ดู: 4550|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] สอบถามคนที่เคยทำศัลยกรรมปากบางครับผม รบกวนด้วยครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมทำศัลยกรรมมาได้ประมาณ 23 วันแล้วครับ เคี้ยวอาหารได้เกือบปรกติแล้วครับ แต่คือบริเวณริมฝีปากมันยังมีอาการตึงและชาอยู่ ปากแห้ง และคล้ำด้วย อยากทราบว่ามันจะหายเป็นปรกติไหมครับแล้วก็จะใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ มียาอะไรที่ทาแล้วหายชาไหมครับแล้วต้องดูแลรักษาอย่างไร บริเวณรอยเย็บมีไตแข็งๆไหมครั (สามวันที่แล้วผมไปหาหมอฟันมาปากเกือบฉีกต้องไปเปลี่ยนยางเหล็กดัดฟันหมอไม่รู้ด้วยว่าไปทำปากมาเพราะแทบไม่เห็นรอยแผลเลยบอกหมอว่าเป็นร้อนในอ้าปากกว้างไม่ได้ สำหรับแผลและความสวยงามโอเคแล้วแต่การใช้งานของปากยังไม่สมบูรณ์ครับ)
http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1  นี่ลิ้งค์เก่าของผมครับ ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น

ทานวิตามินบีรวม ช่วยเรื่องอาการชาได้ค่ะ ถามคุณหมอภูมาแล้วค่ะ  โพสต์ 2011-3-6 19:07
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-3 15:23:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาดันคับ อยากรู้เหมือนกัน
ทำที่ไหน ราคา เท่าไรค่ะ ทำไมบางมากๆ เลยค่ะ

มีรูปก่อนทำไหมค่ะ สนใจอยากทำบ้างอ่ะค่ะ
ก็อย่างที่บอกแหละค่ะ  พยายามหุบลงมาค่ะเพราะตอนนี้คุณยังไม่ชิน
คุณขยับปากไปตามปกติเลยค่ะไม่ต้องกลัวไม่ต้องเกรงค่ะ เพราะแผลหายแล้วค่ะ มันไม่เป็นไรแล้วค่ะ
เอานิ้วนวดๆมันหน่อยค่ะไตข้างในมันจะค่อยๆหายเองค่ะ ประมาณ2เดือน
หรืออาจนานกว่านั้นค่ะ  ถ้านานมากประมาณ 6เดือนแล้วไตยังไม่หาย
ก็ไปฉีดยาสลายคีลอยค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-6 19:13:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 5# nanoomi

ขอบคุณมากครับผม
ขอให้หายไวไวนะคะ  พยายามหน่อยค่ะมันก็แค่ช่วง2เดือนแรกค่ะ เด๋วก็ชินค่ะ สู้ๆ
อยากได้แบบปากบางบ้างจัง
เราก้เพิ่งทำมาคะ ตอนนี้เป้นไตๆ เหมือกัน ก้พยายามนวดเบาๆอยุ่คะ
^^ แอบเหนว่ามีเป็นคีลอยด้วยหรอออ TT
อาการทุกอย่างที่ว่ามา มีหมดเลยค่ะ ใช้เวลาประมาณเกือบสองเดือนนะ กว่าจะหายชา และเป็นไตอ่ะค่ะ
ใจเย็นๆนะคะ เดียวก็ดีขึ้นเองค่ะ
เป็นเดือนเลยค่ะ กว่าปากจะหายชา เเล้วก็ก็ที่เป็นไตในปากเหมือนกัน เมื่อก่อนกังวลใจมากยิ้มก็ฝืดๆ ไม่เป็นธรรมชาติ มันจะตึงๆ ตอนนี้หายเเล้ว เเล้วก็พอใจมากๆๆๆ มีคนชมว่าสวยขึ้น อิอิ ไม่เสียเเรงที่รอให้หาย ทำที่ณรวีค่ะ ตอนนี้มีเเผนว่าจะทำจมูก
สู้ๆๆ คร่ะ อยากทำบ้างจัง ทำกับคุณหมอท่านไหนคร่ะ ราคาเท่าไร
อยากทำเหมือนกันค่ะแร้วเจ๊บมากรือเปล่าค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ่ำnew เมื่อ 2011-4-23 20:38

คือว่า ตอนนี้จัดฟันอยู่เหมือนกันคับ!  เปนคนปากหนามากยิ่งตอนนี้จัดฟันอยู่ยิ่งทำให้ดูปากพองหรืออูมๆขึ้น?
แล้วตนเองก็มีปัญญหาเรื่องแผลร้อนในในปากอยู่อ่ะคับ?(เป็นบ่อย) ..ไม่ทราบว่ามีปัญญหาอะไรมั้ย?เกี่ยวกับการที่จะไปทำ?  ...แล้วถ้าเราทำปากแล้วจะมีปัญหาเกี่ยวกับการจัดฟันด้วยมั้ยคับ?

...แล้วถ้าตอนทำเราให้เค้าใช้ยานอนหลับได้มั้ยคับ ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้