ดู: 3045|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีปัญหาคะ นอยยยมากกกกก

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทําจมูกรอบที่ 4คะ ทํามาได้ 3 วัน ดูรูจมูกไม่เท่ากันคะ คือรู ขวาใหญ่กว่าอย่างเหนได้ชัดนะคะแต่ หมอ บอกตั้งแต่ตอนแรกที่ออกจากห้องผ่าตัดว่า หนูอย่านอยยยเพราะ ไหมมันเย็บตึงก็เลยรูไม่เท่ากานวันตัดใหมมานจะเท่ากานเองแต่แท่งซิลิโคนมานไม่เบี้ยวนะคะ  ท่นจะจริงอย่างที่หมอว่าไหมคะ หรือหมอแค่พูดให้สบายใจ วอนผู้รู้บอกที มานครั้งที่ 4แล้วถ้าไม่สวยคงเลิกทามอ่ะคะ เจ็บมากมาย
เราเพิ่งทำมาสองวันไม่เท่าเหมือนกัน เพราะว่ามันจะบวมข้างที่ผ่าเราบวมข้างขวาเพราะหมอยัดสิริโคนข้างขวา รอมันยุบอะนะ
ตามที่หมอบอกแร่ะครับ เพิ่งสามวันแผลยังสด

ข้างไหนที่เปิดแผล หรือมีการเย็บ ก็จะตึง บวม ไม่เหมือนอีกข้างแน่นอนครับ

ต้องรอดูตอนที่หายสนิทครับ
ของเราทำมาวันแรกรูจมูกก้อไม่เท่ากันค่ะ ก้อตกใจเล็กน้อย
แต่พอผ่านไปสักสองอาทิตย์ก้อเท่ากันแล้วค่ะ
ตามที่หมอบอกแร่ะครับ เพิ่งสามวันแผลยังสด

ข้างไหนที ...
ต้นฉบับโพสต์โดย freshnight เมื่อ 2010-6-5 12:52

ตามคนนี้คับ
ตามคนนี้คับ
ต้นฉบับโพสต์โดย tsuke เมื่อ 2010-6-5 18:06

ตามไปไหน ???

1 แต้ม
ตามไปไหน ???

1 แต้ม
ต้นฉบับโพสต์โดย freshnight เมื่อ 2010-6-5 18:09

ตามเข้ามาดูอีกทีไง  

1  แต้มคืนมา  ฮ่าๆๆ   ว่าแล้วต้องตามมา  อิอิ
เข้ามาให้กำลังใจน๊าาาาาา อย่าพึ่งนอยๆๆๆๆๆๆ
ตอบกลับ 4# auguzii

โอย อ่านแล้วค่อยรุสึกดีขึ้นมาหน่อย เพราะของเรา นี่ก้อวันที่ 13 แร๊วค่ะยังเจ็บๆ ข้างซ้ายอยู่ น่าจะเป็นข้างที่ยัดซิลิโคน อยากทราบเหมือนกันว่า จะสักกี่วันนะ ถึงจะหายเจ็บ
ตอนนี้กังวลทั้งอักเสบ ทั้งทะลุเลย แต่ทำไม่โด่งมาก โอกาสทะลุ จะน้อยหรือป่าวคะ
ตอบกลับ 10# kobies

ของเราจะปวดช่วงสามวันแรกอ่ะค่ะ แต่หมอก้อให้ยามากินนะ
แล้วก้อจะรุ้สึกเสียวๆที่ปลายจมูกสักอาทิตย์กว่าอ่ะค่ะ แล้วเด๋วก้อหาย
ของคุน kobies ทำที่ไหนมาค่ะ
ตอบกลับ 11# auguzii

หมออนันต์สระบุรีค่ะ
มะวานหมอนัดอีกรอบ ก้อโอเค เพิ่งทราบความจริงว่าหมอใส่ซิลี่ยาวให้นิดเพราะว่าตอนทำเราบอกไม่เอาแบบเชิดๆ
เค้าเลยทำให้มนๆ อย่างที่เห็นอ่ะค่ะ ก้อโล่งอกเพราะหมอบอกว่าไม่ทะลุหรอก เด๋วก้อหาย
ตอบกลับ 4# auguzii

ของเราก้อไม่เท่ากัน นี่ผ่านมา 16 วันแร๊วก้อยังไม่เท่ากันอยุ่ดี เซงมากมายค่ะ
รุสึกว่าปีกด้านซ้ายมันตกๆ ยังไงชอบกล ไม่แน่ใจว่าเพราะจมูกตัวเองหรือเพราะหมอทำ เศร้าๆๆๆๆ
แต่ถ้าไม่สังเกตุจะมองไม่ออกอ่ะค่ะ
ตอบกลับ 13# kobies

ใจเย็นๆนะค่ะ บางทีมันอาจจะยังยุบไม่เท่ากันก้อได้
ตอนนี้เราทำมาได้เดือนนึงแล้ว เผลอไปกินสตอก้อบวมขึ้นมาใหม่ เซงตัวเองจิงๆ
ยังไงก้อรักษาแล้วก้อระวังตัวเองด้วยนะค่ะอย่าให้เผลอไปกระแทกอะไร
ตอบกลับ 14# auguzii

อูย กินสตอ แล้วมันบวมด้วยหรอคะเนี่ย โหย แร๊วมีอะไรอีกหรือป่าวนะที่กินแล้วบวม ..โห..เนี่ยกะว่า จะปล่อยสักเดือนนึงแล้วจะหาส้มตำทานอ่ะค่ะ บางวันนะก้ออยากกิ๊น อยากกินแต่ยังไม่กล้า..
หายไวๆนะครับ
อาหารนี่แล้วแต่คนค่ะ..
เรากินส้มตำปู ปราร้า ตั้งแต่
ทำมา 3วันแรก
ตอนนี้ จมูกยังอยู่ดี
ตอบกลับ 17# chalisas

โห กว่าจะกล้ากินส้มตำปู+ปลาร้าได้ ทนมาตั้ง 2 เดือนแน่ะค่ะ..อิอิ
ขนาดยังไม่ได้ทำ รูจมูกเรายังไม่เท่ากันเลย
ตาสองข้างก็ไม่เท่ากัน
ปากบนซ้าย ขวา ก็สูงไม่เท่ากัน
ไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบหรอกค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้