ดู: 1744|ตอบกลับ: 7

[ทำจมูก] ช่วยด้วยค่ะ สงสัยมากๆเพื่อนไปเสริมจมูกใส่กระดูกอ่อนหลังหูมา 16 วันแล้ว ปลายจมูกยังแดงอยู่เลยอักเสบไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือสงสัยนะคะ เพื่อนก็เริ่มคิดแล้วว่าไม่น่าไปแก้เลย  เพื่อนปลายจมูกบุ๋ม นิดหนึง เขาเคยสริมมาและถอดมาเกือบสี่ปีนะคะ หมอเลยบอกว่าใส่กระดูกอ่อนหลังหูนะคะ เข้าห้องผ่าตัดตั้งแต่สี่โมงเช้าถึงห้าโมงเย็นค่ะ แต่พอเข้าห้องผ่าหมอบอกมีเชื้อเก่าหมอไม่ใส่สันให้ เลยเอาแค่กระดูกอ่อนหลังหูมาใส่ให้ หมอบอกถ้าจะใส่สันค่อยมาใส่ทีหลัง เราไปเยี่ยมหลังผ่าตัดอีกวันหนึ่ง ปลายจมูกแดงมากๆ จนถึงวันนี้ยังแดง โทรถามบอกปากยังบวมอยู่เลย หุบปากก็ไม่ค่อยสนิท เหมือนมีอะไรอยู่ในจมูก ทำให้เวลาพูดไม่สะดวก  บวมๆ มีน้ำเหลืองหยดมาจากจมูก  เพื่อนก็เริ่มเครียดมันแย่มากๆ เริ่มคิดไม่น่าแก้เลย  สงสารเพื่อนก็สงสาร หมดเงินไปห้าหมื่น โทรไปถามผู้จัดการ(เมียหมอนั่นแหละ) ก็บอกแต่ว่าต้องใช้เวลา ธรรมดาปกติงานแก้ต้องใช้เวลา แค่นั้น ตอนนี้เพื่อนซื้อยาแก้อักเสบมากินต่อ

ถามนะคะ เพื่อนจมูกอักเสบไหมคะ เขาบอกว่ามันตึงปลายจมูก และบางมากๆ ฟังแล้วสงสารเพื่อนมากๆ ยังต้องล้างแผลต่อไป
โพสต์ 2015-1-25 21:30:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ลองไปให้หมอดูหรือยังครับ โทรไปถามอย่างเดียวหรอ
รีบไปหาหมอนะครับ อย่าให้ทะลุ เพราะจะลำบากครับผม
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-26 06:25:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ หมอมาเปิดสาขาที่อุดรค่ะ จริงๆ หมอมีคลินิคที่กรุงเทพ แถวรัชดาค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-26 06:28:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอแกจะมาที่นี่เดือนละครั้งค่ะ
โพสต์ 2015-5-28 15:21:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอชื่อได้มั๊ย ทำแบบนี้อย่าปิดเลย เอ่ยชื่อเลยค่ะ ตัวย่อก็ได้นะ
โพสต์ 2015-5-28 20:40:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่ที่เดียวกันไหมน้อ...???
โพสต์ 2015-5-28 20:41:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nipaka เมื่อ 2015-5-28 20:46

ทำกระดูกหูอ่อนมาเหมือนกันค่ะ 65000.แต่ทำที่กรุงเทพฯ
ตอนนี้ก็กำลังมีปัญหาค่ะ ปลายแดงเกือบตลอดแถมตอนนี้มีติ่งโผล่ออกมาเลือดออกซึมหน่อยๆแถมเราอยู่ต่างประเทศ
จะกลับไปเร็วๆนี้ยังลังเลว่าจะทำที่เดิมดีไหม..เพราะเริ่มไม่มั่นใจหมอ คลีนิคนี้มีหลายสาขา.และเอาดาราดังคุณภาพมีชื่อมาเป็นพีเซ็นเตอร์ด้วย่รึเปล่าคะ?
เราคนอุดรที่รู้เพราะพนักงานเล่าให้ฟังว่าหมอไปเดือนละครั้งค่ะ
เซ็งค่ะบอกตรงๆกับปัญหาตัวเองตอนนี้
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 11:40:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขออภัยค่ะ ไม่ค่อยได้เข้ามา เพื่อนเอาออกแล้วค่ะ ทำได้สักเดือนกว่าๆ แดงตลอดล้างแผลตลอดเลยถอดออก หมอ กับเมียหมอไม่คืนเงิน กระดูกหลลังหูก็เสียเปล่าฟรีๆ น่าสงสารเพื่อน แต่ใจดีบอกไม่ฟ้องหมอ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้