ดู: 5682|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] มาริวิวทำคางกับคุณหมอพิสุทธิ์จ้า

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวดั้งโ่ด่งทุกคน วันนี้เราจะมาริวิวทำคางน่ะค่ะ
หลังจากที่ลงกระทู้ไปแล้วหาของเก่าไม่เจอเลยทำใหม่ซะเลย555
อย่าพึ่งเบื่อกันน้าาาาา ตอนแรกเราตั้งใจจะไปทำคางราคาโปรโมรชั่นที่คลินิกแห่งนึงในเมเจอร์รัชโยธิน
เราโทรไปถามตอน6โมงครึ่ง พนง.รับโทรศัพท์บอกสามารถเข้าไปทำได้เลย ไอ้เราก้ดีใจที่จะได้ทำราคาถูก
รีบอาบน้ำแต่งตัวไป ออกมาจากซอย.ฝนก็ตก แต่ก็ยังมีความมุ่งมานะที่จะไป ด้วยความขี้เหนียวอยากเซฟตัง
ลืมบอกบ้านเราอยู่แถวๆอ่อนนุช ต้องรถไฟฟ้าไปลงสถานีหมอชิต เห้อ!ไกลก้ไกล พอไปถึงรถก้ติดปานมหากาพย์
เราเลยแว๊นพี่วินลุยไปทั้งที่ฝนตกไปเมเจอร์ พอไปถึงผช.หมอบอกหมองดรับเคสแล้วค่ะหมอมีบินคืนนี้ อ้าว!แล้วทำไมเจ้คนรับสายไม่ประสานงานดีๆว่ะ
ให้ไปเก้อทำไม เห้อ!เสียเวลาเสียทั้งเงิน แต่ก็ได้คุยกับหมอหมอบอกเคสคุณคางเนื้อค่อนข้างเยอะทำออกมาจะไม่สวยอย่างแบบที่ต้องการ
แล้วก็แนะนำให้ลองไปถามคุณหมอท่านใหม่ แต่หมอก็ใจดีอยู่ค่ะ ใครอยากทำตอนนี้เขามีโปรโมั่นด้วยนะมีทำคางจมูกกับปากที่สำคาญปาก
ราคา7500ค่ะ A plus คลินิก เมอร์เจอร์รัชโยธินชั้น3จ้า

ต่อๆหลังจากแอบนอกใจคุณหมอพิสุทธิ์ ไปถามคุณหมอท่านอื่นแล้ว สุดท้ายก็ต้องกลับมาตายรัง เพราะเชื่อในฝีมือของคุณหมอ
หลังจากที่ดูริวิวมาหลายๆคน
เราไปถึงรพ.เมโยตอนบ่ายตรง แต่หมอมาบ่าย2หรือ3นี่ละจำไม่ได้ คุณหมอดูดีอัธยาศัยดี พยาบาลพี่สอนก็นิสัยดีคุยดีเราชอบจังเลย
พยาบาลเรียกเข้าพบหมอ หมอถามเลยว่าอยากทำอะไรเราก็ตอบทำคางค่ะหมอ หมอถามมีรูปแบบที่ต้องการไหมเราก้เลยเอาให้หมอดู
หมอก็เอามือมาจับที่คางเราแล้วก็ดึงๆหมอบอกโอเคจัดให้ตามคำขอ จะทำออกมาให้ดีที่สุด แล้วเราก็ออกมานั่งรอข้างนอก
พยาบาล(คนใหม)ก็เรียก้เราไปฉีดน้ำเกลือ แล้วค้างไว้กับมืออย่างนั้นตั้งนาน จะหยิบจับไรก็ไม่ได้ปวดก้ปวดมือ
นั่งรอประมาน1ชม. เขาก็ให้เราเปลี่ยนชุดเตรียมขึ้นเขียง ต้องถอดออกหมดเลยทุกอย่าง ใส่แต่ผ้าที่เขาเอาให้เปลี่ยน ไม่ต้องกลัวสมบัติหายค่ะ
เขามีล็อกเกอร์ให้เก็บของมีกุญแจล็อกพร้อมปลอดภัยจ้ะ จากนั้นก็ให้เราใส่ที่คลุมผมไปล้างหน้าแล้วนอนรอบนเตียงรอประมาน20นาทีหมอก็มา
หมอก็มาวาดๆตรงคางเราแล้วก้ฉีดยาสลบ เอ!หรือยามึนไม่รู้ แต่พอยาเข้าเส้นปุ๊บ เรารู้สึกสบายไปดาวอังคารทันทีเห็นแต่แสงส้มๆเหลืองเหมือน
การ์ตูนโดเรมอนตอนขึ้นไทมแมชชีนเลย(อันนี้อาการอาจแตกต่างกันไปขึ้นอยู่กับภาวะของแต่ละคนว่าอยากเห็นอะไีร) พอรู้สึกตัวอีกทีก็รู้สึก
ชาที่ริมฝีปากด่านล่างกับหนักๆช่วงคาง หมอผ่าตัดโดยใช้เลเซอร์ตัดเนื้อเยื้อด้านในริมฝีปากล่างแล้วยัดซิลิโคนเข้าไป ทีนี้ละเริ่มรู้สึกหนักๆ ตึงๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-1 18:58:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อนะคะ่
พอจบการใส่ซิลิโคนเสร็จหมอก็เย็บด้วยไหมละลายค่ะแล้วก็เอาผ้าเทปพันคางไว้ให้หมอใจดีมากชวนคุยตลอดจนทำให้เราลืมกลัวไปเลย
ส่วนเรื่องการเจ็บ อันนี้ไม่ค่อยเจ็บเท่าไรนะมันจะแบบว่าปวดๆตึงๆตึ้บๆตรงคางมากกว่า แล้วก็ชาริมฝีปากด้านล่าง
สรุปค่ารักษา รวม2หมื่นบาทจ้า. เราเอาซิลิโคนอเมริกาจ้ะ
ทีนี้มาดูรูปกันนะ หน้าอาจไม่สวยอย่าว่ากันนะ
รูปก่อนทำค่ะ

image.jpg (572.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

image.jpg (582.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-1 19:01:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ทำเสร็จแล้วค่ะสดๆร้อนๆ ยังตึงๆอยู่เลย

image.jpg (605.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpg (628.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpg (638.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-1 19:04:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากนี้อีก7วัน จะมาแกผ้าก็อตออกให้ชมกันน่ะค่ะ
สาธุ! ขอให้สวยๆทีเถอะ (เชื่อมือหมอมาก)
ลืมบอกเจลประคบหาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปนะจ้ะ หมอไม่มีให้เน้อ
โอเค วันนี้ไปก่อนละปวดตึ้บๆๆๆๆ โ
โชคดีค่ะเพื่อนๆชาวศัลยกรรมทุกคน มีไรสอบถามได้นะ
ไปก่อนละบ๊ายบายยยยยยยยจ้าาาาาาาาา
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-2 19:05:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่2จ้า อาจจะบวมๆหน่อยนะ เคี้ยวเยอะไปหน่อย

image.jpg (627.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpg (610.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

อยากทราบราคาค่ะ ขอบคุนค่ะ
สวยดีค่ะ ดูไม่แหลมเกินไป
ซิลิโคนแข็งหรือนิ่มอ่ะคะ แล้วใช้สิลิโคนสำเร็จหรือเหลาใหม่คะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-3 18:28:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่3จ้า
หมุนรูปทำไม่เป็นค่ะช่วยบอกที ตอนถ่ายรูปมันก้เป็นแนวตั้งอยู่นะ

image.jpg (543.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

image.jpg (630.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-3 18:33:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ซิลิโคนเป็นของอเมริกาค่ะ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันแข็งหรือนิ่มแต่อาจารย์หมอพิสุทธิ์แกบอกว่าอยู่ได้ตลอดชวีตค่ะ
อันนี้ทำราคาที่2หมื่นบาทค่ะ แต่ถ้าจะเอาซิลิโคนเกาหลีก็มีก็เพิ่มอีก5พันค่ะ
คือเรามีแบบไปให้คุณหมอดูบอกว่าอยากได้รูปหน้าทรงวีเชฟแล้วก็ขอคางแบบแหลมๆยาวๆ
ซิลิโคนหมอเหลาให้ค่ะให้เข้ากับรูปหน้าของแต่ละคนค่ะ ไม่ได้ใช้ซิลิโคนสำเร็จจ้ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-6 17:24:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย desseaza เมื่อ 2014-11-6 17:39

วันที่5จ้า แกะเทปออกแล้ว พรีอมกับแต่งหน้าอ่อนๆเดี๋ยวไว้ครบเดือนจะมาอัพใหม่นะ

image.jpg (343 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-6 17:35:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย desseaza เมื่อ 2014-11-6 17:41

อ่ะพึ่งรูปแนนวนอนเป็น

image.jpg (474.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

image.jpg (343.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

image.jpg (356.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

อ๊ายย เป็นธรรมชาติมาก ทำคางหมอเดียวกันเลยค่ะ
ถ้าทำตา2ชั้นจะสวยขึ้นอีก แน่ๆเลยค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-7 05:26:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แค่นี้ก้เหมือนมนุษย์เอเลี่ยนมากแล้วล่ะค่ะอิอิ^^. ไว้จะพิจารณาน่ะค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-22 16:25:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1 เดือนแล้วค่า รู้สึกว่าพังพืดเริ่มรัดซิลิโคนแล้ว. ที่บวมๆก็เริ่มยุบตัวลง  อีก3เดือนจะมาอัพใหม่น่ะค่ะ

image.jpg (599.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

พอทราบราคาแก้บ้างมั้ยค่ะ
สวยคร่าาาาาา กำลังหาข้อมูลทำคางอยุ่เลย
สวยเป็นธรรมชาติมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้