ดู: 2326|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] อยากร้องไห้ค่ะ แผลตัดปีกจมูกเมื่อไหร่จะหายสักที..

[คัดลอกลิงก์]
เดือนกว่าแล้ว แผลยังไม่เข้าที่เลย
ไม่ได้ทำงานช่วงนี้ อึดอัดมากๆๆค่ะ เบื่อมาก (งานต้องใช้หน้าตา)

คือ อาทิตย์ก่อน วันพฤหัส ไปตัดไหมที่เหลืออยู่(พยาบาลตัดไม่หมด) แล้วก็มีเลือดออกมาปกคลุมเป็นสะเก็ต

เมื่อไหร่สเก็ตจะหลุดสักทีคะ นี่ก็ผ่านมาอาทิตย์กว่าๆแล้ว
อ่อ อีกข้างหนึ่ง สามวันก่อนตอนหลับเผลอมือไปโดน ทำให้สะเก็ตหลุด แล้วก็เห็นเป็นเนื้อนูนๆสีชมพู
พอทนหาวไม่ไหว ก็ทำให้มีเลือดออกมาอีกรอบค่ะ

เฮ้อ.. เครียดมากก เครียดจริงๆนะคะเนี่ย ทำยังไงดี

ปล. ไม่ได้ไปหาหมออีก(หลังจากไปแล้ว4รอบภายในหนึ่งเดือนกว่าๆ- -) เดี๊ยวพยาบาลก็ลอกสะสะเก็ตแล้วเลือกก็จะออก แล้วก็จะมีสะเก็ต พยาบาลก็จะบอกรอให้สะเก็ตหลุดเอง.. ตอนนี้อาทิตย์กว่าแล้วสะเก็ตไม่หลุดสักที อึดอัดมากค่ะ
ควรทำไงดีคะ

image.jpg (169.09 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpg (180.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

จากรูปคงต้องรอจนแผลแห้ง ตกสะเก็ตแล้วหลุดออกเอง
อย่าไปแกะนะคะ ยิ่งไปแกะก็เหมือนยิ่งกระตุ้นให้แผลไม่ปิดซักที
ใจเย็นๆนะคะ สู้ๆ
ใช้น้ำอุ่นหรือน้ำเกลือทำความสะอาดรักษาแผลให้แห้ง รอแผลตกสะเกิตเองค่ะ แล้วคุณไม่ได้ให้ยาทาเหรอค่ะ
ต้องใช้น้ำอุ่นล้างค่ะ เราเคยตัดมา แผลไม่มีเลือดเลยค่ะ อย่าปล่อยไว้ให้เลือดเกาะนะคะ  มันจะเละ
ต้องใช้น้ำอุ่นล้างค่ะ เราเคยตัดมา แผลไม่มีเลือดเลยค่ะ อย่าปล่อยไว้ให้เลือดเกาะนะคะ  มันจะเละ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้