ดู: 5104|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกใหม่กับคุณหมอจำงนงค์ คลอง2 คะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะเพื่อนๆพี่ชาวดั้งโด่งทุกท่านนะคะ ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อซันนะคะ วันที่ 1 มิ.ย .เมื่อวานได้ไปทำจมูกกับคุณหมอจำนงค์ ที่คลอง2มาค่ะ นัดกับคุณหมอไว้ตอน5โมงเย็น ซันไปถึงประมาณ 4 โมง ก็นั่งคุยกับพี่อ้อ(พี่ผู้ช่วยคุณหมอค่ะ พอสักพักคุณหมอมาถึงก็สวัสดีทักทายค่ะ ซันเคยมาปรึกษาคุณหมอก่อนหน้านี้นานแล้วค่ะ แต่ก็ยังตัดสินใจไม่ได้ค่ะ ว่าจะทำกับคุณหมอท่านไหนดีค่ะ ลืมบอกค่ะของซันเป็นคิวแก้ไขนะคะ ตอนแรกได้คิวคุณหมอศิริพรชัยได้ประมาน มิ.ย. ค่ะ แต่คงเลื่อนไปอีก ก็เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอจำนงค์ เพราะมีเพื่อนที่ ม.ทำมาแล้วสวยดีคะ เพื่อนทำมาประมาณ 4 เดือนแล้วค่ะ คือซันอยากได้แบบว่ามีดั้งอ่ะคะ ปลายซันเยอะอยู่แล้วค่ะ แล้วก็ไม่อยากเอาปลายใสค่ะ พอไปเห็นของเพื่อนแล้วแบบ อืม..เราต้องการแบบนี้แหละ นั่งทบทวนนานมากค่ะ ก็เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอจำนงค์ท่านนี้ . . . พอมาขึ้นเขียง ฮ่าๆๆ รู้สึกอย่างนั้นจริงๆค่ะ เพราะเห็นพวกเครื่องไม่เครื่องมือ เริ่มแรกคุณหมอก้ทำความสะอาดจมูกตัดขนจมูก คุณหมอบอกกับซันว่า ขี้มูกเยอะมากกกกกกกก ฮ่าๆ ๆ ๆ ลืมแคะก่อนขึ้นเขียง ฮ่าๆๆ ๆ  แล้วพอสักพักก่อนฉีดยาชา ซันไม่ได้กินยานอนหลับเพราะกลัวจะไม่รู้เรื่อง ระหว่างทำคุณหมอก็บอกเลยว่าถ้ายังตรงไหนบอกนะเดวฉีดยาชาเพิ่ม ตอนการเสริมเจมูกซันก้จะสวดมนต์ท่องอิติปิโสได้ประมาน 50 จบ อ่ะคะ แบบว่าตื่นเต้นมากกก ซันจับมือพี่อ้อพี่ผู้ช่วยอ่ะคะ จับแน่นมากกกก  ประมาณ 1 ชม.ก็เป็นอันเสร็จคะ คุณหมอบอกให้ลุกขึ้นนั่งได้แล้ว แล้วเอากระจกมาให้ดู ซันแบบ.. ชอบจมูกตัวเองตอนนี้มากกกกก  ขอบคุณคุณหมอกับพี่อ้อใหญ่เลย.. ลืมบอกค่ะก่อนแก้ของซันอันเดิมจะเป็นการทำแบบใต้ผิวหนังอ่ะคะ ส่วนการทำครั้งนี้คุณหมอเลาะใต้เนื้อเยื่อกระดูกเลยค่ะ ได้ยินเสียง ครืดๆๆๆ เลยค่ะ คุณหมอก็จะบอกว่า ทนหน่อยนะ หมอทำใต้เนื้อเยื่อกระดูกเลย . . แหะๆๆ พิมพ์ซะยาวเลย ไปดูรูปกันดีกว่านะคะ
รอชมรูป ค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-2 16:18:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: จมูกใหม่กับคุณหมอจำงนงค์ คลอง2 คะ

ลงรูปไม่ได้อ่ะคะ ต้องม flash 9 ถึงจะลงรูปได้หลอค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ. . มือใหม่หัดโพสค่ะ .. ขอบคุณค่ะ
ชื่อ คลีนิคไรอะ อยู่ช่วงไหนของคลอง 2 ค่ะ ไม่คุ้นชื่อหมออะ
พอดีกุ้งบ้านก็อยู่คลองสองพอดี ถ้าสวยจะได้ไปแก้ด้วย
ค่าแก้ พร้อมเสริมใหม่เท่าไหร่ค่ะ
มาขอรอชมรูปอีกคนนะครับ
แล้วหมอท่านนี้ยังไม่เคยเห็นผลงาน
แต่ยังไงขอให้ออกมาสวยนะครับ
แล้วเอารูปมาให้ดูด้วยนะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-5 14:33:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชื่อ คลินิกศัลยกรรมตกแต่งเสริมสวยรังสิตค่ะ ตรงหมู่บ้านชมฟ้าค่ะ ค่าทำ7000 แต่รวมแก้แล้ว 10000 บาทค่ะ
อยากเหนรุปอ่าคะ

แร้วทำใต้ผิว กับในเนื้อเยื่อต่างกันไงอ่าคะ
อยากเห็นรูปจังบ้านอยู่แถวนี้พอดีเลย
มีรูปตอนหลังทำมะคับ พอดีบ้านอยู่แถวคลอง 8 เลยอยากทราบว่าทำดีป่าวคับ จะไปแก้
สนใจด้วยค่ะ ^^
สนใจด้วยค่ะ..อยากเห็นรูป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้