ดู: 24582|ตอบกลับ: 115
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกมา หว่างหัวตาโยกได้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย nontnarit เมื่อ 2010-5-23 02:29

เสริมจมูกมา 8 เดือนแล้ว ลองจับซิลิโคนระหว่างหัวตาโยกนิดๆ แล้วเห็นปลายระหว่างตามันโยกได้
เป็นเพราะอะไรครับ เกี่ยวกับผังผืดไม่จับหรือป่าว ท่านอื่นเป็นกันมั๊ย
เริ่มนอยนิดๆ กลัวต้องแก้ ไม่มีเวลาไปให้หมอดูเลย อยู่ ตจว ด้วยครับ
ของเราเดือนกว่าๆก็โยกได้ แต่ไม่ได้หลวมครอกแครกนะ
ตอนนี้เลยโยกมันเกือบทุกวันจนโดนคนรอบข้างด่าเอาว่าเดี๋ยวก็เบี้ยวพอดี = =
มานโยกได้หรอ แบบว่ายังม่ะได้ทำอ่า
แล้วตรงช่วงปลายโยกได้นี่มันผิดปกติมั้ยค่ะ
ทำกับคุณหมอที่ไหนอ่ะครับ

ถ้าเป็นซิลิโคนแบบนิ่ม มันจะโยกได้นิดๆอยู่แล้วครับ

อย่าเป็นกังวล
ผมก็จับโยกได้นะ
ปกติการเสริมจมูกจะัฝังในชั้นใต้เยื่อหุ้มกระดูก(periosteum)ค่ะ
ถ้าฝังในชั้นนี้จะไม่มีทางที่หัวตาจะโยกได้นะคะ
หัวตา....ไม่ใช่ตรงปลายจมูกนะคะ ตรงปลายจมูกนี่ถ้าใช้ซิลิโคนแบบนิ่มก็โยกได้อยู่แล้วค่ะ

กรณีที่หัวตาโยกได้ เกิดจาก
1. ซิลิโคนไม่ได้ถูกฝังในชั้นที่มันควรจะอยู่ตั้งแต่แรก
2. หมอพยายามฝังในชั้นที่ถูกต้องแล้ว แต่เยื่อหุ้มกระดูกเกิดการฉีกขาด ไม่รัดซิลิโคนค่ะ

ถามว่าหัวตาโยกได้อันตรายมั้ย คำตอยคือไม่อันตรายค่ะ ถ้ารับได้ก็จบ
แต่ถามว่าในอยาคตมีโอกาสเบี้ยวมั้ย คำตอบคือ มีค่ะ
ยังไงก็ดูแลตัวเองดีๆ ระวังอย่าให้อะไรมากระแทกจมูกนะคะ ^^

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

อืม ก็น่ากลัวอยู่เหมือนกันนะเนี้ย
คิๆ งานจะเข้าเราไหมเนี่ย
ตอบกลับ 11# SineNie

คุณทรายอย่าเพิ่งนอยด์สิคะ
ของคุณทรายยังไม่มีปัญหาอะไรไม่ใช่เหรอ
อย่างของเราที่มีปัญหาอ่ะมันเห็นตั้งแต่อาทิตย์ที่สองนู่นแน่ะ
คุณทรายทำมาได้ตั้งเกือบเดือนแล้วอ่า ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย เพราะงั้นตอนนี้ไม่ต้องเครียดนะคะ
ดูไปก่อนเน้อะ ใช่ว่าทุกคนที่ทำมาแล้วจะมีปัญหานี่เน้อะ
สู้ๆ^^
ตอบกลับ 12# nugnig

จริงๆจมูกทรายก็ยังไม่เป็นอะไรหรอกค่ะ สองเดือนกว่าแล้วค่ะ
แต่โคนมันยังโยกได้ แต่ไม่มาก และทรายไม่ค่อยระวังตัวในการนอน
กลัวเบี้ยวอ่ะค่ะ เพราะยังอยู่ในระยะไม่ปลอดภัยเลย จริงๆแล้วไม่อยากแก้
ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับกำลังใจ สู้ๆค่ะ
ตอนแรกๆช่วงประมาณสิบกว่าวันของเราก็โยกได้นะ พอเข้าอาทิตย์ที่สามจะสี่นี่ติดเลย ตอนที่โยกได้นี่ดิคือปัญหาเพราะมันเบี้ยวเราก็ไปหาหมอ แล้วก็ให้เค้าดู แต่มันก็ติดกระดูกแล้วหล่ะเลยรู็ว่ามันเบี้ยวก็ดัดกันไปตอนนี้ก็โอเคแล้วไม่กระดิกเลยง่า เราว่าลองไปให้หมอดูดีกว่าไหม เพราะของเราเดือนกะอีกสี่วันแล้วมันยังไม่ขยับเลย ไปตั้งแต่เนิ่นๆนะ เด๋วจะเบี้ยวเอา
ในกรณีนี้ความเสี่ยงที่จะเบี้ยวขึ้นอยู่กับเทคนิคการเหลาซิลิโคนของหมอแต่ละคนด้วยจ่ะ
ของเรามันเบี้ยว  นอยด์มาก
ทำไมต้องเบี้ยวด้วย   ต้องไปแก้รอบสอง

เจ็บตัวอิกแหล่ะ
ของเราจะ 4 เดือนแล้ว ก็โยกได้เหมือนกัน แต่ก็รู้สึกเฉยๆ น่ะ เพราะเราเคยโดนเด็กต่อยจมูกแบบแรงๆๆๆๆๆเลย มันก็ไม่เบี้ยว แค่โยกได้เท่านั้นเอง มันน่าดีใจมั้ยเนี้ยจมูกโยกได้อ่ะ

แสดงความคิดเห็น

ด..เด็กต่อยจมูก..โอยย..เจ็บแทนค่ะ  โพสต์ 2011-4-16 15:54
ของเรา 3 เดือนกว่าๆแล้ว

ก็โยกได้เหมือนกัน
ของเรา 7 เดือนกว่าแล้วค่ะ โยกได้ นิดๆเหมือนกัน

จะเป็นไรไหมเนี่ย
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  ว่าไปทำที่ไหนดี   ที่ไม่มีปัญหาที่หลังนะ
ก็ศึกษามานานแล้วนะ   แต่ไม่รู้ว่าที่ไหนดีกันแน่
ตอบกลับ 17# Strip
hi there
555! u r quite funny good to be positive like u ka' i like it xx
ตอบกลับ 14# misho

นอกจากจะสวยแล้ว ยังจิตใจงามอีก เฮ้อ...สมบูรณ์แบบจิงๆ ผู้หญิงคนนี้
สรุปว่าได้ไปปรึกษาหมอรึยังอ่าคับ
ตอบกลับ 22# kurama

เปล่าแค่ตอบสิ่งที่เรารู้แล้วประสบมาไรงี้ เหอๆๆ แหม๋มาชมกันเองงี้เขิลลลลลลนะเนี่ยคริ คริ
ตอบกลับ 24# misho

กิกิกิ อุตส่าห์ทำเนียน บอกงี้เค้าก็รู้หมดจิเนี๊ยะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้