ดู: 10915|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ฉีดโบทอกแล้วบวมเป็นก้อน

[คัดลอกลิงก์]
ฉีดโบทอกมาแล้วหน้าบวมค่ะเป็นก้อนแข็งๆค่ะ มันจะเป็นอะไรไหมคะ

image.jpg (83.93 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

image.jpg (223.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ฉีดมานานหรือยังคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-1 14:44:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
3วันแล้วค่ะ
งงค่ะ ทำไมฉีดแล้วเป็นก้อนอ่ะคะ??? เราเคยฉีดมาหลายครั้งมาก โบท็อกจะไม่ทำให้เป็นก้อนนะคะ เป็นก้อนต้องเป็นพวกฟิลเลอร์ อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ ตอนฉีดรู้สึกตึงๆไหมคะ??? ฉีดที่ไหนคะเนี่ยยย

เราเคยฉีดนะ หมอคงฉีดเมโสแฟต ไปพร้อมๆโบทอกมั้งคับ เราก็บวมๆตุ่ยๆประมานอาทิตย์นึง ก็หายไปเองคับอาการดังกล่าว
อาจจะแค่บวมๆ ถ้าไม่หายควรไปหาหมอนะค่ะ
ของเราฉีดมาแล้วไม่เป็นก้อนแต่เหลี่ยมเหมือนเดิม ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างหายไวๆนะจ่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-7 13:28:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เล็กลงแล้วค่ะแต่ยังแข็งๆนิดๆค่ะ รอๆๆๆค่ะ - -*
praewaiai ตอบกลับเมื่อ 2015-2-7 13:28
ตอนนี้เล็กลงแล้วค่ะแต่ยังแข็งๆนิดๆค่ะ รอๆๆๆค่ะ - -*

โดนเข้าให้แล้วละน้องจ๊า  น่าจะโดนเมโสแฟตที่มีส่วนประกอบของ Phosphatidylcholine (PPC) หรือฟอสฟา

นี่คือตัวอย่างกระทู้  การฉีดเมโสลดต้นแขน ยี่ห้อmesoline ผ่านมาเกือบอาทิตย์ แขนยังบวมหย่อนกว่าเดิม เพราะผลของPhosphatidylcholine
http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1

ลองไปดูกระทู้ของพี่ ฉีดมาแล้ว ยุบบวมเร็ว ภายใน4ชั่วโมง  และ แก้มตึง ไม่เห็นหย่อนเลยคะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1
จากประสบการณ์ส่วนตัวนะคะ
เคยมีเพื่อนเกิดก้อนแบบนี้เช่นกันหลังฉีด
ก้อนจะค่อยๆเล็กลงๆและสลายไปเองค่ะ
เจ้าของกระทู้ไม่ต้องกังวลนะคะ
เป็นเหมือนกันเลยคับเพิ่งฉีดของ USA มา 3 วันเป็นแบบนี้เลย ทั้งที่ก่อนหน้านี้3 ครั้งไม่เคยเป็น
มันจะปวดตุ๊บๆหน่อยๆด้วย ฉีดที่วุฒิศักดิ์คับ
ปกติการฉีดโบท๊อกจะไม่บวมเลยนะค่ะ นอกจากจะมีการฉีดอย่างอื่นเพิ่มเติมเช่นฉีดสลายไขมันที่แก้มเพื่อให้ไขมันหายไปอันนี้หลังฉีดจะบวม1-2วันแล้วแต่ชนิดของยาที่ฉีดแต่ถ้าเป็นการฉีดโบท๊อกลดกรามไม่น่าจะบวมขนาดนี้ เราเคยไปฉีดที่รักษ์-คุณคลินิก คุณหมอให้คำแนะนำดีมาก ชื่อคุณหมออ้วน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้