ดู: 5501|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวตาสองชั้น หมอกมล ยูเนี่ยนมอลล์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anahtnam เมื่อ 2014-12-2 12:42

กระทู้แรกนะคะ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค่ะ

ปกติเจ้าของกระทู้เป็นคนมีตาสองชั้นแต่ว่าหนังตาด้านบนลงมาปิดชั้นจนเหมือนไม่มีชั้นตา ตามภาพค่ะ

แต่อาศัยติดสติกเกอร์บ่อยๆพอไม่ติดก็พอจะเห็นชั้นอยู่บ้าง ตามรูปค่ะ

ตอนไปปรึกษา คุณหมอก็ทักว่าเคยทำมาแล้วรึป่าว แต่ที่จริงมันเป็นรอยสติ๊กเกอร์ค่ะ><
       เข้าเรื่องเลยนะคะ แรกเริ่มเดิมทีมีแผนว่าจะทำตาสองชั้นตั้งแต่ปีที่แล้วค่ะ จองคิวหมอท่านอื่นไว้เสียมัดจำทิ้งมาก็เยอะค่ะ ด้วยติดธุระ และใจไม่กล้าพอ ยอมทิ้งเงินมัดจำค่ะ เพราะดูรีวิวจากในเวปนี้แล้วสวยก็มีหลุดก็มีค่ะ และแรงบันดาลใจสุดท้ายที่ทำให้ตัดสินใจทำตาสองชั้นเพราะต้นปีหน้าจะแต่งงานค่ะ เลยคิดว่าเราต้องเปลี่ยนแปลงตัวเองบ้าง ซักอย่างสองอย่างก็ยังดี
        พอมาดูแล้วมีคุณหมอในใจอยู่สองท่านค่ะ กว่าจะตัดสินใจเลือกคุณหมอกมลคือลำบากใจมากกก เพราะรีวิวน้อยมากกก แต่เค้าบอกว่าทำสวยและธรรมชาติ ราคาก็แอบแรงค่ะ แต่เราคิดว่าราคาสูงขึ้นมาหน่อยไม่เป็นไร ขอแค่ให้ตาสองข้างเท่ากันก็พอค่ะ สุดท้ายของการตัดสินใจคือเสี่ยงดวงค่ะ ตกลงโทรไปนัดหมอที่คลินิกเมื่อวันที่ 19 พ.ย. ที่ผ่านมา ได้คิววันที่ 21 เลยค่ะ ไม่ทันเตรียมตัว แต่ก็ตกลงทำค่ะ ไม่ต้องโอนมัดจำก่อน
       พอมาที่คลินิกเวลาประมาณ 15.00น. ก็ทำประวัติ และรับยาล่วงหน้าพร้อมชำระเงินรอคุณหมอ เมื่อคุณหมอมาก็ทำใจไว้เล็กน้อยค่ะ เพราะเห็นเค้าบอกว่าคุณหมอดุ และคุยไม่นาน ก็ทำใจไว้แล้ว ขอสวยและตาเท่ากันพอ เรื่องอื่นทนได้ค่ะ
       เข้ามาในห้องคุณหมอก็จะดูสภาพตา เราเป็นคนระยะห่างระหว่างคิ้วกับตาน้อย คือหัวล้านนั่นเอง>< เลยทำชั้นหนาไม่ได้ (พอดีไม่ชอบชั้นหนาอยู่แล้วค่ะ กลัวตาดุ) คุณหมอก็ใช้ไม้จิ้มฟันจิ้มๆว่าทำแล้วได้แค่นี้นะ ประมาณนี้ คุณหมอพูดดีนะคะ และบอกให้เราถามได้จนกว่าจะพอใจ ที่คิดมาทั้งหมดเตรียมการมารับมือกับหมอ ไม่ได้ใช้เลยค่ะ555+
       หลังจากปรึกษาเสร็จผู้ช่วยคุณหมอก็ให้ไปถ่ายรูป ล้างหน้า และนอนรอบนเตียง ปกติที่นี่จะฉีดยาหลับค่ะ แต่เราบอกเค้าเตอร์ว่าขอยาชาค่ะ เพราะไม่เคยใช้ยาสลบ หรือยาหลับ เลยไม่แน่ใจว่าตัวเองจะแพ้ยารึป่าว (กลัวไม่ตื่นค่ะ><)
       พอเข้าไปในห้อง คุณหมาก็เอาไม้จิ้มฟันมาทาบๆ วัดๆ อีกรอบ แล้วก็เริ่มฉีดยาชา เจ็บน้อยกว่าบีบสิวอีกค่ะ ฉีกยาชาทำจมูกเจ็บกว่า10เท่าค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกอะไรแล้วค่ะ ได้แต่กลิ่นเนื้อไหม้โชยมา บอกตรงๆนะคะ พอทำเสร็จเราบอกให้แฟนพาไปกินหมูกระทะต่อเลยค่ะ ได้กลิ่นเนื้อตัวเองแล้วหิว555+ ตอนที่คุณหมอเย็บแผลก็ให้เราลืมตาเพื่อดูชั้นตาตลอดค่ะ แล้วก็เย็บ เย็บเสร็จก็ลืมตาดูอีก เราว่าดีนะคะ ชัวดี เรายังคิดอยู่เลยว่าถ้าเราเลือกหลับ คงลืมตาให้หมอดูไม่ได้ %ความชัวและความเท่ากันอาจน้อยลงค่ะ คิดไม่ผิดจริงๆ^^
          หลังจากเสร็จก็นอนประคบเย็นประมาณ 30นาทีค่ะ และหลังจากนั้น หลังจากนั้น...ก็ไปกินหมูกระทะค่ะ555+ นี่คือภาพที่ทำเสร็จใหม่ๆค่ะ

วันที่2 เริ่มบวมแล้วค่ะ

แต่เราโชคดีที่เป็นคนบวมยากแล้วก็ค่อนข้างที่จะหายง่าย ชมภาพต่อไปเลยค่ะ
วันที่3

วันที่4

วันที่5 ที่จริงวันนี้คุณหมอนัดตัดไหม แต่ติดธุระ เลยเลื่อนไปตัดวันที่8

วันที่6กับ7 ไม่มีนะคะ พอดีติดธุระไม่ได้ถ่ายเลย><

วันที่8ก่อนตัดไหมค่ะ

วันที่8หลังตัดไหมค่ะ

หลังตัดไหมก็มีลองแต่งหน้าบ้างค่ะ

ปล. ในระยะเวลา 8วันจนถึงวันตัดไหม ไม่ปวดแผลเลยนะคะ แค่ตึงๆ จะมีบ้างช่วงยาชาหมดฤทธิ์ที่มีปวดตุ๊บๆ ความรู้สึกเหมือนตอนที่สิวกำลังจะขึ้นอ่ะค่ะ กินพาราไป1เม็ด ก็ไม่ปวดอีกเลยค่ะ จนวันตัดไหม^^ เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่คิดจะทำนะคะ บางคนอาจจะไม่ค่อยชอบแบบนี้ แต่เราถือว่าพอใจมากค่ะ เพราะเราอยากให้เห็นชัดกว่าตอนติดสติกเกอร์มาหน่อย แค่นั้นเองค่ะ วาสนาคนพื้นที่ตาน้อยTT ดูรีวิวเยอะๆ ชั่งใจมากๆ อย่าใจร้อน และที่สำคัญเชื่อมันในตัวคุณหมอค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-10 08:40:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
NBFOREVER ตอบกลับเมื่อ 2014-12-6 20:43
ตาสวยมากคะ ดูธรรมชาติดี

ขอบคุณค่ะ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-2 12:43:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-2 14:02:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pumpui ตอบกลับเมื่อ 2014-12-2 13:15
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วคะ

30,000 ค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-30 09:45:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
NBFOREVER ตอบกลับเมื่อ 2014-12-6 20:43

ขอบคุณค่ะ^^
ตาสวยจังคะ ทำมาเท่าไหร่ค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-25 11:06:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
numfah22 ตอบกลับเมื่อ 2015-5-31 16:13
ตาสวยจังคะ ทำมาเท่าไหร่ค่ะ

30,0000ค่า แต่ตอนนี้มันเริ่มหด ชั้นตาน้อยลงค่ะTT ชอบตอนบวมมากกว่า555
คุณ  Ananhtnam น่ารักมากคะ Review ได้สนุก น่ารักที่สุดคะ
ผลออกมาเป็นที่ประทับใจมากคะ สวยสมบุรณ์แบบมากคะ ยินดีด้วยนะคะ
คุณ  Ananhtnam น่ารักมากคะ Review ได้สนุก น่ารักที่สุดคะ
ผลออกมาเป็นที่ประทับใจมากคะ สวยสมบุรณ์แบบมากคะ ยินดีด้วยนะคะ
ทำมากับหมอเดียวกันค่ะ เคยแก้กับหมอหมอเก่งมากๆค่ะ ตอนนี้อายุมากขึ้นเลยไปกรีดและเติมไขมันเพิ่มให้ตาดูสดใส วันที่ห้าแต่ตาข้างขวาปรือกว่าข้างซ้ายมากก ไม่ทราบว่าเป็นมั้ยค่ะ

FullSizeRender 4.jpg (88.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

FullSizeRender 4.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้