ดู: 10634|ตอบกลับ: 18

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูก หมอนก คลินิกแพทย์สมชาย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plugue เมื่อ 2015-1-1 17:39

เกริ่นก่อนเลยนะคัฟ... คือสนใจทำจมูกมานานมากแล้วก็ศึกษาข้อมูลดูรีวิวต่างๆแบบเรื่อยๆมาเรียงๆ จนทุกอย่างมันลงตัวทั้งวันหยุด ทั้งทุนทรัพย์5555+ ก็มีในใจอยู่2-3หมอนะคัฟ อย่างหมอบุญถิ่น หมอโอ๋(ณัฐฐา) หมอชาตรีงี๊ แต่ด้วยความที่มนุษย์แฟนนางชอบดู Socialcam มากก็เลยบังเอิ๊ญไปเจอรีวิวของพี่หมอนกเข้า ทีนี้ก็พยายามหาข้อมูลและไล่ดูหลายๆเคสทั้งในดั้งโด่ง พันทิพย์ และ Socialcam ประจวบกับที่มีโปรโมชั่นพอดี๊พอดี มีสาขาใกล้บ้านอีก นี่ก็เอาเอาวะที่นี่แหละ!!

นี่ก็ดำเนินการติดต่อกับตัวแทนในSocialcam เพื่อที่จะนัดวันและจองคิว จำได้ว่าไลน์หาเค้าประมาณต้นเดือนธันวาและก็แจ้งเค้าไปว่านี่สะดวกสิ้นเดือนนะซัก26-27ธ.ค.ปีใหม่จะได้หยุดยาวด้วย เค้าก็ดำเนินการจองคิวให้นี่แล้วบอกว่า "ได้คิวแรกวันที่ 27 ธ.ค. นะคะ เวลา 22.00น. ที่สาขาบางกะปิค่ะ" นี่ก็ก็โอเค พอถึงวันที่26 เค้าไลน์มาหานี่ตอนตี2 แล้วบอกว่าหมอไม่เข้าบางกะปินะ ให้เปลี่ยนมาห้วยขวางเวลาเดิมคือ4ทุ่ม พอมาถึงวันนี่ก็ไปนะจำได้ว่าฝนตกหนักมากเลยไปถึงที่ห้วยขวาง4ทุ่มกว่าๆคนที่นี่ติดต่อไว้ไม่สะดวกมาดูแลก็ส่งอีกคนมาดูแทนซึ่งพี่เค้าก็น่ารักมาก ดูแล เทคแคร์อย่างดี แต่ที่ช็อคคือที่นัดกันไว้ไม่ใช่ได้ทำเลยนะคือแบบเหมือนนัดให้มาตรวจเลือดหรือพูดคุยกับคอนซัลท์ก่อน(เห็นว่าเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านความงามจบจากเกาหลี ต้องให้นางประเมิณรูปหน้า พูดคุยราคากับนางไรงี้ คือแบบไม่ได้พบหมอตรงๆ แต่นางมองขาดมากนะ เก่งจริงอันนี้ยอมรับและพูดจาน่ารักมากๆ)คือพอคุยกันเสร็จสับนางบอกได้คิว16นะคะ ประมาณ11โมงเช้า!! นี่คือช็อคและเฟลมากคือเราแบบก็ถามเหตุผลเค้านะว่าเราจองตั้งแต่ต้นเดือนแล้วเค้าบอกได้คิววันนี้ก็นึกว่าจะได้ทำเลย แต่นางให้เหตุผลกลับมาว่าถ้าเกิดชำระเงินเต็มจำนวนถึงจะมีการล็อคคิวไว้ให้ ซึ่งเราแบบเอ้า.. ก็ถามตัวแทนที่ติดต่อไปแล้วนะแต่นางบอกไม่มีค่าใช้จ่ายไรนิ่ ก็เลยอืม... ไม่เป็นไรพรุ่งนี้ก็ได้ สรุปวันนี้คือ จ่ายตัง-รับยา-กลับบ้าน จบ (อันนี้ระบายน่ะ5555+)

พอถึงวันที่28 11โมงเราก็มาตามนัดปรากฎว่า พนักงานบอกหมอเหลือ8คิว ต้องรอก่อนนะคะยังประเมิณเวลาให้ไม่ได้ด้วยว่าจะได้ทำเวลาไหน (แล้วคือจะนัด11โมงทำปลากระเบนอะไรแค๊ฟฟฟฟฟ) แต่ไม่เปนไรไหนๆก็มาละเสียค่ารถไปเยอะก็เลยนั่งรอเล่นๆยุในคลินิก มีแวบไปกินข้าวบ้าง ได้ขึ้นเขียง เอ้ย!ขึ้นเตียงจริงๆตอนเกือบๆ4 โมง แต่ได้ทำจริงๆ5โมงกว่า! 55555+

#เข้าเนื้อละนะ...  อันนี้เป็นรูปก่อนทำ เราเป็นคนมีจมูกนะคือมันโด่งตรงปลายแต่ตรงดั้งนี่คือหักมากและจมูกใหญ่ด้วย

Before

Before

#อันนี้หลังจากทำเสร็จแล้ว ปากเจ่อเลย... (จริงๆปากห้อยอยู่แล้ว55555+)

#วันที่1 บวมมากหน้าเป็นอวตารเลยอ่ะ

#วันที่2 ยังบวมอยู่แต่ยุบลงมาหน่อย

#วันที่3 เริ่มดูเข้าที่เข้าทาง แต่หน้าไม่ช้ำเลยนะ พี่หมอมือเบามากกกกกกกกกกกก

#วันที่4 ก็ดูไม่ค่อยบวมเท่าไหร่แล้วนะ ไม่มีรอยช้ำอะไร ส่วนตัวคือชอบมากนะพูดเลอะ

เพิ่งทำมา4วันเองก็มีริวิวให้ดูเท่านี้แหละ โดยส่วนตัวคือพอใจและชอบมากๆนะ ต้องบอกเลยว่าที่นี่ทำโอเคไม่เจ็บไม่ปวด(หรือเพราะอัดยาตลอดก็ไม่รู้555+) แต่สิ่งที่ประทับใจที่สุดคือทุกคนพูดจาดีมาก ไล่มาตั้งแต่ตัวแทน พนักงาน คอนซัลท์ พยาบาล จนมาถึงพี่หมอ ทุกคนพูดจาน่ารัก ดูแล และเทคแคร์นี่ดีมากๆ ศัลยกรรมครั้งแรกด้วย ถ้าให้คะแนน นี่ให้9/10นะ หักอย่างเดียวเรื่องจองคิว คือถ้ามันเป็นระบบกว่านี้มันจะเพอร์เฟคมากๆ

จริงๆกระทู้นี้ก็ตั้งใจทำมารีวิวให้เพื่อนๆดูกันนะเพราะเห็นรีวิวพี่หมอนกค่อนข้างน้อย(แต่คนทำเยอะมาก) ไม่ได้มีเจตนาจะว่าใคร หรือดิสเครดิตใคร อะไรที่ไม่ชอบใจนี่ขอระบายออกไปตรงๆนะ ภือว่าเป็นคอมเมนท์จากลูกค้าคนนึงแล้วกัน เผื่ออนาคตจะได้มีการพัฒนาขึ้นเนาะ

สุดท้ายคือจะฝากบอกเพื่อนๆในนี้ว่า ที่นี่ก็เป็นอีกหนึ่งคลินิกทีน่าสนใจยังไงหากใครยังตัดสินใจไม่ได้ก็ลองเพิ่มที่นี่เข้าไปเป็นอีก1ตัวเลือกเนอะ บริการเค้าดีจริงๆ ส่วนนี่เดี๋ยวจะมาอัพเดตให้ดูบ่อยๆนะ วันนี้ไปละ บะบายยยยย

ปล.ทุกรูปผ่านการอัดฟิลเตอร์หมด มาก-น้อยแค่ไหนอยู่ที่ความว่าง ไม่กล้าลงรูปสดสงสารคนอ่าน 55555555+ และปากทำไมต้องเซ็นเซอร์ สั้นๆนะ "ปากห้อย" 5555555+
โพสต์ 2015-1-1 21:17:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดูครับ ยุบแล้วน่าจะสวย เรื่องเวลาเป็นปัญหาทุกคลีนิคเลยนะ เท่าที่ทำมา 3-4 ที่ รอไปเหอะอย่างน้อย 2-3 ชม.
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-2 00:22:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
sunchai22 ตอบกลับเมื่อ 2015-1-1 21:17
รอดูครับ ยุบแล้วน่าจะสวย เรื่องเวลาเป็นปัญหาทุกคลีน ...

นั่นสินะคัฟ อาจเป็นเพราะแต่ละเคสยาก-ง่ายไม่เหมือนกันเนอะ ^^"
โพสต์ 2015-1-2 00:25:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนไปปรึกษา ได้เอารูปต้นแบบไปให้ดุปะครับ หรือคอนซัลท์จะออกแบบให้
แล้วนี่ทำทรงราคาเท่าไหร่ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-2 01:56:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
superbase1 ตอบกลับเมื่อ 2015-1-2 00:25
ตอนไปปรึกษา ได้เอารูปต้นแบบไปให้ดุปะครับ หรือคอนซัลท์จะออกแบบให้
แล้วนี่ทำทรงราคาเท่าไหร่ครับ

เอารูปไปให้ดูคัฟของพี่คนนึงในนี้แหละเค้าทำที่นี่เหมือนกัน แต่คอนซัลท์เค้าจะประเมิณอีกทีนะ เราโชคดีเนื้อจมูกเยอะทำทรงพี่เค้าได้

จริงๆตั้งใจทำทรง25,000นะ พอพี่หมอเหลาสิลิโคนแล้วมาทาบบอกไม่สวยนะมันอ้วนไปจมูกจะใหญ่ แกก็เอาสิลิโคนทรง60,000 มาให้ดูแล้วเหลาใหม่บอกหมอเปลี่ยนให้ไม่ต้องเสียตังเพิ่มทรงนี้สวยกว่า เหมือนแกขอโทษด้วยแหละคัฟเพราะเคสเรารอนานมากกกกกก ก็ถือว่าโชคดีไป
โพสต์ 2015-1-2 19:57:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยจังคะ กำลังจะไปแก้ที่นี้เหมือนกันจองไปแล้วด้วย
ไม่ทราบว่าจขกท.จองกับพี่คนไหนคะ พี่แอนนา พี่อุ่น หรือพี่นัทคะ

แสดงความคิดเห็น

จองกับพี่แอนนาคาฟโผมมมมม  โพสต์ 2015-1-2 22:20
โพสต์ 2015-1-2 20:43:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
plugue ตอบกลับเมื่อ 2015-1-2 01:56
เอารูปไปให้ดูคัฟของพี่คนนึงในนี้แหละเค้าทำที่นี่เ ...

แล้วสรุป เสียค่าเสียหายเป็น 25,000 หรอครับ

ใช่คัฟ 25,000 แต่... โปรโมชั่่นคัฟลดเหลือ 15,000 สรุป ค่าเสียหายทั้งหมด 15,540 (540 คือค่ายาและค่าตรวจเลืดคัฟผ๊ม) ^^  โพสต์ 2015-1-2 22:19
โพสต์ 2015-1-3 00:10:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยเลย แต่ราคาก็หนักอยู่นะครับ!

15,000คัฟ ผมว่าราคาก็ปกตินะคัฟ แต่ได้แกน 60,000มา โชคดีมาก หุหุ  โพสต์ 2015-1-3 12:00
15,000 นะครับ  โพสต์ 2015-1-3 00:16
โพสต์ 2015-1-14 17:08:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากคุยด้วยง่า เราผ่า 7 รอบละ ยังไม่โอเคเลย อยากร้องไห้ งือๆ ไลน์ 9leng ครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-24 15:13:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plugue เมื่อ 2015-1-25 14:13

#วันที่7 จมูกเริ่มเข้าที่เข้าทางเลยออกไปแรด (แวะตัดไหมตอนเย็นเจ็บจี๊ดๆแต่ก็ทนได้5555)

หลังจากผ่านพ้น 7 วันอันตรายมาหน้าคือพังมากทั้งแห้งทั้งลอกเพราะไม่ได้ล้างเลย ใช้แต่เซตาฟิลเช็ดความรู้สึกมันไม่ค่อยสะอาดเหมือนพวกสบู่หรือโฟมอ่ะ พอตัดไหมเสร็จกลับถึงบ้านก็ละเลงล้างหน้าเลยแต่ต้องระวังตรงจมูกนิดนึง แต่พอล้างเสดแล้วรู้สึกเหมือนได้ขึ้นสวรรค์! 555555+

#week2 วันนี้แต่งหน้าครั้งแรก ต้องค่อยๆบรรจงตรงจมูกคือมันตึงๆอะ

#week3

อีกไม่กี่วันก็ครบเดือนละ ปัญหาที่เจอตอนนี้มีอย่างเดียวคือ รู้สึกว่าระหว่างตาจะเห็นเป็นขอบซิลิโคนแบบค่อนข้างชัดเจน ลองไปอ่านของคนอื่นๆก็เห็นเป็นเหมือนกันแต่เห็นเค้าบอกพอเวลาผ่านไปมันจะหายไปเอง นี่ก็ไม่นอยด์อะไรนะก็คงรอเวลาไปเรื่อยๆดูก่อน

มีอีกเรื่องที่สำหรับคนที่ "สูบบุหรี่" คือนี่ติดบุหรี่เหมือนกัน ก็ถามพี่พยาบาลว่ากี่วันถึงจะสูบได้เค้าก็แนะนำให้ผ่าน7วันไปก่อน ก็เลยถามเค้าว่าแล้วถ้ากรณีที่แบบติดมากๆล่ะคัฟ เค้าบอกก็ซัก3วันก็ได้ค่ะ แต่พยายามล้างจมูกทุกครั้งหลังสูบนะคะ พอนี่ทำเสดวัน-2วันแรกนี่ไม่สูบเลยนะไม่ใช่ว่าฝืนตัวเองหรอก แต่มันไม่อยากสูบไปเอง แต่พอเข้าวันที่3 ชักอยากๆก็เลยสูบตัว-2ตัวพอหายอยาก ก็ล้างจมูกตามปกติแหละ จริงๆเคยอ่านเจอว่ามันไม่เกี่ยวกันนะ้รื่องสูบบุหรี่นะไม่ได้มีผลอะไร แค่แผลที่จมูกเรามันจะโดนควันบุหรี่ผ่าน ซึ่งพวกเขม่าควันพวกนั้นอาจทำให้ระคายเคืองแล้วแผลอักเสบ หรือทำให้จามไรงี้ แต่ถ้าหมั่นรักษาความสะอาดนี่ว่าก็คงโอเคมั้ง

แต่ยังไงถ้าพักได้ก็เห็นควรให้พักไปก่อน หรือถ้าเลิกได้เลยก็ยิ่งดี!! นี่เองพยายามแล้วแต่ไปไม่รอดจริงๆ 55555+

เดวว่างๆมาอัพเดตให้ใหม่เนอะวันนี้ไปละ ขอให้ความสวยจงสถิตย์แด่ท่าน อาเมน...
โพสต์ 2015-7-26 18:17:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้จมูกเป็นไงบ้างฮ่ะ ช่วยอัพรูปเป็นสทยาทานด้วยจร้า ^^
โพสต์ 2015-7-27 22:47:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมก็ทำกับพี่หมอนกครับ ได้ 2 สัปดาห์แล้ว รบกวนพี่แอดไลน์มาทีนะครับ มีเรื่องปรึกษาอะครับ Tonpalm2101
โพสต์ 2015-8-7 13:58:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บริการดีมาก ข่าวบอกบริการแย่ อันนี้ไม่จริง หมอนกใจดีมาก หมอพูดนาน ไม่หนีลูกค้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้