ดู: 12954|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวตัดถุงใต้ตาค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bisz เมื่อ 2014-10-29 11:41

สวัสดีค่ะ เอ่อ.. เริ่มยังไงดี? ไม่เคยรีวิวอะไรเลย แต่มาส่องรีวิวในดั้งโด่งบ่อยมากกก ..
เป็นคนมีปัญหาเรื่องถุงใต้ตาค่ะ มีมาตั้งแต่เด็กเลย ยิ้มทีเป็นตาสองชั้น ชั้นล่างนะคะ
ชั้นบนยังครึ่งชั้นเหมือนเดิม อยากทำมานานแล้วค่ะ พยายามหารีวิวแต่ก็ไม่ค่อยมีเลยเนอะ
วันนี้มีโอกาสเลยอยากรีวิวให้ดูกัน ไอ่ตอนเราจะทำมันหารีวิวดูยากอ่ะ ไปทำมาเลยอยากแบ่งปัน

จขกท. อายุยังไม่มากนะคะ 20 หยกๆจะ 30 เอ้ยย! ไม่ใช่ละ นั่นแหละ มีปัญหาทั้งถุงใต้ตาและริ้วรอย
เอาละ ทีนี้ ด้วยความที่ว่า มีปัญหาเรื่องริ้วรอยด้วย ไอ่จะทำเลเซอร์แบบด้านในนี่ตัดทิ้งไปได้เลย
เพราะริ้วรอยไม่หายแน่ๆ ตัดสินใจว่ายังไงก็ต้องกรีดข้างนอกค่ะ จะได้เก็บริ้วรอยใต้ตาล่างไปด้วย

ตอนตัดสินใจก็ดูไว้สองสามคุณหมอค่ะ

คนแรก คุณหมอนิเวศ ที่สยามสวอน เห็นรีวิวตัดถุงด้วยเลเซอร์ สวยมาก เนียนกริบ สวยจริงๆ อยากทำมากกก มาร์คชื่อคุณหมอไว้อันดับหนึ่งเลย
แต่พอจะทำมีเม้นในบางรีวิวแนะนำว่า ถ้าตัดข้างนอกอย่าเลยนะ ก็เลยตัดคุณหมอนิเวศทิ้งไปซะอย่างนั้น ทั้งที่จริงคุณหมออาจจะทำสวยก็ได้นะ
(ไม่ได้ตั้งใจดิสเครดิตคุณหมอนะคะ เล่าสู่กันฟังตามที่ได้ยินเนอะ เผื่อใครกำลังตัดสินใจจริงๆ)

คนที่สอง คุณหมอกมล ยูเนี่ยนมอลค่ะ เทพศัลกรรมตา แต่ จขกท.เห็นแต่สองชั้นเกาหลี ไม่ยักกะค่อยมีรีวิวทำตาล่าง
ได้ยินแต่ผ่านหูนะคะ ว่าดีนะ ทำสวย เนียนดี คนใกล้ตัวก็บอกดีนะ สวยเลย แต่ก็มีอีกหลายเสียงบอกหมอคงไม่ค่อยถนัดตาล่าง เลยไม่เนี๊ยบเท่าไหร่

และคนที่สาม คุณหมอกิตติชัย ยันฮีค่ะ รีวิวอันนั้นเลย น่าจะได้เห็นๆกันแล้ว หมอเย็บสวยมาก ชิดติดขอบตาล่างเลย
แถมราคาก็แสนถูก แค่ 9500 เองง

ตัดสินใจอยู่นานค่ะ ลงท้ายที่ คุณหมอชื่อหนาหูกว่า (ตรรกะอะไรเนี่ย? ฮาา.. คืองี้ เราคิดว่าคุณหมอทุกท่านทำงานมาขนาดนี้ มีเคสหลุดค่ะ
จะผิดพลาดด้วยอะไรก็แล้วแต่ เราเลยตัดสินใจเลือกที่ประสบการณ์จากการวิเคราะห์ด้วยตนเอง 555 เพราะคิดเอง(อีกแล้ว) ว่าเปอร์เซ็นต์พลาดจะน้อยลงไปด้วย)
ก็เลือกเป็นคุณหมอกมลค่ะ ที่ไม่เลือกคุณหมอกิตติชัยเพราะเห็นรีวิวเดียวค่ะ แล้วเหมือนคุณหมอจะทำจมูกบ่อยกว่าน่าจะถนัดทางนั้นมากกว่า(คิดเอาเองอีกแล้ว แหะๆ)
ก็เลยเลือกหมอที่ชำนาญเรื่องตาไปเลย

ก่อนทำก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะ เล่าปัญหาและความกังวลใจเลยว่า
เราอยากเอาถุงใต้ตากับตีนกาเล็กๆใต้ถุงออกค่ะ
คุณบอกดูตาเราแล้วบอกว่า มี 2 วิธีนะ
1.กรีดด้านใน เอาถุงออกเฉยๆ ริ้วรอยเท่าเดิมแน่นอน ราคา 25000
2. กรีดด้านนอกเอาถุงออก เก็บริ้วรอย ทีนี้หมอบอกว่าตาอาจจะลึกๆโหลๆนะ เพราะโหนกแก้มเราต่ำ หมอแนะนำฉีดไขมันใต้ตาด้วย 35000
หรือจะแค่เอาออกแล้วมาฉีดทีหลังก็ได้(วิธีแรกถ้าออกมาโหลก็ต้องฉีดนะ) เราตัดสินใจว่ารวดเดียวค่ะ บวมทีเดียว เจ็บทีเดียวจบ วันลาก็ไม่มีแล้วด้วย
(ไขมันที่ฉีด คุณหมอเอาจากพุงเราเองค่ะ ขนาดแผลที่ดูดออกมาก็ไม่ใหญ่มาก ประมาน 2 มม. )

ขึ้นเขียงวันที่ 23 ตค 57 ที่ผ่านมากค่ะ
เข้าห้องผ่าก็ล้างหน้าล้างตา ใส่สายน้ำเกลือค่ะ สักพักคุณหมอจะมาวาดหมึกบนหน้า เอาอะไรตรงไหนออก กดๆดู
หลังจากนั้นคุณพยาบาลก็ฉีดยาแก้ปวด พอเริ่มมึนๆ คุณหมอก็เข้ามาอีกที แล้วบอกว่าคุณพยาบาลว่า ให้หลับเลย
เราก็.. หลับเลยค่ะ ตามสั่ง

ตื่นมาตอนคุณหมอบ่นว่า โอ้ย.. ไม่มีไขมันเลยยย ! กำลังโดนกระซวกไขมันอยู่ค่ะ 5555
แต่ไม่เจ็บนะ ไม่รู้สึกอะไรเลย เบลอๆ (ก่อนหลับ เราบอกคุณพยาบาลว่า เจาะไขมันตรงขอบบิกินี่ได้มั้ย?
เผื่อใส่ชุดว่ายน้ำ ขอบกางเกงบิกินี่มันจะได้ปิดพอดีเป๊ะ! กลัวรอยแผลเป็นค่ะ ได้ตามสั่งเลย ดีจัง :))
แล้วก็หลับไปอีกค่ะ ตื่นมาอีกทีก็ตอนย้ายห้อง ไปนอนประคบเย็น คุณพยาบาลจะปล่อยให้เรานอนจนกว่าจะหายเบลอถึงปล่อยกลับบ้านค่ะ

ถึงบ้านก็ประคบเย็นแทบจะตลอดเวลาค่ะ อ่อ.. คุณหมอให้ยามาด้วยสามสี่ตัวค่ะ
เป็นน้ำเกลือล้างแผล ยาลดบวม ยาแก้อักเสบ ยาป้ายตาแก้อักเสบ แล้วก็แก้ปวด
จะบอกว่า ยาแก้ปวดไม่ได้ทานเลย เพราะไม่เจ็บไม่รู้สึกอะไรเลย มีแค่เคืองตาบ้างเล็กน้อยค่ะ

ทีนี้ มาดูกันว่า ก่อนทำจนถึงวันตัดไหมเป็นยังไงบ้างงง .. (ตัดไหม 28 ตค 57 ค่ะ)
(แล้วจะมาอัพให้ดูอีกทีตอนแผลเริ่มจางนะคะ :))

1.jpg (150.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 41)

ตาก่อนทำค่ะ

ตาก่อนทำค่ะ

2.jpg (150.27 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

วันที่ 2 และ 3 ไม่มีรูปวันแรกนะคะ ลืมถ่าย

วันที่ 2 และ 3 ไม่มีรูปวันแรกนะคะ ลืมถ่าย

3.jpg (147.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

วันที่ 4

วันที่ 4

10744884_10202069845067877_2109552205_n.jpg (149.71 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 22)

วันที่ 5 เริ่มเหลือง

วันที่ 5 เริ่มเหลือง

10735941_10202069844747869_1973987835_n.jpg (145.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

วันที่ 6 ตัดไหม ซูมใกล้ๆให้ดูรอยเย็บค่ะ

วันที่ 6 ตัดไหม ซูมใกล้ๆให้ดูรอยเย็บค่ะ
35000 รวมฉีดไขมันเเละกรีดตาใช่ไหมครับ??
ติดตามรีวิวอยู่นะ มาอัพเดทบ่ายๆนะครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-29 16:06:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
rotim ตอบกลับเมื่อ 2014-10-29 15:15
35000 รวมฉีดไขมันเเละกรีดตาใช่ไหมครับ??
ติดตามรีวิวอยู่นะ มาอัพเดทบ่ายๆนะครับ

ใช่ค่ะ :) ,, ตอนนี้ตายังบวมเหลืองเท่าเมื่อวานค่ะ
เดี๋ยวอีกสามสี่วันจะมาอัพเดทนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-29 16:06:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
rotim ตอบกลับเมื่อ 2014-10-29 15:15

ใช่ค่ะ :) ,, ตอนนี้ตายังบวมเหลืองเท่าเมื่อวานค่ะ
เดี๋ยวอีกสามสี่วันจะมาอัพเดทนะคะ
ไขมันใต้ตาออกไปเยอะเลยนะค่ะ *0*
จะไปทำกับคุณหมอกมลเหมือนกัน ต้องเข้าไปปรึกษาก่อน หมอเเนะนำดีไหมครับ
รูปล่าสุดไม่ค่อยเห็นเเผลเเล้ว
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-30 16:27:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
rotim ตอบกลับเมื่อ 2014-10-29 16:44
จะไปทำกับคุณหมอกมลเหมือนกัน ต้องเข้าไปปรึกษาก่อน หมอเเนะนำดีไหมครับ
รูปล่าสุดไม่ค่อยเห็นเเผลเเล้ว

แนะนำดีค่ะ คุณหมอใจดีนะ แต่ติดที่พูดเสียงดังเฉยๆ
ถามได้หมดเลยค่ะ กังวลใจอะไรตรงไหน คุณหมอจะแนะนำวิธีให้

เรื่องแผลนี่ พอใจฝีมือการเย็บของคุณหมอมากเลยค่ะ
พอเอาไหมออก ก็เห็นแค่ขีดบางๆเท่านั้นเอง
ไปปรึกษาคุณหมอมีค่าใช้จ่ายอะไรรึเปล่าคับ และนัดคิวนานไหมคับถึงจะได้ทำคับ
เราไปตัดถุงใต้ตาออกกับทีมแพทย์ของหมอรวงข้าวที่ lovely eye clinic หมอเย็บแผลสวยมาก
แผลเล็กแค่จิ๊ดเดียว ไม่ถึงอาทิตย์ก็ดีขึ้นเลย หายบวมเร็วมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้