ดู: 1873|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ทำยังไงกับปัญหานี้ดีครับ อยากได้ความรู้สึกที่ดีต่อที่นี้กลับมา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konmanlo เมื่อ 2015-1-5 09:11

รบกวนชี้แนะผ่าน pantip หรือ ดั้งโด่ง ได้เลยนะครับ  ขอบคุณมากครับ
http://pantip.com/topic/33060282

ผมได้ติดต่อขอรับบริการและข้อมูลต่างๆผ่านทาง facebook ของโรงพยาบาลศัลยกรรมตกแต่งกมล แต่ข้อมูลที่ผมได้กลับไม่ตรงตามความเป็นจริง
พนักงานจะตอบแต่ช่วงแรกๆให้ชวนทำ แต่หลังๆพอถามปัญหากลับเงียบ ไม่คุยกับลูกค้า ผมควรทำยังไงดีครับ

เช้าวันที่ 27 ผมก็ได้ไปปรึกษากับคุณหมอปริญ และได้ออกมาจ่ายเงิน แต่พนักงานนำแค่ซิลิโคนเกาหลีมาให้ดูเท่านั้น ผมก็แปลกใจว่าทำไมเอามาให้ดูแค่นี้

ผมก็ถามไปว่า

ผม: ไม่มีซิริโคนของอเมริกาหรอครับ
พนักงาน: อ.ปริญ ทำแค่ซิลิโคนเกาหลีสำเร็จรูปค่ะ อ.ปริญ ไม่ถนัดเหลา

ณ ตอนนั้นผมเงิบและเสียความรู้สึกมาก เพราะผมเตรียมใจเตรียมเงินไปใส่ซิลิโคนอเมริกาและเหลาเต็มที่ ตามข้อมูลที่ได้จากพนักงานทาง facebook

ผมก็เลยเอาก็เอาวะทำวันนั้นเลยเพราะตั้งใจมาแล้วมีเวลาพักฟื้นช่วงปีใหม่ด้วยถ้าไม่ทำก็คงต้องรอวันหยุดยาวปีหน้า ผมก็เลยตัดสินใจ ทำก็ทำวะ

นี้เป็นการสนทนาระหว่างการให้ข้อมูลกับผมครับ

ข้อ 2 นี้ ควรจะบอกแค่ว่า อ.ปริญทำแค่ซิลิโคนเกาหลี ราคา xxxx  แต่กลับไม่ครับ ให้ราคามาหมดทุกซิลิโคน ผมก็เข้าใจว่า คุณหมอปริญทำซิลิโคนอเมริการด้วย

ก็ยังตอบลูกค้าอยู่

เริ่มไม่อยากตอบละครับ

หลังจากนั้นพนักงานก็อ่านแล้วก็ไม่ตอบอะไรอีกเลย ผมยอมรับตอนนั้นผมโมโหและเสียความรู้สึก

พนักงานที่นี้ทำให้ผมเสียความรู้สึกไปมากๆเลยครับ ดูกรณีนี้ไว้เป็นตัวอย่างด้วยนะครับ จะทำทั้งทีสอบถามข้อมูลให้ถี่ถ้วน ผมก็อาจจะผิดเองด้วยที่ว่าเชื่อข้อความทางfacebook เลย

สุดท้ายก็ได้แต่ทำใจและเสียความรู้สึกกับโรงพยาบาลแห่งนี้ครับ

ปล.คุณหมอใจดีครับ
จริงๆแล้วถ้ามันไม่ตีงกับความต้องการของเราก็ไม่ควรทำนะคะ
เพราะการศัลยกรรมเราต้องมั่นใจว่ามันจะดีต่อตัวเราเพราะมันต้องอยู่กับเราไปอีกนาน
หรือถ้ามัดจำหร่อจ่ายเงินไปแล้วเรามีสิทธิ์ขอคืนได้คะ อต่ก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ แล้วหมอทำออกมาสวยไหมคะ แต่ถ้าเป็นเราเจอแบบนี้ เราคงยังไม่ตัดสินใจทำกับหมอคนนี้ เราคงต้องลองสอบถามดูว่าหมอคนไหนที่ทำซิลิโคนของอเมริกาได้.   แล้วค่อยตัดสินใจอีกที
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-5 08:53:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Maymintt ตอบกลับเมื่อ 2015-1-4 22:27
เป็นกำลังใจให้ค่ะ แล้วหมอทำออกมาสวยไหมคะ แต่ถ้าเป็น ...

หมอทำออกมาเป็นธรรมชาติมากเกินไปครับ มันก็โด่งมากเท่าที่จะโด่งได้ตามไตล์ ซิลิโคนเกาหลีสำเร็จรูปครับ
คือจะบอกว่าเกือบโดนมาเหมือนัน ทุเรศสุดๆ พููดหว่านล้อมมากกก
ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมบางทีคนเลือกคลินิคมากกว่า รพ. เพราะว่ามันอยู่ที่ฝีมือแล้วความรับผิดชอบ ไม่ใช่แค่ซิริโคนสำเร็จรูป
คือจะบอกว่าเกือบโดนมาเหมือนัน ทุเรศสุดๆ พููดหว่านล้อมมากกก
ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมบางทีคนเลือกคลินิคมากกว่า รพ. เพราะว่ามันอยู่ที่ฝีมือแล้วความรับผิดชอบ ไม่ใช่แค่ซิริโคนสำเร็จรูป
เห้อออออออ ปวดเห้ดเลยทีเดียว
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-5 14:55:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
prettycandy ตอบกลับเมื่อ 2015-1-5 11:18
คือจะบอกว่าเกือบโดนมาเหมือนัน ทุเรศสุดๆ พููดหว่านล้ ...

วันนั้นผมจะปฏิเสธก็ได้ครับ แต่ผมไม่เพราะตั้งใจมาแล้วล๊อคทุกอย่างไว้หมดแล้ว เสียความรู้สึกจริงๆครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-5 14:56:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
macky_lin ตอบกลับเมื่อ 2015-1-5 12:19
เห้อออออออ ปวดเห้ดเลยทีเดียว

ผมนี้ปวดใจและจมูกเลยครับ
จริงๆ ถ้าไม่เป็นไปตามที่เราตั้งใจไว้ เราไม่ทำนะ ไม่เอาเงินไปเสี่ยง พอเสียเงิน เสียเวลา ไม่ได้ดั่งที่หวังโคตรเสียดายมากกกกกกก เป็นเราไม่ทำเด็ดขาด
เป็นกำลังใจให้นะคะ...
พนักงานคนที่ให้ข้อมูล สะเพร่า มากค่ะ
ทาง รพ ควรพิจารณาการทำงานนะคะ
.........
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-6 12:38:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sunchai22 ตอบกลับเมื่อ 2015-1-5 16:56
จริงๆ ถ้าไม่เป็นไปตามที่เราตั้งใจไว้ เราไม่ทำนะ ไม่ ...

คือมันตั้งใจมาแล้วจริงๆครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-6 12:38:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
IGameZa ตอบกลับเมื่อ 2015-1-5 17:41
เป็นกำลังใจให้นะคะ...
พนักงานคนที่ให้ข้อมูล สะเพร่า  ...

ขอบคุณมากครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้