ดู: 21916|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ถามเรื่องถอดคางซิลิโคน

[คัดลอกลิงก์]
คือถามเพื่อนๆผู้รู้คะ ว่าถ้าทำคางมาได้เดอืนกว่าๆแล้วมันไม่เวิคคือมันเบี้ยวและมีรอยคล้ำสีม่วงใต้คางตลอดเวลาใต้คางก็บวมเจ็บ ด้วยอาการของขอบซิลิโคนที่ไม่แนบเนียนไปกับกระดูก อยากเอาออกสภาพคางเดิมเราจะกลับมามั้ยคะมีใครเคยถอดออกไปเลยแบบไม่ได้แก้มั้งช่วยแนะนำด้วยนะคะ หรือว่าต้องถอดออกแล้วใส่อันใหม่เพราะตอนนี้รอหมอท่านที่เก่งๆไม่ไหวแล้วคะเนื่องจากมีอาการปวดร่วมด้วยคิวนานเหลือเกิน                  กะว่าจะไปโรงพยาบาลสิริราช     เรื่องของเรื่องคือกลัวว่าเอาออกแล้วคางมันจะบุบเข้าไปจากรอยกดของซิลิโคนอ่ะคะ ใครรู้ช่วยตอบทีคะขอบพระคุณอย่างสูง
(เอ๊ะหรือว่าภายในหนึ่งเดือนสามารถแก้คางใหม่ได้เลยจะดีมาก)
โดนปกติ แล้วก่าจาเข้าที่อะก็3เดือน โดยปรกติแล้วหมอคงไม่อมแก้ให้อะ
ยังไงก็กลับไปปรึกษาหมอเดิมนะ
ตอนที่ป๋มทำอะ 3 เดือนกว่าจาเข้าที่อะ 2เดือนถึงจาหายเขียวอะ 3เดือนครึ่งก็ยังปวมปวมอยู่อะ
แต่ว่าขอดูรูปหน่อยจิ.....หมออารายอะคับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-25 22:06:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปเอาคางออกแล้ว คะที่โรงบาลศิริราช มันทั้งเบี้ยวและบวม ตอนแรกกกะทำใหม่ไปเลย กับคุณหมอ ศิริชัย กำเนิดนักตะ โทรนัดกับคุณหมอไว้กะว่าแค่ไปดูทรงหน้าเฉย ๆพอหมอเห็นว่าคางม่วงเท่านั้นแหละ หมอบอกเลยว่ายังทำไม่ได้ ต้องรอ อีก3 เดือน ต้องเอาออกไปก่อน เดี๋ยวอักเสบ ก็เลยเล่าเหตุการทั้งหมดให้หมอฟังว่าทำมาจากที่แรกได้เดือนกว่า กับหมอ พ. คลีนิคแถว ซอยมหาดไทย  
ตอนทำกับหมอที่ศิริชัย  หมออารมดีมากเลยคะ แต่ฉีดยาชาให้เราเยอะมากสงสัยกลัวเราเจ็บแต่ตอนผ้าไม่รู้เลยว่าผ่าแตกต่างกับทำตอนครั้งแรกเอามากๆ แถมแบบรู้เลยว่าทำที่โรงบาลกับคลีนิคที่เคยทำมันต่างกัน ทั้งเรื่องการเชฟ  ความสะอาด มีพยาบาลคอยปลอบใจเราข้างๆๆด้วยแบบว่าเอามือลูบแขนเราเบาๆตลอดเลย  และสุดท้ายเราขอ ซิลิโคนเก่าเอากลับมาด้วย เลยรู้ว่าเค้าใช้ซิลิโคนแบบเหลาจิงๆแต่ว่าทั้งแข็ง และเหลาก็ไม่ดี  ตอนนี้หน้ากำลังบวมได้ที่เลย และก็ปวดหนึบๆ อ่อลืมบอกไปว่าพอหมอผ่าเสร็จ แกสงสัยข้างที่ม่วงแกบอกว่าเหมือนมีน้ำอยู่ข้างใน เลยขอใช้เข็มดูดออกไปดูหน่อยกัวเป็นหนอง แต่โชคดีที่ยังไม่เป็น แต่หมอบอกว่าเกือบและ เพระเป็นน้ำเหลืองโชคดีที่ตัดสินใจเอาออกไปก่อน เวรกำจิงๆ คือเสียดายตังเอามากๆๆเลยคะ เสียความรู้สึก เจ็บต้วซ้ำซาก

IMG_0190.jpg (204.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

IMG_0191.jpg (195.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

เวรกรรม ไงก็หายไวๆ นะคับ สู้ต่อไปน๊า
เป็นกำลังใจให้นะคะ  ขอให้หายไวๆ
สู้ๆหายไวๆค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะครับ
การศัลยกรรมนั้น ไม่ได้เลวร้ายอะไรนะครับ เพีงแต่เราต้องศึกษา อย่างดี และลึกซึ้งนะครับ
น่าเห็นใจครับ คิดจะทำใหม่รึปล่าวครับ?
ระหว่างนี้ก็ดูๆข้อมูลไปก่อนเนอะ
หายไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะคับ
นี่ก้อคิดอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าคางตัวเองจะเป็นอะไรหรือเปล่า เพราะวันนี้ทำมาก็ครบ 5 วัน ตึงและเจ็บเนื้อตรงคางด้านหน้ามากค่ะ
ไม่ได้เจ็บใต้คางนะคะ ยังกลัวอยู่ว่ามันจะเลื่อนมาอยู่ตรงปากเรารึเปล่า กังวลใจมากค่ะ รู้สึกตึงมาก บางทีเหมือนหน้าจะชาๆไปเลยค่ะ แต่ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะคะ
หายเร็วๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้อีกคน..
มาเปนกำลังใจให้ค่ะ คุน แป้งโกกิ จมูกคุณพี่สวยมากเลย ชอบๆๆ
ไปเอาคางออกแล้ว คะที่โรงบาลศิริราช มันทั้งเบี้ยวและ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย pangkoki เมื่อ 2010-5-25 22:06

พี่ค้ะจำได้ว่ามีรูป คางตอนที่เสริมก่อนจะเอาออก มันสวยดีอยากได้รูปไปเปนแบบอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่ายังเล่นอยุ่ไหมอ่า
อยากถอดคางเหมือนกันค่ะรีวิวด้วยนะค่ะว่าหลังถอดแล้วเป็นเปลี่ยนแปลงจากรูปคางเดิมมากน้อยเพียงใด ......อยากปรึกษาจริงๆค่ะ ไลน์   yui_042
เราทำมาได้เข้าวันที่9 แต่ดูออกว่าเบี้ยว ยาวเหมือนมะม่วง ว่าจะรอดู1เดือนถ้าไม่ยุบลงเลย จะไปเอาออก
ของผมก็เบี้ยว เซงไม่สวยเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ANNA200 เมื่อ 2017-6-10 19:21

อยากสวยบ้าง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ANNA200 เมื่อ 2017-6-10 19:22

อยากสวยบ้างงง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้