ดู: 35635|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยทานยาลดน้ำหนักของ lida บ้างอ่ะ ที่เป็น soft gel อ่ะ อยากทราบว่ามีผลข้างเคี

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่าใครเคยทานยาลดน้ำหนักของ lida บ้างอ่ะค่ะไม่ทราบว่ามีผลข้างเคียงเเละอาการเป็นอย่างไรเเละจะโยโย่รึเปล่า เพราะกำลังจะตัดสินใจซื้ออ่ะค่ะ
เพิ่งจะมีข่าว เด็กนร.ตายเพราะทานยาลดความอ้วนไปเอง ไม่กัวเหรอค่ะ
เราเคยทานนะ..แต่ไม่เหงผอมเลย..เลยหยุดทาน
ส่วนผลข้างเคียง..ยังไม่ค่อยแน่ใจ..เพราะทานได้แค่อาทิตย์เดียวเอง
แต่จะรู้สึก ไม่ค่อยอยากอาหาร...หิวน้ำตลอดเวลา..และเวียนหัวหน่อยๆ
****โดยส่วนตัว ไม่เชื่อว่า ยาลดความอ้วน จะช่วยได้ มากมาย ไม่งั้น คงไม่มีคนอ้วน เยอะแยะขนาดนี้ เพราะเชื่อว่า ถ้ามันได้ผลจริง คงแห่ไปซื้อกินแล้วผอม กันหมด ตัวผมเอง ลด นน ลงได้ เกือบ 20 โล ภายในสามปี อันนี้ใช้วินัยการทาน กับการออกกำลังกาย เน้นๆ ไม่ทานยาอะไร เลย******
อย่าทานเลยค๊าบ ไอ้ยาลดเนี๊ยะ เพื่อนผมเคยทานมีปัญหามากมาย เหอๆๆๆ ตั้งใจออกกำลังกายดีก่าเน้อ
แก้ไขล่าสุดโดย uoJYinG เมื่อ 2010-6-4 12:21

เคยกินค่ะ แต่หยุดกินหล่ะ

ผลค้างเคียงที่ได้รับนะ วันแรกเลย หลังจากกินไปประมาณซัก3ชั่วโมงได้มั้ง ไปดูหนัง ออกแนวเบลอๆๆ ดูรู้เรื่องบ้างไม่รู้บ้าง มือสั่น คอแห้งอ่ะ ไม่หิวอารายอ่ะ กินไรไม่ลง กินน้ำเยอะมาก แต่ก็ไม่ค่อยดีขึ้น 4บ่อย รู้สึกแบบว่า ร่างไร้วิณญาณนะ แฟนยังถาม เปงไรไหม

ของเรากินวันเว้นวัน แล้วก็มากินอีกที อาการเหมือนเดิมข้างต้นเลย แต่เพิ่ม ใจสั่นมากขึ้น เหนื่อยง่าย แล้วก็หน้ามืด

ตอนนี้หยุดมาได้3วัน หลังไปกินไป 2 เม็ด  แล้วพอมาได้ยินข่าว เลิกเด็ดขาด แฟนห้ามเลย

ตอนนี้ สั่งเนเจอกิฟมาเล่นไปพรางๆๆใช้เวลานานแต่โอเค

ขึ้นอยู่กับร่างกายของแต่ละคนด้วยมั้ง ของเราร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงโรคประจำตัว2-3โรค เลย ไม่ขอเสี่ยง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-5 13:49:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ูู^^ ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำน่ะค่ะ ทุกคน
เรากินนะ ลดลงเยอะ แบบมันไม่อยากอาหารอ่ะ กินไรก็ไม่อร่อย เราว่าถ้ากินไม่เกินปริมาณที่เค้ากำหนดไว้คงไม่อันตรายหรอกอ่ะ แต่ก็นะ แล้วแต่คน แต่แนะนำเลย อยากผอมอย่าออกกำลังเยอะ เป็นกล้ามเนื้อแล้วมันไม่ลง จิงๆเชื่อเหอะ ลองมาละ ล่ำมาก --*
http://www.ฉลาดซื้อ.com/index.php?option=com_content&view=article&id=192:2009-05-26-08-30-53&catid=87:2010-04-01-16-51-50&Itemid=168

อ่านดูนะ  เราอ่าน แล้วไม่กล้ากิงเลยอะ
พี่สาวเคยทานอาหารเสริมยี่ห้อ TRA อะค่ะ ของเมกา  หุ่นดีมากตอนนี้ นน ลงไป 7 โล ใน 3 เดือน ตัวนี้มีกลไกการลดน้ำหนักที่หลากหลายและครอบคลุมที่สุดในโลกเลย!

ที่สำคัญ เค้าหยุดมาปีกว่าแล้ว ยัง นน เท่าเดิมอยู่เลย  ..เค้าบอกตัวนี้ปลอดภัยมาก เพราะเป็นยี่ห้อเดียวที่สิงค์โปร์ ซึ่งเป็นประเทศที่สตริกมาก อนุยาดให้นำเข้ายี่ห้อนี้ยี่ห้อเดียว

อยากทราบรายละเอียดก้อแอดมาถามได้นะคะ n_nanachan@hotmail.com หรือถ้าไม่ออนก้อโทรถามได้ค่ะ 0811163007 ^^
อยากจะบอกทุกๆคนว่า เราเป็นคนนึงที่ทาน ลิด้า แล้วน้ำหนักลดลงได้ผล
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การใช้ยาที่ถูกวิธีและปลอดภัย ก็ไม่ได้ส่งผลเสียต่อร่างกายเท่าไร
ยาลดน้ำหนัก บางคนหวังที่จะพึ่งยาอย่างเดียวหรือพอทานยาแล้วงดอาหารแบบผิดปกติหรือทานน้อยเกินไป
ส่งผลให้ร่างกายไม่มีแรง
ยาลดน้ำหนักผมว่ามันก็เป็นอีกนึงทางเลือกแต่เราควรศึกษาการใช้ยาที่ถูกวิธีและ ยา ที่ปลอดภัยก็มี

ทานอาหารที่ ครบ 5 หมู่ให้ครบทุกสัดส่วน
ออกกำลังเป็นประจำสมำเสมอ (ส่วนใหญ่มักบอกขี้เกียจ ไม่มีเวลา)
ไม่ หักโหมและตั้งเป้าหมายไว้สูงเกินไปสำหรับการลดน้ำหนักของร่างกาย ค่อยๆเป็นค่อยๆไป จะดีที่สุด
ค่อยๆงดอาหาร มั่นใจนะค่ะว่าทุกคนย่อมที่จะรู้ว่าสิ่งไหนควรทานและไม่ควรทานสำหรับ ช่วงลดน้ำหนัก

ตามใจปากเป็นหมุ ตามใจจู่เป็นเอดส์นะค่ะ ** อย่าหวังที่จะพึ่งยาเพียงอย่างเดียวและหลงเชื่อการโฆษณามากเกินไป
เคยลอง บาชิสลิมมิ่งควิก มันเบลอๆๆ เหมือนสมองมันวิ๊งๆ
ตัวชาๆ ไม่อยากกินอะไรเลย จริงๆ ผอมลงแบบไม่มีเรี่ยวมีแรงอ่ะค่ะ
พวกนี้เหมือนมันไปกดประสาทเราไม่ใ้ห้หิวค่ะ
เคยกิน แต่มันเหมือนยาถ่ายมากกว่า เลยเลิก ปรากฎว่ายี่ห้อเดียวกับน้องคนนั้นที่กินแล้วตายอ่ะ
เปอ กินลิโซ่ ซอฟเจล  หิวน้ำ กินน้ำเยอะมาก   ผลลัพที่ได้  ผอมเลยคับ  กิน2เดือน   แต่ลองหาดูนะ   ส่วนผมข้างเคียง  เปอไม่มีไรนะ  นอกจาก   กินน้ำ  ตลอดเวลา   จากเดิม73  ลด2เดือน เหลือ   62  เปอสูง176  นะ  เพื่อนถามกันเตมว่าไปำไรมา

ตอนนี้หยุดกิน3เดือนละ    น้ำหนักก้อ    ขึ้น ๆ ลงๆ  +-  กิโลอ่า
เราเคยน้ำหนักสูงสุด 89 กิโลอ่ะ

แล้วไปกินยาลดน้ำหนักของยันฮี เหลือ56 พอเลิกกิน ใช้ยาหยุดแล้วโยโย่อะ

พอรอบที่2 ก็โยโย่อีก

ทีนี้เราหันมาออกกำลังกาย วิ่งบ้าง แอโรบิคบ้าง โยคะบ้าง

แล้วก็ควบคุมอาหารไปด้วย ลดแป้ง น้ำตาย ไขมัน พวกนี้อ่ะ

ตอนนี้น้ำหนักอยู่ตัว 58-60

น้ำหนักพอๆกันกับตอนกินยาก็จริง

แต่ความแตกต่างกันเยอะ คือ

ออกกำลังกายแล้วหน้าใสอะ จากที่เมือ่ก่อนสิวอักเสบ

ท้องไม่ผูก จากเมือ่ก่อนถ่ายเป็นเลือด

หุ่นกระชับกว่าตอนที่กินยานะ แขน ขา หน้าท้อง คือมันเล็กลงอ่ะ

กีฬา เป็นยาวิเศษ จริงๆ

อาจจะช้าหน่อย แต่เห็นผลในระยะยาวนะ

ปล. พอน้ำหนักลดแล้วไม่ควรเลิกออกกำลังกายอ่ะ ควรจะให้เป็นส่วนหนึ่งในชีวิตประจำวัน
เราเคยทานแล้วค่ะ
แต่ว่าทานได้ไม่ถึง 2อาทิตก็เลิกค่ะ เพราะว่าทานแล้วคอแห้งตลอดเวลา
ใจสั่น มือสั่นอ่าค่ะ
เราทานอ่ะ
น้ำหนักลงไป 5 โล แต่หยุดทานแล้ว
ผลข้างเคียงคือ ใจ สั่น เหนื่อยๆๆมากๆๆๆ แบบว่าเดินยังเหนื่อยเลย ไม่หิวข้าวนะ หิวแต่น้ำคอแห้งแต่เราไม่เวียนหัวนะ เราทานข้าวปกติ นะ กินไปประมาณ 10 เม็ดได้ 3 วัน แรก ทานติดต่อกัน หลังจากนั้น ทานวันเว้นวัน 2-3 วัน ค่อยทานก็มี
แต่ตอนนี้เลิกทานแล้ว สัดส่วนลดลงนะ แล้วหลังจากนั้นเราก็ ควบคุมอาหารแทน แต่จะไม่ทานอีกแล้วเพราะว่าใจสั่น แล้วก็เหนื่อยมากๆๆ ไม่เอาแย้วว
กินยาลดความอ้วน ลิด้า มีประสิทธิภาพทำให้ยาคุมหมดประสิธิภาพลดลงใหม่ค่ะ
ใครรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้