ดู: 20596|ตอบกลับ: 97
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

RE: มูกเบี้ยวโดนหมอศิริชัย แต่หมอกำลังจะแก้ให้ อิอิ 4 มิ.ย

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากที่รอมานาน และแล้วก้อได้คิวซะที  ทางคลินิกได้นัดเราวันที่ 4 มิ.ย.นี้ ทั้งดีใจแล้วก้อกลัวในเวลาเดียวกัน ไม่รู้ว่าจะทำออกมาแล้วจะดีเหมือนเดิมไม  เพื่อน ๆ เอาใจช่วยด้วยนะ กระทู้เราหายไปไหนไม่รู้อันแรก เลยตั้งใหม่เลย อิอิ
ขอให้ แก้แล้ว ถูกใจนะค๊ะ
สวยๆๆๆ เลยน๊ะ
อวยพรครับ โอมเพี้ยง
แก้ครั้งนี้ขอให้สวยๆๆน่ะค่ะเอาใจช่วยค่ะ^^
ทำกับคุณหมอแล้วแก้กับคุณหมอเหรอคะ   ขอดูรูปหน่อยคะ
ทำไมเบี้ยวหรอคะ มีรูปให้ดูป่าวคะ อยากเห็นจัง พอดีเราก้อทำกะคุณหมอได้เดือนนึงเหมือนกันค่ะ
ยังไงก็ขอให้ออกมาดีนะค่าา มาเป็นกำลังใจให้ปังคุงด้วย
แก้คราวนี้ก็คุยกับคุณหมอตกลงให้ดีนะคะ  วิธีการใส่ซิลโคนด้วยจะได้ไม่มีปัญหาอีก  ขอให้คราวนี้ออกมาสวย  ปลอดภัยนะคะ
ขอให้ออกมาสวยนะค่ะถามหมอด้วยว่าเทคนิคใหม่ใช่ไหมไม่สันขอบอีกแล้วนะและไม่เอาสะท้อนแสงกับโคนโยกแล้วนะค่ะเน้นให้มากๆนะค่ะพี่ขอให้หนูโชคดีกับจมูกอันใหม่นะค่ะสวยสมใจซะทีคราวนี้ค่ะ
วิ่งเข้ามาเกาะขอบสนามค่ะ -  -*
ปังคุงเราล่ะเป็นห่วงตัวเอามากๆๆ คุยกะหมอดีๆๆเลยนะ แบบมีสโลบหัวตา  ฝังชั้นที่มันถูกๆๆ นี้ถ้าตัวพอมีสติตอนทำ ขอดูซิลี่หมอก่อนที่จะใส่เข้าไปได้ม่ะ  เอาใครไปช่วยดูก็ดี  ว่าเหลาเป็นไงบ้าง  เราเป็นห่วงจิงๆๆไม่อยากให้มาแก้หลายรอบ  แก้มันเจ็บกว่าทำใหม่ๆๆอ่ะ
ทำแล้วอย่าลืมมารีวิวอีกนะะะ  พลีส
ตอบกลับ 15# tar-210

อือพี่จีจ้คงห่วงปังคุงจากใจเหมือนเราอ่ะ ไม่อยากให้เจ็บตัวหลายรอบ แต่จิงๆๆอยากให้ปังคุงทำออกมาสวย และปลอดภัยนะครั้งนี้ หาคนไปช่วยดูการเหลาซิลี่ของหมอเลยก็ดี  เราเตือนเพราะเราก็ห่วงอ่ะ การแก้มันจะเจ็บกว่าการทำครั้งแรกนะ  อันนี้ที่เพื่อนๆๆที่ไปแก้บอกมา เราเลยอยากให้ปังคุงไม่ต้องได้มาแก้หลายครั้ง ก้หวังหมอจะทำไอ้เทคนิคที่หมอว่าออกมาดีล่ะค่ะ
ขอให้ออกมาสวยสมใจนะคร๊า  ^^ สู้ๆ
เปงกะลังใจให้คร๊า
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-29 09:07:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นด้วยกับนิวนะ จขกท.ให้เพื่อนไม่ก็คนในครอบครัว

...
ต้นฉบับโพสต์โดย laink เมื่อ 2010-5-28 18:14

ขอบคุณพี่จีจี้ /นิวมากนะที่เป็นหว่ง ตัวหนูเองหนูก้อหว่งและกังวลว่าจะออกมาไม่ดี  ตอนที่กลับบ้านต่างจังหวัดนะมีแต่คนถักว่ามูกเบี้ยว อะ แม่ยังบอกเลยน่าเกียจ แต่บางคนก้อบอกสวย อ้าว แต่เราส่องกระจกดูทุกวันเมื่อไหร่จะสวยเหมือนชาวบ้านเค้าหว้า ถ้ามีเทคนิคอะไรก้อช่วยบอกหน่อยนะคะเราจะได้เอาไปบอกหมอตอนทำ  จะบอกว่าคราวที่แล้วที่ทำก้อขอหมอด silicone ก่อนนะแต่หมอคงลืมหรือป่าวถึงไม่ได้ให้ดู  ไงก้อขอบคุณทุกคนนะคะที่ให้กำลังใจ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-29 09:17:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 15# 999

นิวแก้มันเจ็บกว่าทำครั้งแรกอีกหรอ เราชักไม่อยากทำแล้วห่ละกลัว เราก้อไม่ค่อยมั่นใจแล้ว แล้วเราจะบอกหมอว่าไงอะ จิตตก
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-29 09:21:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครมีเทคนิคหรือความรู้เรื่องการแก้มูกก้อช่วยแนะนำเราหน่อยนะ จะบอกว่าตั้งแต่ทำมูกครั้งแรกไปแล้วเราไม่เคยหาข้อมูลเรื่องนี้เลยแล้วไม่คิดว่าจะมาได้แก้มูกด้วย สงสารตัวเองจังต้องมาเจ็บตัวรอบ 2 ถ้าจะหนักกว่ารอบแรกอีก อู๊ยแม่เจ้า
เป็นกำลังใจให้นะครับพี่สาว ของให้ออกมาสวยกว่าเดิมนะและไม่มีปัญหา
อะไรเลยนะครับ
ถ้า แก้ไม่เสียค่าใช้จ่าย  และเป้นเรื่องของการเอียง ก้อแก้กับหมอเดิมได้ ครับ
ประหยัด
แต่ถ้าเป้นเรื่องทรง หรือเรื่องอื่นๆ ที่เราไม่มั่นใจ ก้อปรึกษา หมอหลายๆที่ก่อนก้อได้นะครับ ไม่เสียหาย
เป็นห่วงจัง......แต่ก็สู้ๆนะ
แวะมาให้กำลังใจค่ะ อัฟรูปก่อนแก้ให้ชมหน่อยค่ะ
อยากเห็นว่าเป็นยังไง อีกไม่กี่วันก้อได้แก้แล้ว อย่าลืมอัฟรูปหลังแก้ด้วยน่ะค่ะ
บีได้ 1 เดือน ตอนนนี้ไม่มีปัญหาไรเรย รอดูวันข้างหน้า เผื่อได้เปลี่ยนทรงใหม่เหอๆ

page........jpg (27.88 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

เราเข้าใจเจ้าของกระทู้นะคะว่าเรียด เปนกำลังใจให้ค่ะ  แต่ถ้าเปนเราเราจะไปแก้กะหมอคนอื่นเรยค่ะ เพราะเราก้อไม่อยากเจ็บตัวรอบที่สามอีก   จึงอยากให้เจ้าของกระทู้ใจเยนๆ รอดูไม่ดีกว่าเหรอคะ แต่ก็เข้าใจความรุสึกนะ ขนาดเราทามออกมาธรรมชาติเกิน ไม่เบี้ยว ไม่น่าเกลียด แต่ไม่พอใจ ยังอยากทามใหม่เรย (แต่ไม่ได้ทามกะหมอคนนี้นะคะ  )

ยังไงก้อเปนกำลังใจให้ค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

ตอบกลับ 25# laink

จีจี้พูดได้โดนใจ อย่างที่เราคิดเลยค่ะ ความชำนาญต้องอาศัยระยะเวลาในการฝึกฝน แต่พี่ก็ขอให้ปังคุงปลอดภัยได้จมูกใหม่สวยงามนะคะ พี่เข้าใจเลยว่ากลัวการแก้จมูกเป็นไง สู้ๆค่ะน้อง ลองดูมันอีกสักตั้ง!![/color]

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้