ดู: 4792|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก] เสริมจมูก กับหมอแก้ว โกสินทร์ เอเมด คลินิก ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้เราก็มีเรื่องที่อยากจะมาแชร์เพื่อนๆ กันด้วยแหละค่ะ  คือเมื่อไม่นานมานี้เราพึ่งไปฉีดฟิลเลอร์ที่จมูกมาค่ะ เลยอยากจะมาอวดเพื่อนๆ กันซะหน่อย 555   ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าเราเป็นคนที่พอจะมีดั้งอยู่แล้วนะ แต่ไม่มาก ซึ่งเราคิดว่าถ้าจมูกดูมีสันขึ้นมาอีกสักนิดก็น่าจะดี หน้าจะได้ดูเป๊ะขึ้น

นี่เป็นรูปจมูกของเราเองค่ะ ซึ่งยังไม่ได้มีการฉีดฟิลเลอร์หรือทำอะไรกับจมูกเลย

หลังจากที่คิดจะทำจมูกนั้น เราก็เริ่มศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับการทำจมูกค่ะ  บวกกับมีเพื่อนที่เคยทำจมูกมาช่วยดูช่วยแนะนำด้วย  ส่วนเรื่องคลินิกที่เราไปทำนั้น ก็ไปทำที่เดียวกับเพื่อนค่ะ คือที่เอเมดคลินิก เพราะดูจากที่เพื่อนทำมานั้นก็ดูโอเคเลย ดูทรงจมูกสวย และดูเป็นธรรมชาติ  ซึ่งคุณหมอที่ทำนั้นก็เป็นคนเดียวกันกับที่เพื่อนเราทำนั้นแหละค่ะ คือคุณหมอแก้ว ไม่เพียงแต่ทำให้เพื่อนเราเท่านั้นนะ แต่ยังทำให้ดารา หรือพวกเน็ตไอดอลหลายๆ คนอีกด้วย

ซึ่งวันที่เราเข้าไปทำจมูกนั้น เราก็แอบกลัวเหมือนกันนะ  ทั้งกลัวเจ็บและกลัวออกมาไม่เป็นอย่างที่ต้องการ แต่ก่อนที่คุณหมอแก้วจะทำนั้น คุณหมอก็อธิบายทรงจมูกที่เราต้องการให้เราฟังอีกรอบ ว่าออกมาแล้วจะได้ประมาณไหน และจะเพิ่มเติมหรือปรับแก้ในส่วนไหนบ้าง ซึ่งก็ทำให้เราสบายใจขึ้นเยอะ   ส่วนตอนที่ทำจมูกนั้นอยากจะบอกว่าคุณหมอมือเบามาก ไม่รู้สึกเจ็บเลย แถมคุณหมอยังคอยถามตลอดว่าทรงนี้โอเคมั้ย ถูกใจเราหรือป่าว   คือแบบคุณหมอแก้วใจดีและเป็นกันเองมาก
หลังจากที่ฉีดฟิลเลอร์ที่จมูกเสร็จแล้วนะ จมูกเราดูเป็นทรงมากขึ้น ดูโด่งขึ้นอย่างที่เราต้องการ แถมยังดูเป็นธรรมชาติอีกด้วย  

แหละนี่เป็นรูปจมูกหลังจากการฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูกค่ะ

ซึ่งหลังจากที่ฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูกนั้น ก็สามารถใช้ชีวิตประจำวันได้ตามปกติเลยค่ะ เพราะไม่มีรอยช้ำเลย  แต่อาจจะมีแค่อาการบวมเล็กน้อยเท่านั้นเอง  แต่ช่วงแรกๆ ก็จะต้องระมัดระวังบริเวณจมูกเป็นพิเศษ (ก็พึ่งทำมานิเนอะ55) แต่เราทานยาตามที่คุณหมอสั่งอย่างเคร่งครัดเลยนะ จะได้หายไวๆ

แหละนี่เป็นรูปเปลี่ยบเทียบระหว่างก่อน – หลัง ฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูก จะได้เห็นกันชัดๆ ไปเลย

เชื่อว่าหลายคนที่เห็นจมูกเราโด่งแบบนี้แล้ว คงจะสงสัยกันใช่มั๊ยค่ะว่าเราเสริมจมูกมาเท่าไหร่ เราเสริมจมูก  ยี่ห้อ restylane มาที่ราคา 16,000.- ค่ะ มีแต่คนชมว่าสวย โด่ง ดูเป็นธรรมชาติ ดูไม่ปลอมดี เราเองตอนแรกแอบกลุ้มใจค่ะ เพราะยังไม่ชิน แต่พอมีแต่คนชมเท่านั้นแหละ มั่นใจจมูกตัวเองขึ้นเยอะเลย งานนี้ต้องขอบคุณหมอแก้ว และ ที่ Amed Clinic ทุกคนด้วยนะคะ
โพสต์ 2015-3-23 16:43:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยดีนะคะ ทำเเล้วดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ ทำเหมือนไม่ทำเลยอ่ะ ราคาก็ไม่แพงมากด้วย
โพสต์ 2014-11-10 16:35:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังฉีดเสร็จใหม่ๆ ยังดูไม่ค่อยออกนะคะ แต่ก็เห็นสันจมูกชัดอยู่
โพสต์ 2014-11-10 16:52:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆๆ ดูเข้ากับหน้าตาสุดๆ
โพสต์ 2015-2-6 17:35:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงจมูก ก็สวยดีนะ
โพสต์ 2015-2-25 14:14:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยี่ห้อ  restylane เสริมจมูกดีใช่ป่าวค่ะ
โพสต์ 2015-2-25 15:16:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ ดีใจด้วยน้าาาาาาาาา ^^

โพสต์ 2015-3-20 15:58:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแล้วดูสวยดีเป็นธรรมชาติดีคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้