ดู: 4974|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกแบบนี้เบี้ยวชัดเจนแล้วใช่ไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย holliess เมื่อ 2014-11-22 19:34

เสริมจมูกครั้งแรก ครบ 1เดือน คะ แบบนี้ถือว่าเบี้ยวแน่นอนเลยใช่ไหมคะ ปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็บอกว่าให้รอยุบก่อน ควรทำยังไงดีคะ
ตอบตรงๆๆนะค่ะเบี้ยวชัดเจนค่ะ ไปด้านขวา คงต้องแก้ไขทำใหม่ หมอบางคนทำยังไม่เก่งโอกาศจะเบี้ยวสูงมาก. แนะนำหาหมอมีฝีมือดีๆๆจะได้ไม่เจ็บตัวและเสียเวลาเสียทุกๆๆอย่าง
บางทีแสงและเงา ก็ทำให้ดูเหมือนเบี้ยวและเอียงนะครับ
ถ้าอยากรู้ว่าเอียงหรือไม่ ก็ลองเอากระจกส่องหน้าตัวเอง ส่องแบบย้อนแสงนะครับ หันหน้าขึ้นระนาบกับท้องฟ้าอย่าส่องแบบตรงๆ ย้ำว่าเอาใบหน้าส่องระดับระนาบกับท้องฟ้า (เอียงคอหงายหลัง) แล้วดูเงาของขอบซิลิโคนดู อันนั้นแหล่ะครับ ไม่โกหกเรา 100% เพราะถ้ามาส่องกระจกแบบทั่วไป แหล่งกำเนิดแสงมันเยอะครับ จะพาลหลอกเราได้ หลายคนพลาดนึกว่าเอียงหรือเบี้ยว ก็เอามือไปงัดๆบิดๆมัน สุดท้ายเลยกลายเป็นเบี้ยวของจริงเลยซวยไป เหอๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-22 21:07:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noom6977 ตอบกลับเมื่อ 2014-11-22 20:43
บางทีแสงและเงา ก็ทำให้ดูเหมือนเบี้ยวและเอียงนะครับ
...

ขอบคุณมากๆเลยคะ ช่วงนี้จิตตกมาก เคยลองส่องอย่างที่ว่าแล้ว มันเบี้ยวไม่เท่าในรูปก็จริงคะ ดูเหมือนจะตรง แต่ขอบมันก็ชัดข้างเดียวอยู่ดีคะ
ถ้างั้นลองถ่ายด้วยกล้องหลัง หันหน้าเข้าหาพระอาทิตย์แบบ จะจะ 180องศาเลยครับ ตอนเช้าๆ-สายๆ เอามาลงอีกที เดี๊ยวผมจะช่วยดูครับ เบลอตาแค่จุดเล็กๆพอเด้อออ อันนี้ก็เบลอเยอะไป
เบี้ยวค่ะ เหมือนกันว่าจะไปแก้อยู่ที่เมโกะ กับหมอมนัส
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-23 10:04:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Somkidv ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 02:55
ตอบตรงๆๆนะค่ะเบี้ยวชัดเจนค่ะ ไปด้านขวา คงต้องแก้ไขท ...

ยังอยู่ในช่วงรับประกันคะ ว่าจะกลับไปแก้ที่เดิมดู ก่อน จะดีไหมคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-23 10:05:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tkkanchai ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 06:08
เบี้ยวค่ะ เหมือนกันว่าจะไปแก้อยู่ที่เมโกะ กับหมอมนัส

อยากแก้แล้วเหมือนกันคะ แต่ก็ยังรอตามที่หมอบอกอยู่ ยังดีที่อยู่ในช่วงรับประกัน
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-23 10:20:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noom6977 ตอบกลับเมื่อ 2014-11-22 21:31
ถ้างั้นลองถ่ายด้วยกล้องหลัง หันหน้าเข้าหาพระอาทิตย ...

แบบนี้ใช่ไหมคะ ใช้กล้องหลังถ่ายคะ
holliess ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 10:20
แบบนี้ใช่ไหมคะ ใช้กล้องหลังถ่ายคะ

ถ้าแบบนี้บอกว่าเบี้ยว ผมว่าคงไม่มีหมอคนไหนแก้ได้แล้วหล่ะครับ เพราะหากดูจากแกนซิลิโคนแล้ว ต้องบอกว่าหมอวางตรงมาก
ดูจากรูปแล้ว ต้องบอกว่าตรงกว่าผมอีกครับ และจมูกก็เพิ่งจะ 1 เดือน ยังยุบไม่หมดเลยจ้า ดูรอบๆหัวคิ้วสิครับยะงโปกๆอยู่เลยอ่ะ นี่ขนาดว่ายังบวมๆอยู่ยังเป็นแนวตรงได้ขนาดนี้เลย ถ้าแก้ก็คงเละอ่ะครับ

อย่างที่ผมบอกครับว่าการถ่ายรูปแล้วจะดูว่าตรงหรือไม่ ต้องไปหาที่ที่มีแหล่งกำเนิดแสงที่เดียว นั่นคือพระอาทิตย์ และย้อนแสง เพื่อจะให้แสงเข้าหน้าของเราจุดเดียวทั้งหมด แล้วจะรู้ว่าตรงหรือเอียง

เคสนี้ฟันธงได้เลยว่า ตรง 100%

รอยุบนะครับ และที่เห็นรูปแระเหมือนว่ามันจะเอียว ก็เพราะว่ากล้องที่ถ่ายจากกล้องหน้านั้น รูปแรกก้อนเนื้อทางด้านซ้ายของคุณ(หัวคิ้วซ้าย)ยังบวมอยู่่นิดๆ มันไม่ใช่แนววิลิโคนเด้อล้า แต่มันเป็นอาการเนื้อบวมแล้วไปเบียดกับซิลิโคนมากกว่าครับ เลยทำให้ดูเหมือนเป็นแกนซิลิโคน ซึ่งจริงๆแล้วเป็นไปไม่ได้เลยที่ซิลิโคนจะวางในแนวแบบนั้น
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-23 13:03:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
noom6977 ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 12:03
รอยุบนะครับ และที่เห็นรูปแระเหมือนว่ามันจะเอียว ก็เ ...

ขอบคุณมากๆเลยคะ ช่วงนี้จิตตกมาก บางทีเดินผ่านกระจกรถ แล้วมองดูมันเอียง ถ่ายรูปแล้วเอียง เลยค่อนข้างตกใจและจิตตก คงต้องรอดูมันยุบอย่างจริงจัง3เดือนขึ้นไปใช่ไหมคะ
holliess ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 13:03
ขอบคุณมากๆเลยคะ ช่วงนี้จิตตกมาก บางทีเดินผ่านกระจก ...

3 เดือนเดี๋ยวรู้เลย บางครั้งการเอียงนิดๆหน่อยๆก็ถือซะว่าเป็นเรื่องธรรมชาติครับ โครงหน้าบางคนไม่เท่ากันอย่างผมนี่ หน้าเบี้ยวไปข้าง ถ้าทำจมูกให้ตรง 100% หน้าก็จะดูตลกไปเลย

แต่ของเจ้าของกระทู้ผมว่าตรงมากๆครับ ตรงกว่าหลายๆคนอีก
รปแรกเห็นได้ชัดค่ะ แต่พอรูปสอง-สามดูดีๆไม่เอี้ยงนะ
รูปแรกดูเบี้ยวเพราะเงารึเปล่าคะ รูปต่อไปตรงมากค่ะ ใจเย็นๆนะคะทรงสวยค่ะ
รูปแรกเบี้ยว แต่รูปหลัง ตรงดีค่ะ ไม่เบี้ยวหรอกค่ะ
ไม่เบี้ยวค่ะ ของเราตอนเดือนแรกนี่เอียงจากหัวตาซ้าย มาปีกจมูกขวาเลย แบบขวางกลางหน้ามาเลย
ตอนนี้จะเข้าสามเดือนแล้ว หายดีกลับมาตรงเป๊ะเลย
ที่ดูเบี้ยวดูเอียงในช่วงแรก เนื่องจากมันยุบไม่เท่ากันค่ะ
แนะนำให้นวดจมูกบ่อยๆค่ะ
ลองเสิตหาวิธีนวดตามยูทู๊ปดูนะคะ
ไม่เบี้ยวจริงๆ อย่าคิดมาก ต้องให้เวลากับมันค่ะ
เคยคิดมากมาก่อน นอนร้องไห้ทุกวัน ว่าเราเสียตังไป เจ็บตัวด้วย แล้วยังจะเอียงอีก
พอเข้าเดือนที่สอง สาม ยิ้มออกเลยจ้า
รูปแรกเอียงค่ะ แต่พอรูปหลังไม่เอียงแล้วอะ
ตรงค่ะ คอนเฟิม
ตรงค่ะ คอนเฟิม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้