ดู: 24654|ตอบกลับ: 115
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกมา หว่างหัวตาโยกได้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย nontnarit เมื่อ 2010-5-23 02:29

เสริมจมูกมา 8 เดือนแล้ว ลองจับซิลิโคนระหว่างหัวตาโยกนิดๆ แล้วเห็นปลายระหว่างตามันโยกได้
เป็นเพราะอะไรครับ เกี่ยวกับผังผืดไม่จับหรือป่าว ท่านอื่นเป็นกันมั๊ย
เริ่มนอยนิดๆ กลัวต้องแก้ ไม่มีเวลาไปให้หมอดูเลย อยู่ ตจว ด้วยครับ
นนี้ไปหาหมอมาหมอบอกว่าซิลิโคนฝั่งตาซ้ายยังลอยอยู่แต่ส่วนอื่นเกาะหมดแระสาเหตุน่าจะเกิดจากเยื่อหุ้มกระดูกเกิดการฉีกขาดไม่รัดซิลิโคนให้รอดูหนึ่งเดือน ถ้าหนึ่งเดือนไปแระยางไม่เกาะจะเกิดอะรขึ้นครับ จะเห็นเป็นรอยข้อต่อหรือเปล่าครับ กลุ้มใจจัง
วันนี้ไปหาหมอมาหมอบอกว่าซิลิโคนฝั่งตาซ้ายยังลอยอยู่แต่ส่วนอื่นเกาะหมดแระสาเหตุน่าจะเกิดจากเยื่อหุ้มกระดูกเกิดการฉีกขาดไม่รัดซิลิโคนให้รอดูหนึ่งเดือน ถ้าหนึ่งเดือนไปแระยางไม่เกาะจะเกิดอะรขึ้นครับ จะเห็นเป็นรอยข้อต่อหรือเปล่าครับ กลุ้มใจจัง
ตอนนี้ทำมาได้6วันแล้วครับ รู้สึกปวดตุ๊บๆตรงสันระหว่างตาได้3วันแต่โดยรวมจมูกยุบลงเรื่อยๆครับ จะมีปัญหาอะไรเปล่าครับ แล้วถ้าซิลิโคนไม่เกาะจมูกระหว่างตาเกิดจากสาเหตุอะไรครับและจะต้องแก้ไขยังไงครับ ไปให้คุณหมอดูดน้ำและเลือดออกได้ไหมครับ เพื่อซิลิโคนจะได้เกาะแน่นไม่โยก
ของผมก็โยกได้เหมือนกัน แต่ทำมาได้เกือบสองปีแล้วอะคับ
ของผมเดือนหน้าเข้าแปดปี แล้วครับ มันโยกได้ตั้งแต่แรกเลย  โยกทั้งโคน ปลายก้อโยกได้  เป็นเพราะว่าหรือผม เสริมน้อย  แต่ในรูปเหมือนเสริมเยอะ  แต่ที่โยกได้เพราะว่า ผมเสริมแค่ ปลายสองมิล  โคนดั้ง สาม มิล แต่ถ้าเสริมเยอะ ผมว่าไม่น่าจะโยกได้นะ  หรือไงก้อไม่รู้
เข้าเดือนที่สองแล้ว ตอนนี้มันก้โยกนิดๆอ่าค่ะ ไปโดนอะไรมานิดหน่อยแต่ก้ไม่ได้แรงมาก จิงๆมันติดกันไปแล้ว อยากถามว่ามันมีโอกาสจะติดกันคืนเหมือนเดิมไหมคะ คือเป็นคนโรคจิตอ่า ถ้ารุ้ว่ามันโยกได้ก้ชอบไปจับๆมันยุนั่นแหละ T^T
แค่โยกได้ชิวๆ ของเราเป็นหนองไหลออกมาเลยละ ไปหาหมอมาแล้วหมอให้ยามากิน ถ้าไม่หายคงจะต้องถอดออกมั้งนะ ใครเป็นบ้างอะ
ของ เรา ก็ โยก ได้ โยกๆ ดู นี้ แบบ เห็น ชัด เลย
ของไม่โยกนะครับ ตรงระหว่างตาแข็งแรงทนทานมาก คือมันติดกับเนื้อไปแล้วครับ ทำมาปีกว่าๆๆแล้วครับ เอาเป็น่าผมให้กำลังใจแล้วกันครับ
ทำกะหมอเฉลิม มาครับ จะ2ปีแล้ว โยกไปมาได้เหมือนกัน  แต่ไม่ได้ตกใจหรือนอยด์อะไร เพราะคุณหมอบอกไว้ตั้งแต่ก่อนทำแล้วว่าตรงระหว่างตามันจะไม่เกาะนะ  เพราะก่อนทำดั้งแมบมากๆๆ และหมอก็ใส่เข้าไปให้โด่งสุดๆ  มันคงไม่เกาะนิ่งอยู่ได้ ทุกวันนี้ใครขอดูจมูกก็โยกให้ดูทุกคน กลายเป็นเรื่องมหัศจรรย์ไปเลยครับ  อย่าไปกลัวนะ
โทรปรึกษาหมอแล้ว บอกว่าหว่างตาโยกได้หมอไม่ซักอะไรเราก็ไม่ทันจะปรึกษาอะไรต่อหมอก็บอกให้มาแก้ เออไม่กลัวการผ่าหรอกนะแต่เบื่อที่ต้องมาคอยดูแลไม่ให้จมูกเบี้ยวนี่ซิ แต่ก้ทำใจไว้ล่ะไม่ว่ามันจะดีขึ้นมั้ย แต่เซ็งสุดๆก็ตรงที่แก้ได้อาทิตหนึ่งก็ เปิดเทอมเลยหน้ายังอึดๆอยู่แง๋มๆ เออเบื่อจิงๆเลยหล่อไม่เสร็จซะที่
โยกได้เหมือนกันไคที่มีปัญหามาแน่นำหน่อยเครียดมากคับช่วงระหว่างตาอะแต่ของผมซิลิโคลนแบบนิ่มอะคับกังวลอะ
กำลังจะตั้งกระทู้ถามพอดีเลยค่ะ ดีใจมาก -*-

สรุป โยกได้เหมือนกัน 7 เดือนแล้ว มันจะงานเข้ามั้ยเนี่ย โยกได้เยอะซะด้วย
แง โยกได้เหมือนกานค่ะ บิดตรงปลายจมูกไปทางซ้าย โคนจมูกเลื่อนไปทางขวา บิดปลายจมูกไปทางขวา โคนจมูกเลื่อนไปทางซ้ายค่ะ นอยมากมาย แต่ไม่เบี้ยวนะคะ ตรงกลางยึดปกติ ปล. 3 เดือนแล้ว โดนกระแทกมาครั้งนึง T^T
ของเราก้อโยกได้อ่ะ เจ็ดเดือนกว่าแล้วเพิ่งจะมาโยก เลยไม่รู้จะทำยังไงดีว่าจะลองไปปรึกษาหมอแล้วจะมาบอกนะคะว่าเป็นยังไงบ้าง อิอิ
ทำมาครบ1ปีแล้ว มันโยกได้ตั้งแต่แรก คือดันจากซ้ายไปขวาได้นิดนึง เลิกกังวลกับมันตั้งแต่ที่แรกล่ะ รอเบื่อเมื่อไรค่อยไปแก้  
แล้วสรุปว่าโยกได้ หรือโยกไม่ได้ อันไหนดีอะ
อ่านกระทู้นี้แล้วรู้เลยว่าจมูกเราเต้นระบำส่ายหัวไปไปมาได้ด้วยแหละ อิอิ อินเทร็นเหมือนกันนะเรา แฮ่ๆๆดันดีใจซะนี่ 3 เดือนนิดๆแล้วหัวตายังโยกไปมาได้อยู่เลยคะ สงสัยต้องไปหาหมอแล้วแหละคะ ฮื่อๆๆๆๆ
มันโยกเกิดจากเนื้อสิลิโคนราคาถูกมันจะไม่รัดกับเนื้อและการฝังสิลิโคนด้วยสรุปอุปกรณ์กับฝีมือหมอค่ะส่วนมากราคาถูกก็โยกธรรมดา(มันใช่ว่าคุณทำราคาถูกนะแต่สิลิโคนราคาถูก)แล้วแต่การเลือกของหมอว่าต้องการกำไรแค่ไหนอย่างหมอสมศักดิ์เหลาผิดนิดเดียวแกทิ้งเลยแต่หมอบางคนยังเอาสิลิโคนเก่ามาเหลาใหม่เจอมากับตัว
จมูกเราก็โยกได้ ทำครั้งแรกก็ทั้งโยก ทั้งเบี้ยว อยู่ในระยะประกัน 3 เดือนแรก หมอแก้ไขให้
แก้ไขรอบที่ 2 ก็ยังโยก และเอียงนิดหน่อย..เอียงกลับไปทางเดิมนั่นล่ะ..ตอนนี้เข้าเดือนที่ 7 แล้ว ก็ยังโยกได้ไม่แน่นขึ้นเลย
กะว่าจะทำใจได้อยู่แล้ว..แต่มีคนทักว่า ควรไปให้หมอแก้นะ..ทำม่าาพร้อมกัน 5 คน มีของเราคนเดียว ทั้งเบี้ยว ทั้งโยก...โอ๊วววว..กลุ้มจัง...
ตอบกลับ  kobies

สำนึกผิดบ่อยๆ อิอิ ช่วงนี้ใครจะโชคร้ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย misho เมื่อ 2010-9-6 19:45

เอ๊ะ หมายถึงครายหว่า

ตอบกลับ 94# kobies

สำนึกผิดบ่อยๆ อิอิ ช่วงนี้ใครจะโชคร้ายม่ะรุ คริ คริเพราะไม่มีบ้านเป็นของตัวเอง
ตอบกลับ 84# misho

55+ เริ่มสำนึกผิดได้แฮะน้องเรา
ตอบกลับ 91# graces21

ทำมานานแค่ไหนคะ ถึงได้แก้ได้น่ะค่ะ..เอาใจช่วยน้า...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้