัมนะคะ หมอคนนี้ชื่อดังมาก อ้อสนใจคลินิกนี้มากค่ะ เพราะเคยได้อ่านว่าผู้จัดการดารา คุณเอ พาเด็กในสังกัดไปทำ อ้อเลยสนใจเป็นพิเศษ อิอิ ไม่ดูอายุเลย = =” พอไปถึงล่ามเขาจะคุยกะบอสให้นัดคิวให้  พอไปถึงไม่ต้องรอโชคดีจริงๆ เมื่อไปถึงได้คุยกะ manager ก่อน เขาก็ถามว่าเราต้องการที่จำทำอะไร อ้อเลยบอกว่า ตา จมูก และฉีดไขมัน (ฉีดไขมันอันนี้มาคิดได้ที่เกาหลีว่าอยากทำ ไหนๆมาทั้งที เอาให้ทีเดียวไปเลย เพราะหน้าตอบเนื่องจากอายุด้วย 555) เขากะบอกว่าเขาจะทำอะไรให้อ้อบ้าง
จมูก จะใส่ซิลิโคนมาถึงจุดนี้ ตามรูปนะคะ ที่เส้นขีดแดงคือใช้ซิลิโคลนถึงแค่นั้นค่ะ ส่วนปลายนนั้นใช้กระดูกของเราเองค่ะ ส่วนลูกศรสีน้ำเงินอ้อไม่ทราบว่าเรียกว่าอะไรค่ะ แพงอยู่ตรงนี้ค่ะ

ส่วนตรงปลายจมูก จะใช้กระดูกในจมูก ซึ่งคนเราจะมีกระดูกในโพรงจมูกอยู่แล้ว แต่ถ้าไม่พอก็จะเอากระดูกหลังกกหูมาอีก  แล้วตรงกลางจมูกที่ลูกศรสีฟ้าจะเหลาให้เล็กลง เพราะถ้าใส่ซิลิโคนไปแล้วจะดูจมูกใหญ่ๆ ไม่สวย เขาถามมีแบบจมูกดารามาให้ดูไหมว่าอยากได้แบบไหน อ้อมีไป 2 คน อิอิ คือ แองเจล่าเบบี้ และ ใหม่ ดาวิกา  ทุกคน ล่าม Manager และเพื่อนสาวหรือเปล่า อิ_อิ ลงความเห็นว่า หน้าอ้อเหมาะกะใหม่น่าจะไปได้ดีกว่า หุหุ ถ้าจะเอาจมูกแบบนี้ต้องเหลากระดูกตรงกลางด้วย ซึ่งราคาแพงมาก เพราะเป็นงานยาก สรุปราคา จมูก 8000000 วอน(240000บาท) แม่เจ้า แพงเยี่ยงนี้ ถึงกะกลุมขยับเลยทีเดียว วิธีทำของหมอจะทำแบบเปิด ซึ่งต่างจากเมืองไทยนะคะจะทำแบบปิด ทำแบบเปิดจะเป็นการตัดตรงหน้าจมุกแล้วตลบขึ้นไปค่ะ ทำแบบนี้ จมูกจะออกมาตรงไม่ค่อยเบี้ยวจากซิลิโคน ซึ่งในเมืองไทยจะแซะทำเข้าไปในโพรงจมูก ไม่กี่ ชม. ก็กลับบ้านได้ หายเร็ว แต่ในเกาหลี เขามีกฎหมายค่ะ ต้องให้ยาสลบ หรือยานอนหลับ ไม่งั้นทำไม่ได้ค่ะ ที่คลินิกนี้ ใช้ยาสลบนะคะ อ้อเลยถามไปด้วยความกลัวๆ มีวิสัญญีแพทย์ไหม ไม่มีไม่ทำนะ กลัวไม่ฟื้น 555+

ตา เปลือตาอ้อเขาบอกว่าไม่มีไขมันเลย ทำให้ตาดูง่วงๆ หนังตาตกอีก ดูไม่สดใส เขาจะดูดไขมันจากต้นขาทั้ง 2 ข้าง หรือจากหน้าท้องแล้วฉีดไปที่เบ้าตาบน และกรีดชั้นตาตาเนื้อที่เยอะออก ศัลยกรรมกล้ามเนื้อตา พอฟังมันดูมีอะไรที่เยอะกว่าบ้านเราแฮะ ส่วนหางตาอ้ออยากกรีดเอง เพราะอยากตาโต อันนี้เข้าใจเองคนเดียวนะคะ ที่เกาหลีจะคิดราคาเป็นจุดค่ะ สรุปราคาทำตา 2 ชั้น 3000000 วอน (90000บาท) กรีดหางตา 220000วอน(66000บาท)

ฉีดไขมันที่ใบหน้า ที่นี่มีให้เลือก 2 แบบนะคะ แบบธรรมดาคือดูดไขมันแล้วสกัดเอาที่ดีๆ ซึ่งอ้อก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไร ฉีดเติมเต็มให้ใบหน้าดูสวย มีมิติ ส่วนอีกแบบเรียกว่า PRP จะพิเศษกว่าแบบแรกและแพงกว่าหน่อยเพราะจะดูดเลือดของเราไปผสมแล้วปั่นรวมกันสกัดของที่ดีๆมาฉีด (เห็นล่ามบอกมาแบบนั้นนะคะ) ถ้าอ้อฉีดไขมันที่หน้า ในส่วนที่ต้องฉีดที่เบ้าตาที่ลึก เขาจะฉีดให้ฟรีไม่คิดค่ะ อ้อเลือกแบบ PRP ค่ะ สรุปราคา 4000000วอน (120000บาท) ราคา รวมทั้งหมด  17200000 วอน (516000บาท). ยังไม่ได้ต่อรองราคานะคะ
หลังจากคุยราคาเสร็จอ้อกลับที่พักค่ะ ยังไม่ตัดสินใจที่จะทำทีเดียวนะคะ ต้องการสิ่งที่ดี และเหมากะเราที่สุดค่ะ เสียดายหมอไม่มีเวลา อ้อเลยไม่ได้คุยกะหมอค่ะ คิวทองจริงๆ

image.jpg (142.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

image.jpg (196.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-5 23:32:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษนะคะ ลงรูปยังไงเหรอคะ อ้อลงรูปไม่ขึ้นค่ะ ใช่แปะลิ้งที่ฝากรูปไหมคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-6 00:00:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aoraezaa เมื่อ 2015-2-6 00:25

พอวันที่ 2 ตอนเช้า อ้อเริ่มไปคลินิกที่ 2 อ้อเลือกไปที่ Wannabeps  web http://english.wannabeps.com อยู่แถว อัพกุจอง ค่ะ คนไทยอาจจะไม่รู้จักที่นี่ค่ะ แต่ที่นี่เพื่อนของเพื่อนอ้อที่เกาหลีแนะนำมาค่ะ  อ้อเห็นว่าคนเขาหลีเขาทำกัน แล้วดูจากหน้าเว็บ สวย อ้อชอบเป็นอันดับที่ 2 เลยค่ะ ในเว็บจมูกสวยๆทุกคน พอไปถึง เขาให้อ้อไปเอ็กเซเรย์ โครงหน้า+จมูก โห แลดูดีอ่ะ แค่ปรึกษานะเนี่ย ปรึกษาแต่ละที่ไม่มีค่าใช้จ่ายนะคะ อ้อลืมบอกไปค่ะ ล่ามผู้น่ารักนัดเวลาให้ ถึงเวลาไม่ต้องรอคิว สบาย เข้าห้องคุยกับ Manager ก็ถามว่าเราต้องการทำอะไร และเขาก็จะอธิบายคล้ายๆกะที่แรก แตกต่างนิดหน่อย ไม่ได้เหลากระดูกตรงกลางจมูกออก จะใส่ซิลิโคลน 3.5 mm และบอกราคา จมูก 550000วอน(165,000บาท) เย็บตา 3400000วอน(102,000บาท) ฉีดไขมัน PRP 3500000วอน(105,000บาท) รวม 12400000วอน เราต่อราคาเหลือ 11000000วอน (330000บาท) ที่นี่มี Vat อีก 10% ด้วยง่ะ สักพักกะให้พบหมอจมูก ที่ห้องเดิม จะมีรูปที่เราเอกซเรย์ไปเมื่อกี้ขึ้นมา ตอนแรกๆหมอชี้ๆในคอม อ้อก็งง ของใคร เขาบอกว่าของอ้อ แง่ว พึ่งเคยเหงโครกกระดูกตัวเองครั้งแรก ตรงในส่วนของจมูกเราถามว่าไม่ต้องเหลากระดูกตรงกลางจมูกเหรอคะ หมอตอบว่า ถ้าใส่ซิลิโคลนขึ้นสูงแล้วไม่ต้องเหลาก็ได้ สงสัยที่นี้เราไม่ได้เอารูปตัวอย่างให้หมอดูแน่ๆเลย แล้วแปปนึงก็เปลี่ยนเป็นหมอตามา ก็เหมือนที่แรกเลยค่ะ เย็บชั้นตา เติมไขมันที่เบ้าตาบน และก็ฉีดไขมันก็ไม่มีอะไร

คลินิกที่ 3 ค่ะ ข้ามฝั่งไปตรงกันข้ามเดินไปอีกนิดหน่อยจะเป็น รพ .Dream web http://en.e-dream.co.kr/ เป็น รพ. ใหญ่เลยค่ะ มีล่ามคนไทยประจำอยู่ที่นั่น ล่ามนัดเวลาให้ ไม่ต้องรอคิว เข้าไปพบ manager เลย และเขาก็ให้ดูรูปดาราที่ทำสวย แต่ก็นะ ไม่รู้ว่าจริงๆดาราทำกะที่นี่หรือเปล่า  เขากะบอกราคา และวิธีการทำให้เรา  จมูกเขาบอกราคามาซะอ้อตกใจมากเพราะถูกกว่าที่อื่นเยอะ ล่ามยังตกใจเลย 555+ 3800000วอน(114000บาท) ตา 2800000วอน(84000บาท) ฉีดไขมันธรรมดา 3800000วอน(114000บาท) ถ้าแบบ PRP เพิ่ม 200000วอน(6000บาท)  เบ้ดเสร็จอ้อบอกเลือกแบบ PRP ทั้งหมดแล้วลดให้เหลือเท่าไหร่ manager ลดราคาให้เต็มที่ 10000000วอน (300000บาท) อ้อเลยถามวิธีการทำจมูกของเขาเพราะอ้อคิดว่าทำไมถึงถูกกว่าที่อื่น เขาบอกวิธีทำก็คือทำแบบปิดเหมือนประเทศไทย แซะใส่ซิลิโคนผ่านรูจมูกเลย ไม่เหากระดูกตรงกลาง ถึงว่าทำไมถูกจัง ที่นี่วางยานอนหลับนะคะ อ้อเลยคิดว่า ถ้าทำแบบปิด อ้อทำที่ไทยกะได้มั้ง ไม่ต้องมาเสียเป็นแสนขนาดนี้ เลยยังไม่สนใจค่ะ (บางรายอาจจะทำวิธีอื่นก็ได้นะคะ อาจจะขึ้นอยู่จะจมูกเราด้วยนะคะ อาจจะเพราะอ้อขาดแค่สันจมูก) คุยกับ manager เสร็จ ก็คุย กับหมอคุณหมอท่านนี้ชื่อดังนะคะ อ้อคุยได้ไม่เยอะ เพราะดูเป็นผู้ใหญ่ที่น่าเคารพ อิอิ ดูท่านเคร่งขรึม เลยกลัวๆ พอเสร็จ อ้อกะไปต่อค่ะ

คลินิกที่ 4 นะคะ ที่นี่ชื่อว่า mega clinic web http://www.megaclinic.co.kr อยู่ย่าน อัพกุจอง ที่นี่คนไทยคงจะไม่รู้จัก เป็นคลีนิกที่เพื่อนของเพื่อนที่เป็นคนเกาหลีทำงานเป็น manager อยู่ค่ะ  เหมือนเดิมเริ่มแรกพบ manager บอกราคา วิธีทำ ก็เหมือนๆกับ ที่ 1 กับ 2  แต่ที่นี่แถมทรีทเม้นหน้า 7 ครั้งให้ด้วยค่ะ แบบว่าหน้าอ้อเป็นคนแพ้ง่ายมากๆ สิวผด และรอยแดงของสิวเต็มเลยค่ะ แต่เราอยู่เมืองไทยจะมาทำได้ไง สรุปราคา จมูก 5500000วอน(165000บาท) ตา 4000000วอน(120000บาท) ฉีดไขมัน 4000000วอน(120000บาท) จริงๆเขาแนะนำให้อ้อโบทอกด้วยนะคะ แต่อ้อว่า ไปโบที่ไทยดีกว่า ราคาน่าจะถูกกว่าเยอะ อิอิ หรือไม่รอให้หน้าเข้าที่ เก็บตังมาเหลากรามทีเดียว ต่อรองราคาลดให้เหลือ 1300000วอน(390000บาท)

รูปนี้คือ ห้องตอนรอ พบหมอที่ wannabeps  ไม่ได้ถ่ายรูปป้ายคลีนิกมา เอาตัวอย่างซิลิโคลนให้ดูค่ะ เพื่อสาวเป็นพรีเซนเตอร์

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-6 00:27:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aoraezaa เมื่อ 2015-2-6 00:31

​คลินิกที่ 5 เริ่มเย็นมากๆและค่ะ ที่นี่ไม่ไปไม่ได้ ต้องลองไปดูสักครั้ง รพ. Wonjin  web http://m.wonjinbeauty.com/th/index.asp  ที่นี่ใหญ่มากนะคะ ลูกค้าเยอะมากด้วย ล่ามสาวสวยนัดเวลาให้เราอีกแล้ว อิอิ สะดวกไปถึงรอพบ manager ได้เลย อ้อเห็นคนรอเยอะมากๆ อ้อมาถึงได้เข้าห้องเลย อิอิ แลดูเป็น VIP ยังไงไม่รู้ ที่นี่มีล่ามคนไทยประจำ รพ. ด้วยนะคะ แต่เนื่องจากลูกค้าเยอะ อ้อเลยใช้ล่ามส่วนตัวค่ะ ไม่งั้นต้องรอนาน นั่งรอในห้องสักพัก manager ก็เข้ามา ก็อธิบายที่หมอจำทำให้เรา และบอกราคา เสียดายหมอคิวแน่นอดคุยกะหมอเลย อ้อว่าการที่ได้คุยกะหมอ ถามวิธีการที่หมอทำ เป็นส่วนที่สำคัญในการตัดสินใจทำเลยนะคะ managerก็อธิบายคล้ายกันนะคะ เสิรมจมูกด้วยวิธีแบบเปิด  ใส่ซิลิโคลน 3.5 แต่ทีนี่ใช้กระดูกอ่อนหลักกกหูนะคะ ไม่ได้เอาจากกระดุกในโพรงจมูกนะคะ ไม่เหลากลางจมูก  ราคาเสริมจมูก 6500000วอน(195,000บาท) ส่วนตาทุกที่เหมือนกันค่ะ เย็บชั้นตา+ฉีดไขมันเบ้าตา ราคาตา 3500000วอน(105000บาท) ฉีดไขมัน ที่นี่จะพิเศษกว่าที่อื่นหน่อยนะคะ แบบธรรมดา 350000วอน(105000บาท) แบบGPRP ตัวนี้เขาเป็นเครื่องเทคโนโลยีพิเศษ ไม่เหมือนที่อื่นค่ะ ราคาแพง ฉีดแล้วหน้าเด้ง 5000000วอน(150000บาท) รวมหมด 1500000วอน อ้อต่อได้ 12750000วอน (382500บาท)

มาตอนนี้ก็เริ่มค่ำแล้ว 1 ทุ่มกว่า อ้อต้องตัดสินใจแล้ว ว่าจะทำที่ไหน อ้อจองตั๋วมา อยู่ 8 วัน ใช้เวลาเดินปรึกษา 2 วัน จะเหลือเวลาอีกแค่ 6 วัน ต้องไปตัดไหมที่ไทยแล้วแหระ แบบนี้ อ้อเลยบอกล่ามขอไปคุยกะหมอที่ Cindy ได้ไหม เพราะชอบที่นี่ ที่นี่ทำจมุกสวย และตาก็สวยด้วย แต่ที่อื่น อ้อไม่ค่อยชอบสไตล์ เพราะถ้าจะให้ตาที่นี่ และไปทำจมุกอีกที่คงไม่ไหว ต้องวางยานอนหลับ หรือยาสลบ หลายครั้ง แบบนี้ไม่แนะนำค่ะ คิดว่าต้องเอาที่เดียว ซึ่ง Cindy อ้อชอบเพราะดูเหมือนเขาทำอะไรให้เราเยอะดี อาจจะเป็นเพราะเขาเหลากระดูกตรงกลางให้ด้วยมั้งคะ  หลังจากนั้นล่ามนัดคิวให้อ้อได้พบกะหมอ พอไปถึงทุ่มกว่า พบ manager แล้วสักแปปหมอก็เข้ามาค่ะ อ้อเลยถามหมอว่าทำยังไงให้อ้อบ้าง หมอถามมีรูปแบบที่อยากทำมาไหม อ้อเอารูป ใหม่ดาวิกาให้ดู หมอก็บอกเหมือนกับที่ manager แนะนำค่ะ อ้อถามคุณหมอเอาขึ้นให้กี่ mm ค่ะ คุณหมอบอก 4 mm โอ้วว้าวเยอะกว่าที่อื่นด้วย อิอิ ถามไปถามมาประมาณเกือบ 10 นาที คุณหมอต้องไปห้องผ่าตัดต่อ อ้อเลยต้องคุยกะ manager ต่อ ตอนนี้ถึงเวลาสำคัญแล้ว อ้อปรึกษากะเพื่อน 2 คน เอาที่ไหนดี สรุปเราเลือกที่นี่ค่ะ และแล้วสวมวิญญาณแม่ค้า ขอต่อหน่อยเถิดค่า จาก 17200000 เหลือ 14600000 และเหลือ 13800000 ซึ่งราคานี้อ้อต้องโชว์จมูกอ้อในเว็บเขาด้วย ซึ่งอ้อก็โอเคค่ะ (ในใจแอบคิด ถ้าเขาอยากให้เราโชว์ แสดงว่าเขาต้องคิดว่าทำแล้วสวยมั้ง 555 คิดเข้าข้างตัวเอง)
​เมื่อตกลงทำที่นี่อ้อก็วางเงินทั้งหมดให้แล้วไปเจาะเลือด เพื่อพรุ่งนี้ต้องเตรียมตัว ต้องอดอาหารก่อนทำ 8 ช.ม. และห้ามกินยาทุกอย่างด้วย พรุ่งนี้นัด 9 โมงเช้า ต้องมาตรวจสุขภาพ หัวใจ ปอด ฯลฯ เนื่องจากวันนี้เดินตลอนทั้งวันเข้าออก หนาวๆร้อนๆ ทำให้ดูเหมือนจะมีไข้ เอาหล่ะสิ มีไข้อดผ่าตัด แงแง เขามาวัดไข้ได้ 37.6 ใกล้จะเป็นไข้แล้ว ทำไงยาก็ห้ามทาน พรุ่งนี้ต้องใส่ชุดหลวมๆ เสื้อคอเต่าไม่ได้ ต้องที่มีกระดุม ทำไงอ่ะ หน้าหนาวนะ -4 เชียว  อ้อพอกลับไปถึงที่พักกินข้าว รีบนอน ห่มผ้า ใส่ผ้าพันคอให้คออุ่นๆ กลัวไข้ขึ้น แล้วหลับ พอตอนเช้า ไข้หาย เย้ๆๆๆ

รูปภาพคือที่รพ. Wonjin  ขอถ่ายเป็นที่รำลึกหน่อยค่า

image.jpg (177.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-6 00:45:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้มาต่อนะคะ ยาวไปหน่อยนะคะ เก็บรายละเอียดค่า อิอิ
รอๆๆๆ อ่านต่อนะครับ ขอบคุณสำหรับการเเชร์ประสวการณ์ครับ ^^
ขอบคุณมากๆนะคะที่มาแชร์ประสบการณ์รออ่านนะคะ^^
ขอบคุณที่มาแชร์ที่ให้ฟังน่ะค่ะ รอติดตามจ้า
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-18 21:04:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aoraezaa เมื่อ 2015-2-18 21:27

หลังจากนั้น 3 วัน วันที่ 12 ธันวาคม อ้อมาที่คลินิกตามนัด พนักงานแกะพลาสเตอร์ที่หน้าออก บอกอ้อเช็ดหน้าได้ แต่ให้โดนแผลที่เย็บตรงจมูก ตั้งแต่วันแรกที่ทำตาอ้อเส้นเลือดฝอยที่ตาแตกทั้ง 2 ข้างเลยนะคะ ข้างซ้ายจะแตกแค่ครึ่งเดียวยังเห็นตาขาวอยู่บ้าง ส่วนข้างขวาไม่เห็นตาขาวเลย เป็นแบบนี้ประมาณ 1 เดือนกว่า ถึงจะหายค่ะ  วันนี้เขาดึงผ้ากอตที่ยัดในรูจมูกอ้อออกค่ะ เริ่มจะหายใจทางจมูกได้แล้ว แต่ยังมีน้ำเหลือปนเลือดไหลออกทางจมูกนะคะ ประมาณ 10 วัน ช่วง 2 อาทิตย์แรกยังหายใจไม่ค่อยสะดวกค่ะ แผลด้านนอกจมูกหมอใช้ไหมดำนะคะ 7 วันต้องมาตัดออกค่ะ ส่วนด้านในคุณหมอคงอยากจะให้อยู่นานหน่อย เลยใช้ไหมละลายค่ะ จะเป็นสีขาวๆเหลืองๆ ซึ่งจะละลายไปเอง เดือนกว่าๆค่ะ ตรงรูจมูกที่เห็นดำๆ  หมอนัดอีกที วันที่ 16 ก่อนเดินทางกลับค่ะ

วันที่ 16 อ้อมาตามนัด 9 โมง พนักงานพาไปทำทรีทเมนท์ลดบวม และก็ถอดเฝือกออก เช็ดแผลในจมูก และตัดไหมที่ต้นขา(ที่ดูดไขมัน) หมอให้เอกสารให้เราไปตัดไหม ที่ เมืองไทยมาค่ะ ว่า 7 วัน ต้องไปตัดไหม และอีก 3 เดือน นัดให้อ้อต้องไปฉีดไขมันเป็นการเติมไขมันที่หน้านะคะ ไม่เสียค่ายใช้จ่ายนะคะ เพราะเขาจะเก็บไขมันตอนแรกที่ดูดเอาไว้ แล้ว ถ้าเกิน 4 เดือน ไขมันจะไม่มีคุณภาพค่ะ ต้องดูดใหม่เสียเงินอีก อ้อได้จองตั๋วแล้วค่ะ กะจะไป กลางเดือนมีนาคมนี้ค่ะ กะว่าจะไปสักคิ้วและสักอายไลน์เนอร์ที่เกาหลีด้วย อิอิ  ใครสนใจอยากไปทำ หรืออยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม สอบถามอ้อได้นะคะอ้อยินดีให้คำแนะนำค่ะ

line : aoraezaa1
Mail : aor_ae_2@hotmail.com

ขอบคุณค่าา

image.jpg (262.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

image.jpg (360.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

image.jpg (335.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

ดํเด็กลงเลยคะรักษาผิวหน้าอีกนิดเดียวสวยสุดๆคะ
สวยมากคร้า สนใจไปเกาหลีค่ะขอบคุณข้อมูลนะคร้า
ช่วยอัพเดทด้วยค่ะ สนใจ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-22 13:31:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไว้อ้อจะมาอัพเดต 3 4 5 6 เดือนนะค่า

อ้อมีปัญหาหน้าแพ้ง่ายมากๆๆๆๆ แพ้ฝุ่น เหงือตัวเอง ค่ะ อยากหาที่รักษาอยู่ค่ะ ใครพอมีที่แนะนำบอกหน่อยนะค่า ขอบคุณค่าา
ดูเด็กไปเลยจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้