ดู: 7685|ตอบกลับ: 67

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต ทำจมูกกับคุณหมอมนัส Mekoclinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gfchocob เมื่อ 2014-11-14 12:03

จมูก เปงศัลยกรรมที่คนไทยให้ความสนใจมากที่สุดอันดับหนึ่งเลย เกรซก็เปงคนนึงในนั้นเหมือนกัน สูบเนื้อหาในดั้งโด่งมานานเปงปี กว่าจะตัดสินใจทำ

จมูกที่เกรซต้องการคือเอาธรรมชาติ รับกับใบหน้า ไม่ต้องโด่งมาก กลัวทะลุ อยากทำรอบเดียวจบ ไม่อยากต้องแก้บ่อยๆ บวกกับรูจมูกอันบานเพราะตอนเด็กจนทุกวันนี้ชอบแคะจมูกเปงที่สุด

ตอนแรกตั้งใจจะทำกับคุณหมอนพรัตน์ เพราะเหงรีวิวน้องออน N'onnbaby แล้วมานเจิดมาก ตรงตามสเป็คที่เราวางไว้ แต่คิวยาวมากๆๆจิงๆ และตอนนั้นเองก็มีรีวิวจากmedmetic by meko เต็มดั้งโด่ง ทำสวยมากๆจิง จึงไลน์ไปสอบถาม ปรากฎว่าจะต้องคุยกับผู้เชี่ยวชาญด้านความงามก่อนว่าเราต้องทำตรงไหนบ้าง เสร็จแล้วต้องตกลงว่าจะทำ นัดคิว วันทำถึงได้คุยกะคุณหมอ ตรงนี้ล่ะคือประเด็น คือบอกเลยทุกคนที่อยากศัลยกรรม คือเราต้องเข้าไปคุยกะคลินิคก่อน คุยหลายๆที่เลย แล้วค่อยตัดสินใจว่าจะทำที่ไหน เค้าไม่คิดค่าปรึกษายุแล้ว ลองคุยดูว่าเราโอเคไหม เด๋วนี้คุณหมอมีฝีมือหลายคน เราเลือกได้ เงินยุในมือเรา ขึ้นยุกะการตัดสินใจของเรา ว่ามาตรฐานเรามันแค่ไหน เกรซดูตั้งแต่บริการ การพูดจา พนักงาน ความสะอาด คุณหมอ โดยเฉพาะฝีมือคุณหมอนี่แหล่ะ ล่ะราคา สำคัญมากๆคะ ขอให้ดี ราคาสู้ไหว เกรซก็โอเค ไหนๆจะทำแล้วเราก็อยากทำให้ดีๆไปเลย ล่ะก็อยากคุยกะหมอเลยด้วยว่าเราควรทำมากน้อยแค่ไหน เพราะแต่เดิมก็พอมีดั้งยุแล้ว แล้วก็ดันไปเหงรีวิวของK.PoonFahในดั้งโด่ง เค้าบอกเค้าไปแก้จมูกกะคุณหมอมนัส 2xx,xxx เราก็ว่าโหยทำไมทำแค่จมูกมานแพงจัง ก็ไปอ่านศึกษา ดูรีวิวหลายๆคนที่ทำกะคุณหมอมนัส เราเลยเข้าใจ คุณหมอมนัสมีประสบการณ์มากว่า30ปี แล้วคุณหมอไม่ใช่แต่เสริมจมูกให้เท่านั้น คุณหมอเก็บรายละเอียดให้ทุกอย่างที่เกี่ยวกับจมูก พร้อมทั้งดูโหวเฮ้งให้ด้วย เอาสิ ก็เลยไลน์ไปนัดคิวกะคุณหมอ ใจจิงๆคืออยากรู้ว่าทั้งหน้าเราควรทำตรงไหนบ้าง ล่ะก็อยากรุ้ว่าคุณหมอจะประเมิณราคามาเท่าราย เพราะใจจิงๆตอนดูรีวิวก็ต้องบอกตามความจริงเลยว่าคุณหมอคิดราคาแพงมากๆ

พอถึงวันนัดก็ไปพบคุณหมอที่เซนทรัลเวิล์ด ความประทับแรกเลยคือคลีนิคสวยงาม สะอาด ดูมาตรฐานมาก พนักงามยิ้มแย้ม พูดเพราะทุกคน (จำชื่อเกรซได้ทั้งคลินิค 555) คนที่ดูแลเกรซคือ พี่อ้อม(ไม่รู้พูดออกสื่อได้ไหม เด๋วหาว่าโฆษณา แต่พี่เค้าดีมากจิงๆ) นั่งเขียนข้อมูลตัวเอง ทางคลินิคถ่ายรูปเก็บเอาไว้ นั่งรอพักนุงก็ได้เข้าไปคุยกะคุณหมอ คุณหมอมนัสใจดีมากๆ ดูเปงกันเองมาก คุณหมอให้เราถือกระจก ล่ะบอกความบกพร่องของเราว่าตรงไหนควรทำบ้าง แต่โดยรวมคุณหมอบอกว่าทั้งใบหน้า 80%มาดีมากยุแล้ว ไม่ใช่ทุกคนจะมีมาได้เหมือนคุณ โอ้โห ยิ้มแก้มแทบปริ แต่คุณหมอบอกจมูกมีปัญหาจิงๆ ถ้าทำแล้วหน้าจะเล็กลง ล่ะโหวเฮ้งจะดีขึ้นด้วย หมอจะดูให้

สรุปคือ
1)หมอให้เสริมดั้งขึ้นนิดหน่อยเพราะไม่เอาโด่งมาก เราไม่แต่งหน้าจัด

2)ขูดฮั้มออกเพื่อให้วางซิลิโคนได้แนบสนิท เพื่อจมูกที่สวยงาม ไม่ให้นูนตรงกลางเหมือนจมูกแบบแม่มด (เพิ่งจะรู้จากคุณหมอว่ามานเปงปัญหาใหญ่ของเกรซนอกจากจมูกบาน)

3)เสริมจมูกปลายหยดน้ำ อันนี้wantมาก ปกติเหงแต่fillerเพิ่มปลายหยดน้ำ แต่คุณหมอมนัสทำให้ได้เลย ด้วยซิลิโคนที่คุณหมอเหลาให้นี่แหล่ะ พี่อ้อมบอกว่าถ้าเคยฉีดfillerมาจะเปงเคสแก้ ซึ่งราคาทำจะแพงขึ้นก่านี้ เพราะต้องขูดfillerออกก่อน โชคดีนะที่ไม่เคยฉีดมาก่อน

ส่วนอันสุดท้ายอันที่4)ปีกจมูก ตอนแรกคุณหมอบอกยังไม่ตัดปีกออกตอนนี้ก็ได้ แต่รับกับความจมูกบานไม่ไหว+อยากเจ็บตัวทีเดียว เลยบอกคุณหมอถ้าจะทำนู๋ขอทำทีเดียวเลยคะคุณหมอ

ล่ะคุณหมอก็ถามด้วยว่ารู้จักผมมาจากไหนก็บอกว่าดูรีวิวในดั้งโด่งมาคะ 555

ตอนสุดท้ายคุณหมอมนัสพูดว่า คุณหมอจะทำให้สวยที่สุด พูดมายังงี้ก็ได้ใจนู๋ไปครึ่งหนึ่งแล้วคะ

PS. รูปนี้หลังทำมา1เดือนนะคะ
โพสต์ 2014-11-18 09:54:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ หน้าดูคมขึ้นเยะเลย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 10:05:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gfchocob เมื่อ 2014-11-14 12:01

ออกมาคุยกะพี่อ้อมต่อ พี่อ้อมก็บอกว่าพอจะรู้ราคาทำจมูกกะคุณหมอแล้วใช่ไหมคะ เราก็พยักหน้า คือในMeko Clinic มีหมอท่านอื่นอีกที่ทำจมูกนะคะ แต่ราคาจะถูกก่าคุณหมอมนัส แต่เกรซสนใจคุณหมอมนัส เพราะด้วยรีวิว ประสบการณ์ บวกกะได้พูดคุย แล้วเราวางใจ คุณหมอใส่ใจคนไข้มาก ไม่มีเดินเข้าๆออกๆ คุยก็คุยกะคนไข้ทีละเคสให้จบไปเลย แบบนี่ไม่ได้อวยนะคะ

กลับเข้าเรื่องราคา พี่อ้อมก็ประเมิณทำ4ที่ ถ้าจำไม่ผิดตอนแรก 22x,xxx แฟนก็ร้องโห คุณหมอลดได้สุดๆเท่ารายคับ ตามสไตล์ขาต่อราคาแห่งชาติ พี่อ้อมก็เข้าไปขอคุณหมอมาให้ เหลือ 18x,xxx เราก็บอกขอคิดดูก่อนนะ เพราะราคาแพงมากจิงๆ มีโปรบัตรอารายไหม แถมอารายได้บ้าง แลกไลน์กัน พี่อ้อมไม่ตื้อเลย ไม่ตื้อว่าต้องทำรึต้องตัดสินใจวันนี้ แค่บอกคุณหมอจะขึ้นราคานะ อีก10,000-20,000 เราก็กลับไปนอนคิด ปรึกษาแฟน นางเลยไปเปิดดั้งโด่งดู 555 นางก็บอกหมอทำดี แต่แพงมาก เกรซก็บอกว่าส่วนใหญ่หมอทำเคสแก้เยอะ เกรซไม่อยากทำหลายรอบ อยากทำทีเดียว เจ็บทีเดียว แต่ถ้าคิดว่าแพงไปรอหมอนพรัตน์ก็ได้ นางก็บอกเลยว่าไหนๆก็ทำแล้วก็เอาให้ดีไปเลย ตัดใจ แต่ก็ยังบ่นเรื่องราคามาจนถึงทุกวันนี้ พอดีมานมีโปร0% 10เดือน เข้าทางก็เลยทำเลย ไลน์หาพี่อ้อม นัดวัน ขอเร็วที่สุด นางจัดให้เลย รอ10วันนิดๆเอง ได้ทำแล้วคะ

PS. รูป BEFORE คะ

ถ่ายสด ก่อนทำคะ

ถ่ายสด ก่อนทำคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 10:21:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gfchocob เมื่อ 2014-11-14 11:32

วันทำศัลยกรรม

ถ้าจำไม่ผิดเหมือนจะมาตอน6โมงเยง ตื่นเต้น แต่ไม่มาก เพราะเพื่อนบอกมานเจ็บไม่มาก ถามพี่พยาบาลก็บอกเจ็บแค่ตอนฉีดยาชา เหมือนมดกัด ส่วนตัวไม่กลัวเข็มรึมีด เพราะเปงลูกพยาบาล บ้านก็ยุใกล้ร.พ. ผ่าซีส ฉีดยากันอีสุกอีใส ทำแผลหมากัด โดนมาหมด เลยไม่ค่อยกลัว ขั้นแรกก็ทำความสะอาดหน้าก่อน เหมือนฆ่าเชื้อ ล้างเครื่องสำอาง ล้างหน้าที่คลีนิค ทำจมูกทำที่สาขาเซ็นทรัลเวิล์ดได้เลยคะ ทานยาคลายกังวล เก็บผม ล่ะก็ทำความสะอาดจมูก โดยการถอนขนจมูกออกคะ คุณพยาบาลทำให้ แล้วก็ไปนอนรอคุณหมอ รุ้สึกได้ทำจิงๆตอน3ทุ่ม ระหว่างรอก็นั่งฟังพยาบาลคุยกัน รวมทั้งชวนเราคุย แบบอยากให้เราคลายกังวล ก็คุยกันไป สัก2ทุ่มครึ่ง คุณหมอก็เข้ามาคุยเรื่องจมูกว่าจะทำอารายบ้างอีกครั้ง รวมถึงบอกให้พยาบาลบล็อคได้เลย ก็คือฉีดยาชานั่นแหล่ะ เพราะตัดปีกจมูกด้วยก็เลยโดนไป6เข็มได้ ตรงที่เจ็บที่สุดคือปลายจมูก แต่คุณพยาบาลจับมือตลอดทุกครั้งที่ฉีด อุ่นใจมาก ไม่รุ้บีบมือเค้าแรงไปรึป่าว 555 ระหว่างรอคุณหมอ พี่พยาบาลก็ถามตลอด ชาไหม เปงไงบ้าง ไม่เจ็บมากหรอก น้องทำออกมาต้องสวยแน่ ไอ้เราก็ปลื้มเลย เชื่อคนง่าย 555 จากนั้นคุณพยาบาลก็เอาผ้ามาปิดหน้าเหลือแต่จมูก คุณหมอมนัสมาเริ่มทำตอนประมาณสัก3ทุ่ม ก็ถามเช็คอีกที จับๆดูว่าชาไหม แต่เกรซดื้อด้านเหมือนไม่ค่อยชา หมอก็จะบอกก่อนว่าหมอขอฉีดยาเพิ่มนะ นู๋จะได้ไม่เจ็บ กลับบ้านจะได้ไม่เจ็บมาก รู้สึกจะโดนเต็มๆรวมตอนแรกทั้งหมด9เข็ม โดนนิดๆเพิ่มตรงแถวปีกจมูกอีก2เข็ม รู้สึกตัวตลอดว่าโดนขูดด้วยเครื่องมือ เสียงครืดๆที่ปีกจมูกกะฮั้ม ล่ะคุณหมอก็ถามอีกว่าแต่งหน้าจัดไหม? เอาโด่งมากไหม? เราบอกเอาธรรมชาติคะ ก็รู้สึกว่าคุณหมอจะหันไปเหลาซิลิโคน แล้วก็รู้สึกถึงตอนยัดซิลิโคนไปในจมูกด้วย ต้องขอชมคุณหมอมนัส มือเบาสมคำร่ำลือมาก ตั้งแต่ตอนใส่ก็บอกได้ว่าดูมือเบา ค่อยๆขยับจนเข้าที่ พอใกล้จะเสร็จ คุณหมอบอกทนอีกนิดนะคะจะเสร็จแล้ว ฉีดยาชาเจ็บนิดนึงนะคะ เจ็บไหม ถ้าเจ็บบอกหมอนะ ให้กำลังใจตลอดการทำ ทำให้เราคลายเครียด หมอบอกจะทำให้สวยที่สุด พอทำเสร็จน่าจะประมาณ5ทุ่ม ถ้าจำไม่ผิดคุณหมอมีถ่ายรูปเก็บไว้ก่อนใส่เฝือกด้วยรึป่าวไม่แน่ใจ ใส่เฝือก1วัน ลุกขึ้นมาแบบเบลอๆ พยาบาลบอกว่าทำแล้วหน้าเหมือนแขกเลย หน้าคมมาก คุณหมอหยิบกระจกมาให้ดู บอกว่าสวยมากเลย ถามเลยว่าชอบไหม รอยช้ำตรงจมูกจะค่อยๆหายนะ ต้องใช้เวลานะจมูกถึงจะเข้าที่ จมูกจะยุบลงล่ะหน้าเล็กลงนะ แล้วก็ให้ประคบเยง24ชม. แล้วมาล้างแผลทุกวันเปงเวลา1อาทิตย์ สั่งยาให้ทานแล้วก็กลับบ้าน แล้วก็ต้องนอนหมอนสูง 1อาทิตย์ ห้ามนอนตะแคงนะคะ ทานได้แต่อาหารอ่อน

ตอนนั่งรถกลับบ้านก็ชิวๆนะ เหมือนยาชายังไม่หมดฤทธิ์ พอถึงบ้านทานยา จะนอน เท่านั้นล่ะอาการปวดเริ่มมา เริ่มตึงๆ เหมือนคนเปงไข้ทั้งคืน ต้องตั้งเวลาตื่นมาทานยาตามหมอสั่ง ความรุ้สึกนะทรมานกว่าตอนทำอีกคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 10:32:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปวันทำคะ

คุณแฟนแอบถ่ายให้ อิอิ

คุณแฟนแอบถ่ายให้ อิอิ

แอบเห

แอบเห
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 10:39:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gfchocob เมื่อ 2014-11-14 10:41

วันแรกของการล้างแผล
รีบไปแต่เช้า ห้างเปิด ใจมานฟุ้งซ่าน คุณพยาบาลมือเบาแถมพูดเพราะ ถอดเฝือกออกก็เสียวแปลบๆ จะเจ็บก็ตอนแกะพลาสเตอร์ออกแต่ก็ไม่มากนะ คุณพยาบาลบอกแผลยังไม่แห้งดีนะ ต้องดูแลให้ดีก่านี้ ลืมบอกไปว่าแผลห้ามโดนน้ำ1อาทิตย์ เลยต้องใช้wipes ในการเช็ดหน้าประทังชีวิต แล้วก็รอยช้ำ ช้ำๆบวมๆ ไม่รุ้เปงเพราะส่วนตัวน้ำเหลืองไม่ดีรึป่าว แผลดูน่ากลัวจิงๆ ล่ะด้วยความที่น้ำเหลืองไม่ดี ก็กลัวเปงคีลอยด์ โดยเฉพาะคนตัดปีกจมูกจะเปงแผลเปง เลยถามพี่พยาบาลว่าต้องทายาทาแผลไหม? จะเปงคีลอยด์รึป่าว? นางบอกนางก็ตัดปีก แต่นางไม่ทายาทาแผลเลยก็ไม่เหงเปงราย นางบอกปล่อยให้หายเอง ไม่เกี่ยวกับน้ำเหลืองไม่ดี น้ำเหลืองไม่ดีคือแผลอาจหายช้ากว่าคนอื่น ส่วนแผลคีลอยด์ก็คือคนที่เคยมีประวัติเปงแผลนูนเสี่ยงเปงคีลอยด์ เราเลยโล่ง แต่ก็ทำใจแล้วว่าจะหายช้าก่าคนอื่น พอล้างแผลมานก็เสียวแปลบๆนิดนุง แต่คุณพยาบาลบอกเรานิ่งมาก เก่งมากคะ แต่ใจจิง นู๋เกร็งไว้คะพี่ 555 พอล้างเสร็จก็กลับบ้านมาประคบเยงต่ออีก24ชม. แต่เอาจิงๆไม่ถึง24 นอนเพลินบ้างอารายบ้าง ทานได้แต่โจ๊กหมูไม่ใส่ไข่ ไม่ก็โจ๊กปลาถ้วย คุณแฟนซื้อมาตุนไว้เลย แต่วันนี้ร่าเริงแจ่มใส ไม่มีไข้แล้ว ปวดนิดหน่อยประมาณ20% แต่ชิวมากคะ

หน้ามันนิสนุงนะคะ

หน้ามันนิสนุงนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 10:46:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่2ของการล้างแผล
หน้าบวมมากกกกก ราวกะE.T. ตาเหมือนจะปิด จมูกกะใต้ตาช้ำมากถึงขีดสุด ตูจะบ้าแทบไม่อยากออกไปไหน ไปคลินิคแต่เที่ยง กะรีบไปรีบกลับ คุณพยาบาลบอกแผลแห้งสนิทล่ะนะคะใจชื้นขึ้นมาอีกนิด คุณพยาบาลปลอบใจว่าเด๋วก็หายบวม มานจะโอเคใน1อาทิตย์ พอดีพี่ที่คลินิคเค้าแนะนำให้ซื้อยาจากคลินิคคุณหมอ ไว้ทารอยช้ำบางๆวันล่ะครั้งหลังทำแผล จัดการซื้อมาสะ นางบอกให้ติดมาด้วยทุกครั้งที่ทำแผล แอบถามคุณพยาบาลด้วยว่าหนูต้องประคบ(ร้อน)อารายอีกม่ะคะ นางบอกว่าเยงไม่ต้องแล้วส่วนร้อนก็อย่าเพิ่งเลยนะ ก็เลยเชื่อนางคะ สุดท้ายเสียค่าเสียหายแล้วก็กลับมาบ้านเลยคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 10:51:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่3ของการล้างแผล
ก็บวมน้อยลง แต่ตรงจมูกก็บวมยุ หัวตาแดงช้ำเหมือนทุกที รอยช้ำใต้ตากะจมูกก็ยังมียุ ก็ไม่ได้ประคบอารายเลย ก็ไปทำแผล ทายาปกติคะ แต่บางทียุดีๆก็เสียวปลายจมูกแปลบๆ คุณพยาบาลบอกต่อไปก็จะชินเอง 555 แผลรอยเย็บก็เหมือนเดิมคะ คุณพยาบาลล้างแผลสะอาดมาก เกรซเปงคนน้ำมูกเยอะก็ทานยาลดน้ำมูกตั้งแต่วันที่ทำแล้ว(คุณพยาบาลแนะนำอีกเช่นเคย) เพราะกลัวแผลจะติดเชื้อ กลับมาบ้านยังเอาเซตทำแผลที่ซื้อมาเอง สาดน้ำเกลือล่ะก็เช็ดรูจมูกอีกเวลามีน้ำมูก ล่ะก็ซัดน้ำมะพร้าวทุกวัน เหมา7-eleven เพราะหาน้ำใบบัวบกไม่ได้ ต้องทานแบบแคปซูลแทนคะ ลืมบอกเลยวันนี้ที่คลินิคทำเลเซอร์ลดบวมให้ด้วย สบายหน้ามาก พยาบาลอธิบายทุกขั้นตอน ทุกทรีตเม้นท์ที่ลงบนใบหน้า มีความสุขจนจะเคลิ้มแต่แค่ครึ่งชม.มานก็เลยไม่หลับแหะ มัวแต่ชวนคุยกันเรื่องประคบ,เรื่องแผลเป็นกับการดูแลตัวเองหลังทำจมูก

หัวมานแผลบ ต้องไปหาร้านสระผม

หัวมานแผลบ ต้องไปหาร้านสระผม
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 10:56:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่4ของการล้างแผล
หน้าไม่บวมแล้ว เย้ๆ แต่รอยเหลืองใต้ตามาเต็ม รอยช้ำที่หัวตาก็เริ่มหาย แต่รอยช้ำที่จมูกยังยุ ก็ไปล้างแผล ทายาเหมือนทุกวัน ล่ะก็ไม่ได้ประคบอารายใดๆทั้งสิ้น บังเอิญเพื่อนเปงพวกคลั่งชีวจิต นางบอกน้ำเหลืองไม่ดีให้ไปซื้อแคปซูลหญ้าปักกิ่งมาทาน เราก็บ้าตามมาน ทานมาจนถึงทุกวันนี้

เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 10:59:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่5ของการล้างแผล
รอยเหลืองมามากกว่าเก่า เครียดๆๆ คุณพยาบาลบอกเด๋วก็หาย เราเลยใจเยง ไหนๆก็ทำแล้ว เราต้องอดทนเพื่อความสวยให้ถึงที่สุด รอยช้ำรอยบวมดูดีขึ้น แต่หน้าเหลืองราวกะเปงดีซ่าน ล่ะวันนั้นเปงวันเกิดคุณแฟน ต้องไปนั่งทานsizzler โดยมีคนในร้านเปง10คนนั่งมองเราราวกะเปงตัวประหลาด ช้านล่ะจะบ้า แต่ก็สู้ตายคะ

หน้ามันตลอดดด

หน้ามันตลอดดด
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 11:02:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่6ของการล้างแผล
ล้างแผลเองคะ ไม่ว่างจิงๆ ความจิงพี่อ้อมนัดให้เจอคุณหมอก่อนตัดไหมแต่ก็ไม่มีเวลาไป แต่อาการบวมโดยรวมน้อยลงมาก คงเหลือแต่รอยช้ำนิดหน่อยโดยเฉพาะตรงจมูกกะรอยเหลือง ก็ทำแผล ทายา ไปตามสไตล์ที่คุณพยาบาลทำให้ ลักจำนางมา

เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 11:09:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่7วันของการล้างแผล+ตัดไหม
ประเด็นคือวันนั้นมีธุระต้องไปคุยเรื่องวีซ่า โอ้โห ขาเมาท์สนั่น พี่เค้าทำมาโด่งมาก แผลยังไม่หายเลย เค้าทำหมอไหนมา บลาๆ เมาท์สนั่นทั้งชายหญิง จนคนที่รับเรื่องให้เกรซเค้ามาถาม พี่เจ็บม่ะคะ เพื่อนนู๋ฝากถาม 555 เราก็บอกมานเจ็บแค่ฉีดยาชา มดกัดอ่าน้อง แล้วก็เดินมั่นๆไปเลย แผลก็ยังไม่ได้ตัดไหม จมูกก็ยังไม่เข้าที่ แต่มั่นใจในฝีมือคุณหมอ 555 เราเลยเชิดเข้าไว้ อาการบวมแทบไม่เหลือแล้ว คงมีรอยช้ำเล็กที่หัวตานิดเดียว กะจมูก ล่ะก็รอยเหลืองใต้ตา ตกเยงก็มาทำแผล บอกเลยวันนี้เปงวันที่เสียวที่สุด เคยมีประสบการณ์ผ่าซีสที่นิ้วก้อย ตอนผ่านี่ชิวเลย พอตอนตัดไหมร้องจ๊ากแทบลั่นตึก แล้วแผลเย็บที่จมูกก็ไม่น้อยนะ แต่ก่อนหน้านี้สัก2วัน คุณพยาบาลทำการขยับไหมให้แล้วเพราะนางบอกว่าวันตัดไหมจะได้ไม่เจ็บมาก ล่ะก็จิงอย่างนางว่าแทบไม่เจ็บ มีเจ็บบ้างแค่ตอนดึงด้ายออก แต่ก็แค่แปลบๆ ก็มีแผลเป็นนิดหน่อยที่ตัดปีกจมูกไป แต่ก็ทำใจมาแล้วว่าต้องเปง แค่ขออย่าเปงคีลอยด์พอ และก็ล้างแผลปกติ นางก็บอกให้ทายาตรงรอยช้ำบางๆทุกวันนะคะ เราก็โอเค วันนี้ก็ทำทรีตเมนท์ลดบวมอีกครั้ง แล้วก็พยายามอย่าไปวิตกกะมาน พอมานเข้าที่มานก็สวยเอง คิดเข้าข้างตัวเองตลอด ของแสลงก็ไม่ทาน นอนหมอนสูงถึง2อาทิตย์เพราะกลัวจมูกเบี้ยว ปกติเปงคนชอบนอนตะแคงมากๆ ทานแต่โจ๊ก/ข้าวต้ม/แกงจืด/ปลานึ่ง/ปลาย่าง ทุกอย่างเอาจืดๆ ห้ามเค็ม ไม่ปรุงเลยดีกว่า เด็กน้อยผู้น่าสงสาร

วันนี้ลืมถ่ายหลังตัดไหม TT

หน้าโทรมนิดนึงนะคะ อย่าตกกะจายกานนะ

หน้าโทรมนิดนึงนะคะ อย่าตกกะจายกานนะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 11:30:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผ่านมา5วันนับตั้งแต่ตัดไหมคะ

รู้สึกจมูกสวยขึ้นมาก ไม่รู้จิ้นไปเองไหม มั่นใจในตัวเองมากขึ้น ถึงแม้เพื่อนจะถามว่าไปทำจมูกมาหรอ เราก็ยืดอกรับว่าไปทำมาจิง ล่ะทุกวันนี้ก็มาถามทุกวันว่าทำกะหมออารายมาสวยจัง อยากทำบ้าง จนมีเพื่อนคนนึงนางเก็บเงินจะไปทำกะคุณหมอมนัสเลยทีเดียว ต้องยอมรับว่าคุณหมอพลิกชีวิตให้เกรซจิงๆ จากการที่เราคิดว่าหน้าเราบ้านๆ ระดับกลางๆ ไปวัดไปวาได้ ตอนนี้รู้สึกมั่นใจว่าตัวเองสวยขึ้น ดูหลงตัวเองเนอะ เพื่อนยังหมั่นไส้ แบบฮาๆนะ ต้องขอบคุณคุณหมอมนัส พี่อ้อม รวมถึงพี่ๆทุกคนในMekoclinic มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

แผลเป็นที่จมูกคะ

แผลเป็นที่จมูกคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 11:33:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผ่านมา12วันหลังทำจมูก

พี่ช่างแต่งหน้า-ทำผม ยังถามเลยไปทำจมูกกะคายมา สวยมาก ยิ้มแก้มแทบปริ

เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 11:35:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผ่านมา1เดือนหลังทำจมูก

ทุกอย่างดูเข้าที่มากขึ้น รอยช้ำที่ตา รอยเหลืองหมดไป เหลือรอยช้ำที่จมูกกะรอยแผลเป็นที่ตัดปีกจมูก คุณหมอนัดดูอาการ ตอนแรกก็จิตตก เพราะมีคนทักว่าเบี้ยว เพื่อนก็บอกว่าถ้ามานเบี้ยวมานต้องให้คุณหมอดัดให้นะ ล่ะมานเจ็บมากๆๆ จิตตกเลย ไลน์หาพี่อ้อมทันที ถ้าเบี้ยวแล้วดัดจะเจ็บมากไหมคะ? บลาๆ มาเจอคุณหมอมนัส คุณหมอยื่นกระจกให้ส่อง อย่างทุกที บอกสวยมาก แต่ต้องแก้ปัญหาเรื่องรอยช้ำที่จมูก คุณหมออยากให้ออกมาperfectที่สุด ก็เลยสั่งยาให้ทาน2ตัว+ยาทาตัวเดิมอีกตลับ คุณหมอถามว่าเรามีปัญหาอารายข้องใจ อยากถามหมอไหม? เราก็เลยโพล่งไปเลยว่า คุณหมอคะมีคนทักจมูกนู๋เบี้ยวหลายคนแล้ว คุณหมอก็ขอจับจมูก และบอกว่าไม่เบี้ยวนะ ล่ะก็เรียกแฟนเกรซมาดูพร้อมอธิบายรายละเอียดอย่างละเอียดเลยให้ฟัง ว่าคนเราหน้า2ด้านมานไม่เท่ากัน เวลามองมานก็ต้องไม่เท่ากันเปงเรื่องปกติ หู ตา จมูก ปาก มานก็ไม่เท่ากันทุกคนยุแล้ว มานจึงเปงเรื่องปกติที่จะมองด้วยตาเปล่าแล้วไม่เท่า แต่เท่าที่หมอจับมันไม่เบี้ยว ได้ยินแล้วโล่งทันที บอกตามจิงเลยว่าความคิดที่จะทำหูที่กางเพียงข้างเดียวของเกรซเลยสลายไปเลยพอได้ฟังคุณหมอ 555 (เพราะทุกคนลงความเหง รวมถึงพี่อ้อม ว่ามานไม่กางเยอะจนน่าเกลียด) ล่ะก็ยาทา คุณหมอก็ให้เอามาทารอยแผลเป็นที่ตัดปีกจมูกไปได้อีกด้วย บอกโดยรวมเลย เกรซประทับใจคุณหมอมนัสกะMekoclinic มาก ให้9เต็ม10เลย หักแค่เรื่องราคาที่แพงเพียงอย่างเดียว แต่ระดับความพึงพอใจกะผลงาน เกรซให้เต็ม100เลยคะ ถ้าคายสู้ราคาไหว มาทำเหอะ รับรองไม่ผิดหวัง เกรซมาคลินิคเจอแต่เคสแก้ พี่เค้ายังบอกเลยว่าดีแล้วที่น้องตัดสินใจมาทำกะคุณหมอมนัสตั้งแต่แรกจะได้ไม่ต้องมาแก้แบบพี่ คุณหมอเริศจิง ไม่ไก่กา ไม่หน้าม้าแน่นอน พูดตามจิงทุกประการ เพราะเคยคิดจะทำปากบาง ปากกระจับ แต่คุณหมอก็พูดตามจิงว่าหน้าดีมากแล้วนะ ปากก็บางยุแล้ว ทำกระจับก็คงพอได้ แต่คุยกันก่อนว่าคงได้นิดเดียว แต่ก็จะแก้ปาก2ด้านที่ไม่เท่ากันให้ (ด้านนึงหนากว่า) แล้วก็เอาไม้จิ้มฟันมาจิ้มให้ดูว่าทำแล้วจะประมาณไหน มานดูไม่ต่างมากเลยไม่ทำ เพราะปกติปากก็หุบไม่ค่อยได้ และมีแพลนจะดัดฟันใหม่เลยจบโครงการไปก่อน พออยากจะทำหน้าอก คุณหมอมนัสก็ไม่รับทำหน้าอกแล้ว ต้องเปงคุณหมอท่านอื่นในMekoclinicแทนก็เลยพับโครงการไว้ชั่วคราว แต่ยังไงก็ตอนเฟิร์มเลยว่าจมูก คุณหมอมนัสก็เปงตัวเลือกที่เจิดมากจิงๆ the best <3
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-14 11:37:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัจจุบันคะ ผ่านมา2เดือนแล้ว

แผลทำที่จมูกหายแล้วนะ ดีขึ้นมาก ดีใจ เหลือแต่รอยแผลเปง ทายาเข้าไป ยังมีแอบลืมตัวแคะขี้มูก นึกได้รีบเอาออกทันที 555

โพสต์ 2014-11-14 11:46:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาอัพเดตรูปหลังทำให้ดูเยอะๆนะคะ

แสดงความคิดเห็น

OK Ka^^  โพสต์ 2014-11-14 12:05
โพสต์ 2014-11-14 13:40:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆเลยค่ะ
โพสต์ 2014-11-14 14:46:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นี่ขนาดยังไม่หายบวมนะคะ ทรงก็ดูสวยแล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-16 21:56:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณมากๆเยยคะ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-16 21:58:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Kanjana55 ตอบกลับเมื่อ 2014-11-14 14:46
นี่ขนาดยังไม่หายบวมนะคะ ทรงก็ดูสวยแล้ว

ดีจายๆๆ ขอบคุณมากๆเยยคะ^^
โพสต์ 2014-11-17 01:35:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากครับ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปจริงๆ
โพสต์ 2014-11-17 10:16:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวย หน้าเปลี่ยนไปเยอะเลยคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-19 07:30:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
noteindy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-17 01:35
สวยมากครับ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปจริงๆ

ขอบคุณมากๆคะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้