ดู: 3665|ตอบกลับ: 5

[ตาสองชั้น] คนถามเยอะว่าทำตาสองชั้นที่ไหน เลยขอมารีวิวให้ดูค่ะ[เมืองขอนแก่น]

[คัดลอกลิงก์]
รูปแบบ:
線上活動
เริ่มเวลา:
2014-11-29 17:16
สถานที่:
บ้าน
มีผู้สมัคร:
0 คน
เวลาสิ้นสุด:
2015-5-27 17:16
สวัสดีค่ะ ชื่อจิดาค่ะ ขอมารีวิวแบบละเอียดให้หลายๆคนที่สนใจทำตาได้อ่านกันค่ะ ก่อนหน้านี้เปนสาวตาตี่ๆๆๆมากกกกๆๆ นี่ก่อนทำค่ะ 1416895234031.jpg ค่ะหาที่ทำตาสองชั้นอยู่นาน ดูรีวิวทั้งสวยและไม่สวย เยอะมากๆ ก่อนหน้านี้ดูของคลีนิกนึงไว้ แต่เราสู้ราคาไม่ไหว 5-7 หมื่น คือแพงไป เลยหาที่ใหม่ค่ะ ที่น่าเชื่อถือได้ ไม่ถูกไปไม่แพงไป มาเจอรีวิวของหมอโอ๋ วีนัส คลีนิก ได้ยินว่าหมอมีชื่อเสียงเรื่องทำปากสวย แต่ดูรีวิวตาก็สวยด้วย แถมราคาพอสู้ไหว 20,000 ตอนแรกก็คิดหนักว่าจะทำดีมั้ย ไม่อยากทำไปแล้ว 2 ปีหลุดแบบของพี่สาว เลยติดต่อจองคิวกับพี่ยูมินเลขาคุณหมอทันที เข้าไปปรึกษาหมอ คำถามแรกที่ถามคือ คุณหมอทำยังไงคะ และอยู่ได้ถาวรมั้ย หมอตอบว่า หมอใช้วิธีกรีดแผลเล็กครับ แผลประมาณ 1 ซม. วิธีนี้อยู่ได้ถาวร ไม่เหมือนการเย็บจุด แล้วคุณหมอเอาไขมันที่เปลือกตาออกด้วยมั้ยคะ คิดตังเพิ่มมั้ย เท่าไหร่ หมอตอบ หมอเอาออกให้อยู่แล้วครับ และไม่ได้คิดเงินเพิ่ม คือ 20,000 นี่เบ็ดเสร็จหราคะคุณหมอ หมอตอบ ครับเบ็ดเสร็จ รวมยาแล้วด้วยครับ ตอนนั้นแอบกรี๊ดในใจ มันเริ่ส หมอน่ารัก หมอน่าใสกริ๊กเรย (นี่คืออีกเหตุผลนึงที่ทำ) 555 ล้อเล่นนะคะ เอาละค่ะ จากนั้นนัดวัน รอคิวประมาณ 3 สัปดาห์ อยากสวยไวๆ พอถึงวันทำก็ตื่นเต้นมากๆค่ะเพราะเปนศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต ไปถึงคลีนิก ก็ทำประวัติ เปลี่ยนชุด รอหมอ พอหมอมาก็พบหมออีกครั้ง หมอจำเราได้ด้วยว่าเรามาจากขอนแก่น จากนั้นก็เริ่มวัดตา หมอทำให้ดูหลายแบบ และถามว่าเราชอบแบบไหน จากนั้นก็วัดอีกและวาดบนเปลือกตาเรา ตอนนั้นมือเยนตัวสั่นมาก ตื่นเต้น ขอบคุณพี่ยูมินที่พาเราเข้าห้องผ่า และอยู่ด้วยจนถึงหมอฉีดยาชา พี่เค้าคงดูออกว่าเรากลัว ก็กลัวจริงๆค่ะ จากนั้นหมอบอกว่าเดี๋ยวหมอขอฉีดยาชานิดนึงนะครับ หมอมือเบามากค่ะ เบาที่สุดเท่าที่เคยฉีดอะไรมาเลย ฉีดสิว ฉีดหน้ายังเจ็บกว่ามากๆ ขอชมเชยคุณหมอโอ๋ค่ะ ประทับใจมาก หลังจากฉีดยาชาก็ไม่เจ็บละค่ะ ทำประมาณ 1 ชั่วโมงมั้งคะ ตอนทำจำได้ว่าหมอให้ลืมตา 2-3 ครั้ง จำได้ว่ารีบไปขึ้นเครื่อง หมอเลยประคบเยนๆให้ระหว่างทำ ทำเสดออกมากลัวไปไม่ทันขึ้นเครื่องกลับขอนแก่น เลยรีบเปลี่ยนเสื้อผ้ากลับเลยค่ะ ขอบคุณพี่ยูมินมากๆค่ะ ดูแลดีมากเตรียมอุปกรณ์ประคบเยนให้ เพราะไม่ได้นอนประคบที่ร้าน พาไปส่งขึ้นแท็กซี่ไปดอนเมือง วันนั้นผ่านไปด้วยดี กลับถึงบ้านปลอดภัยค่ะ พร้อมคำสั่งว่าประคบเย็นเยอะๆ ตื่นเช้ามาบวมนิดหน่อยค่ะ และต้องไปทำงานที่อุดร เรียกว่าไม่ได้หยุดงานเลย ตาก็บวม แต่บวมไม่เยอะ ตอนนี้สวยแล้ว เลยมารีวิวบอกต่อความสวยให้ทุกท่านค่ะ 1416895231935.jpg บอกไว้เลยค่ะ ใครสนใจก็ติดต่อพี่ยูมินคนสวยเลขาหมอโอ๋ได้เลยค่ะ 086-3886428 ไลน์ไอดี yuminmakeover ค่ะ สุดท้ายนี้ขิขอบคุณหมอโอ๋และพี่ยูมินมากๆค่ะ
โพสต์ 2014-11-29 20:52:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กี่วันคะสวยแล้วววเนี่ย
โพสต์ 2014-12-11 21:15:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจังค่ะ หน้าเปลี่ยนเลย ทำหมอโอ๋มาเหมือนกันค่ะ ชอบมาก หมอฝีมือดี ใจดี ปลื้มๆๆ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2015-2-9 10:40:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแล้วดูดีขึ้นมากเลยค่ะ
โพสต์ 2015-2-9 11:01:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยหน้าเปลียน ดูดีขึ้นมากเลยค่ะ
โพสต์ 2015-2-9 20:02:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ หน้าแบ้วเลย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้