ดู: 4527|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูก+ตา กับคุณหมอเฉลิม ครับ

[คัดลอกลิงก์]
ตามรูปที่แนบเลยครับผม ทำกับคุณหมอเฉลิม คิววันที่16ตค.ครับ ทำ2อย่างพร้อมกัน คือตากับจมูก แรกๆก็จะบวมๆม่วงๆครับ แล้วก็เริ่มเปลี่ยนเป็นเขียวๆเหลืองๆ ตอนนี้ก็รอยุบครับ กับภาวนาให้เรียบร้อยผ่านไปด้วยดีไม่มีปัญหาครับ เห็นในเว็ปหารีวิวของคุณหมอเฉลิมไม่ค่อยเยอะ เลยมาลงให้ดูเป็นข้อมูลครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่หาข้อมูลอยู่นะครับ ขอบคุณครับ

Before.jpg (111.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

อันนี้เป็นรูป Before ครับ

อันนี้เป็นรูป Before ครับ

After1hr.jpg (333.47 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หลังทำ 1 ชม. ครับ

หลังทำ 1 ชม. ครับ

After3day.jpg (128.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หลังทำ 3 วันครับ

หลังทำ 3 วันครับ
หล่อเลยๆ หายไวๆนะ
ผมจองคิวกะหมอเฉลิมไม่ได้สักที
ไม่ทัน เต็มก่อนตลอด ! รอๆๆ
รอชมผลงานนะครับ
รอดูนะครับ อยากทราบรายละเอียดจังครับ :)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-30 22:53:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akekorn เมื่อ 2014-10-30 22:55

มาอัพเดทครับ ตอนนี้ก็ประมาณ2อาทิตย์แล้วครับ ตอนนี้ลูบๆจมูก-ปลายจมุกก็ไม่เสียวแล้ว รู้สึกที่บวมๆก็ยุบเกือบทุกที่ละครับ เหลือตรงหัวตายังรู้สึกว่าตุ่ยๆนิดหน่อย ไม่รู้รู้สึกไปเองรึเปล่า ตอนนี้อยากออกกำลังกายใจจะขาด อยากไปตีแบดแบบเกมหนักหน่วงหลังจากไม่ได้ตีมาเกือบเดือน TwT แต่อีกใจก็กลัวจมูกเคลื่อน รอครบเดือนก่อนค่อยเปรี้ยวดีกว่า
ไว้จะมาเล่าให้ฟังเรื่อยๆครับ

face.jpg (113.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หน้าตรง

หน้าตรง

Side.jpg (106.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ด้านข้าง

ด้านข้าง
ผมได้คิว 21ธค คับ
แต่ยังไม่รุ้จะทำทรงไหนเรย
เจ้าของกระทุ้มีตัวอย่างให้คุณหมอดูมั๊ยคับ. ขอชมได้รึป่าวคับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-31 00:08:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้เป็นทรงจมูกที่ผมเอาให้คุณหมอครับ คุณหมอก็จะดูก่อนว่าจมูกเราสามารถทำได้ใกล้เคียงแค่ไหน แต่จมูกผมคุณหมอบอกว่าสามารถทำได้ใกล้เคียงพอสมควรครับ เพราะเนื้อก็เยอะอยู่ เพียวแต่ขาดความโด่งตรงบริเวณดั้ง แต่เนื้อตรงปลายเยอะครับ ยืดหยุ่นได้มากพอสมควร ส่วนเรื่องหยดน้ำไม่หยดน้ำ คุณหมอแนะนำให้พิจารณาจาก2อย่างครับ คือเนื้อปลายจมูกของเราว่ามีมั้ยถ้ามีน้อยหรือบางมากหมอบอกว่าไม่ควรทำหยดน้ำมากเพราะจะเสี่ยงทะลุ กับระยะระหว่างจมูกกับริมฝีปากบนครับ ถ้าระยะระหว่างจมูกกับริมฝีปากบนมันใกล้กันมากก็ไม่ควรทำหยดน้ำมากครับเพราะมันจะดูไม่สวย โดยส่วนตัวผมไม่ได้บอกให้หมอทำให้ครับ ผมเพียงแต่ต้องการให้มันโด่งขึ้นดูมีดั้งดูเป็นทรงขึ้นก็พอแล้วครับ มันดูเป็นธรรมชาติดีครับ ไม่มากไปไม่น้อยไป หมอบอกผมว่าถ้าจะเอาตามแบบเลยต้องตัดปีกจมูกออกนิดนึง แต่ผมบอกว่าขอไม่ตัดดีกว่าครับเพราะคุณแม่บอกว่ามีเนื้อปีกจมูกไว้หน่อยโหงวเฮ้งดีครับมีเงินมีทอง ฮ่าๆๆ อีกอย่างมันก็ไม่เยอะจนดูน่าเกลียดถึงขนาดต้องตัดครับ เลยพอใจแค่นี้ก็โอเคมากๆแล้วครับ ก็ลองหาข้อมูลดูเยอะๆครับ ก่อนคิดจะทำ จะได้ไม่มีปัญหาภายหลังแล้วก็ได้จมูกที่เหมาะกับตัวเองครับ ^^"

1jsj3.jpg (105.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

สุ้ๆค้าบบบ
akekorn ตอบกลับเมื่อ 2014-10-31 00:08
อันนี้เป็นทรงจมูกที่ผมเอาให้คุณหมอครับ คุณหมอก็จะด ...

ขอบคุนมากๆเรยนะคับ ข้อมูลเป๊ะมาก
คุนหมอแนะนำดีจังเรยคับ
ตาเป๊ะมากอะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-20 00:27:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1เดือนแล้วครับผม อีก2-3วันจะไปหาคุณหมอเพื่อตรวจ ระยะครบ1เดือนครับ ช่วงนี้มีสิวขึ้นตรงดั้งจมูกอยู่เม็ดนึงครับ แต่ต้องหักห้ามใจ ห้ามบีบหรือกดมันออกเด็ดขาด ไม่งั้นอาจจะเสี่ยงติดเชื้อเข้าไปในโพรงที่ใส่ซิลิโคนได้ครับ ตอนนี้ก็ได้แต่ทายาบริเวณที่เป็นกับยาละลายหัวสิวไปพลางๆครับ ;)

1Month.jpg (272.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ดูดีขึ้นเยอะเลยยยย :)
คุณหมอทำตาสวยดีนะคับ ทรงจมูกก็เข้ากับคุณดี ผมชอบทรงเเบบคุณนะ ผมก็ทำหมอเฉลิมมาจะ8เดือนเเล้ว
armykubpom ตอบกลับเมื่อ 2014-11-20 15:40
คุณหมอทำตาสวยดีนะคับ ทรงจมูกก็เข้ากับคุณดี ผมชอบทรงเเบบคุณนะ ผมก็ทำหมอเฉลิมมาจะ8เดือนเเล้ว

เห็นว่าจะไปแก้นิครับไปแก้มาหรือยัง
ทรงสวยครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-23 23:32:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับ ไว้เดี๋ยวจะมาอัพเดทเป็นระยะๆครับผม ^^"
g9bh] ตอบกลับเมื่อ 2014-11-22 21:28
เห็นว่าจะไปแก้นิครับไปแก้มาหรือยัง

อุ่ย รู้ด้วย555 ผมยังไม่ได้ไปแก้เลยครับ ลังเลอยู่ว่าจะแก้ดีไหม เพราะว่าที่ว่าเอียงเเถบดูไม่ออกเลยถ้าไม่ได้เพ่งเร่งหรือจับผิดครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้