ดู: 5545|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิวเสริมจมูก คุณหมอปิติ โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก แอบตื่นเต้นค่ะ ถ้าอะไรผิดพลาดไปก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
เร่ิมจากเล่าเรื่องวันแรกเลย นัดคุณหมอปิติล่วงหน้าแล้วค่ะ ดูรีวิวมาพอสมควร เลือกที่นี่เพราะใกล้บ้าน แล้วดูคุณหมอค่อนข้างทำออกมาสวย อ่านรีวิวไหนๆก็ว่าคุณหมอใจดี ลึกๆแล้วกลัวมากค่ะ ไม่เคยศัลยกรรมไรมาก่อน แต่เค้าบอกมันเจ็บน้อยกว่าจัดฟัน เอาซี๊ อยากลอง 555+
ไปถึงโรงพยาบาลตอน 10.30 น.ค่ะ ตามคิวนัด 11.00 น. แอบประหม่าเล็กๆ โรงพยาบาล สวยมากกกก
ไปถึงก็จะมีพนักงานต้อนรับเข้ามาสอบถามค่ะ นัดไว้รึยัง บลาๆๆ แล้วก็เอาซิลิโคนมาให้เลือก สำหรับเหมี่ยวเลือกซิลิโคนเกาหลีค่ะ นิ่มนวลนุ่มมือดี
นั่งรอสักพัก หลังจากเค้ากรอกประวัติให้เรียบร้อย พนักงานก็พาไปชั้น2  รอจ่ายเงิน และรอถ่ายรูปค่ะ ตอนนี้ก็เริ่มเกร็งๆท้องน้อยนิดหน่อยละ

รูปตอนนั่งรอค่ะ

หลังจากนั่งรอสักพัก จ่ายเงินเสร็จเรียบร้อย ถ่ายรูปเรียบร้อย ก็จะมีพนักงานมาเรียก พาไปห้องผ่าตัดค่ะ เค้าให้เปลี่ยนใส่เสื้อคลุม ล้างหน้าด้วยน้ำยาสีแดงๆ แล้วก็ใส่หมวกค่ะ คือถ้าใครมีเพื่อนมาด้วยจะอุ่นใจมาก แต่เหมี่ยวไปคนเดียวค่ะ นั่งเล่นโทรสับถ่ายรูปไป ตื่นเต้นไป

ชุดพร้อม คนยังไม่พร้อม แหะๆ

ผ่านไปสักครึ่ง ชม. พนักงานก็เรียกอีกค่ะ พาไปห้องผ่าตัด คือระหว่างนั่งรอนี่สติกระเจิงมากก ดูเครื่องมือคุณหมอ มือไม้เย็นไปหมด
สักพักคุณหมอเดินมาค่ะ ยิ้มมาก่อนเลย คุณหมอถาม กลัวไหม เหมี่ยวตอบคุณหมอไปว่า มากค่ะ 555+ คุณหมอยิ้มแย้มเป็นกันเองมาก ก่อนจะจับตัวก็ขออนุญาติก่อน แล้วคุณหมอก็มาจับๆที่จมูก ก็เอารูปให้คุณหมอดูค่ะบอกอยากได้แบบนี้ๆๆ คุณหมอก็บอก โอเค พอทำได้ มีเนื้อพอสมควร แบบที่เลือกมาก็ไม่โด่งอะไรมาก

แล้วก็ถึงเวลาทำ นอนบนเตียงตื่นเต้นสุดๆค่ะตอนนี้ สักพักพนักงานก็มามัดแขนมัดขา(แบบหลวมๆ) คุณหมอก็มาวาดๆที่จมูก แล้วก็เห็ฯเราเกร็งมั้ง บอกแค่วาดร่างนะครับ ยังไม่ผ่าครับ แล้วก็ยิ้มๆ สักพักพนักงานมาฉีดยาที่แขน หลับไปตอนไหนก็ไม่รู้ค่ะ
รู้สึกตัวอีกที เสียงดังครืดๆที่จมูก กระพริบตาไป2-3ที คุณหมอบอกให้กลืนน้ำลาย จะแสบๆคอหน่อย (คือยาชาค่ะ) ก็ทำตาม แล้วก็นอนอีกแปบๆ ประมาณ 10นาที ก็เสร็จค่ะ พนักงานพามาที่ห้องนั่งพัก

รูปตอนทำเสร็จค่ะ

เอาจริงๆไม่รู้สึกเจ็บเลย ชิวมากค่ะ นั่งหายมึนยานอนหลับสักพัก ก็เดินออกมาค่ะ มาคนเดียวด้วย เข้าเซเว่น ซื้อน้ำกิน แล้วโบกแท็กซี่กลับบ้าน ขากลับยังเม้าส์มอยกับแท็กซี่สนุกสนาน ไม่เจ็บเลยจริงๆ ถอนฟันเจ็บกว่า
ทีนี้ก็ถึงเวลาดูแลตัวเองค่ะ ถ่ายรูปอัพไว้เกือบทุกๆวันเลย

Day2 ค่ะ บวมๆเขียวๆ

Day3 นี่บวมตาปิดเลยค่ะ แต่สำหรับเหมี่ยวก็ถือว่าไม่มากนะคะ มีเจ็บๆนิดหน่อยวันนี้ แต่แบบไม่มากนะ แล้วก็รู้สึกตึงๆค่ะ

Day4 เริ่มยุบละค่าา แต่ยังเขียวๆๆอยู่

Day5 ต้องไปทำงานละค่าา ก็แต่งหน้าเบาๆ แบบแป้งฝุ่น เขียวคิ้ว ทาปากค่ะ ยังมีรอยเขียวๆให้เห็น

ผ่านไปหลายวันค่ะ รูปนี้ถ่ายไว้ตอนประมาณครบ 2สัปดาห์ค่ะ หายเขียวแล้วววว

รูปนี้ถ่ายเมื่อประมาณ 3วันก่อนค่ะ ก่อนจะอาบน้ำ ก็น่าจะเกือบๆ 3สัปดาห์แล้ว

ไว้เด๋วจะมาอัพเดทเรื่อยๆนะค๊าา ^^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

สวยมากค่ะ เราว่าจะเก็บตังค์ไว้ทำปีหน้า กำลังศึกษาคุณหมอแต่ล่ะท่านอยู่ค่ะ ลังเลคุณหมอปิติ เลอลักษณ์ กับ คุณหมอเบญจวรรณ เมดเมติกบายเมโกะ
สวยเลยครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-13 08:01:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
thidanana ตอบกลับเมื่อ 2014-11-12 19:40
สวยมากค่ะ เราว่าจะเก็บตังค์ไว้ทำปีหน้า กำลังศึกษาคุ ...

ขอบคุณค่าา ลองศึกษาหาข้อมูลดีๆค่ะ เอาที่ๆเราสบายใจที่จะทำ ดูว่าเค้ารับผิดชอบหลังเคสมากแค่ไหน ประมาณนี้อ่าคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-13 08:02:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่าา ^^
จมูกทรงสวยค่ะ  ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-13 16:50:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Yoomiradzz ตอบกลับเมื่อ 2014-11-13 08:43
จมูกทรงสวยค่ะ  ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ

22000 ค่า
ทำแล้วหน้าดูมีมิติขึ้นมา เรียวมากเลยค่ะ
จมูกทรงสวยมากเลยคะ ไม่ทราบว่าคุณหมอเลือกทรงให้ หรือเลือกเองคะ
สวยขึ้นเยอะเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้